Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

tin mới đây

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 2 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
saohanoi Posted: 11-05-2007 7:06

Tin cực hot cho các anh em muốn học sáo nhưng không có đk đi đó đi đây để tầm sư học đạo.

Số là tuần trước e có đến clb và được "mắt thấy tai nghe" bác Sơn đã mời " chuyên gia" để làm vcd những bài tập cơ bản trong quyển giáo trình ( có thể gọi là như vậy) mà b tự biên soạn. Gtrình hướng dẫn chi tiết cho người mới tập chơi .GT gồm một số bài tập cơ bản và nhiều bài tập áp dụng đơn giản.Khi phát hành đĩa kèm gtrình. Như vậy ae có thể tự học sáo ở nhà mà không phải đi lại vất vả.Đó quả là một ý kiến hay và thật hữu dụng cho mọi người.
E cũng từng mua sách dạy sáo nhưng " đọc vào chỉ thấy đau đầu mà thôi". .Ngoài sáo ngang b còn làm cả vcd cho sáo mèo .E cũng ko rõ là vcd hay dvd . E nghi các bác có thể mua hoặc e sẻ tìm cách post lên damsan cho ae luyện tập.

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

post lên àh, vấn đề này phải xem lại àh nha, mình hãy xin phép bác ấy trước đã, nếu bác ấy "cam lòng" cho anh em chia sẻ free thì không sao! chứ không xin phép mà post lên là...chạm tự ái ngút trời đó (động chạm chuyệntài chính nữa đó àh)Surprise

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ngày xưa, khi chúng ta còn bên TTVNOL.com. Anh em miền nam đã nhận thấy một điều là không thể hướng dẫn sáo trúc (cùng các loại nhạc cụ khác) thông qua sách vở và hình ảnh được. Cho nên em anh miền nam mới để nghị ra là chỉ còn cách là dùng Video để hướng dẫn. Như thế mới có nhu cầu là phải có trang web riêng và đó cũng là một lý do trong nhiều lý do mà damsan.net ra đời. Và ban quản lý damsan.net cũng lấy việc quay video hướng dẫn học sáo, tập sáo làm sáo... làm mục tiêu chính của diễn đàn. Hiện giờ, anh em trong ban quản trị thì không có nhiều thời gian và trang thiết bị nên tiến độ khá chậm và chất luợng chưa cao. Cho tới thời điểm này chỉ dừng lại vài chục video chứ không nhiều. Qua những lần offline lớn và offline mini, anh em cũng đã vạch ra một giáo trình hướng dẫn sáo trúc bằng video cho phù hợp với việc hướng dẫn gián tiếp qua video nhưng hiện nay thì chỉ đang đi những bước ban đầu. Nếu như các thầy cô có nhã ý giúp đỡ thì thật đáng mừng cho damsan. Tuy nhiên, phải được sự đồng ý chính thức của tác giả. Vì một khi, những video đã tung lên mạng thì có rất nhiều vấn đề. Ví dụ, một khi đưa lên mạng thì nó nhanh chóng bị copy, download rồi tung lên những chổ khác, chung ta không thể quản lý được nữa. Cũng có những trường hợp down load về rồi cắt dán, chỉnh sửa và thay đổi nội dung, thậm chí thay đổi tên tác giả, bị lấy mất ý tưởng...Vì vậy, khi làm việc này, chúng ta phải thật dự cẩn thận và phải lường truớc mọi tình thế xấu nhất có thể xảy ra.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

ý các bác là nói về vấn đề bản quyền.Em hiểu . Đúng là không thể up lung tung lên được.

Theo em nếu chỉ học bằng sach hoặc bằng video thì khác.Nhưng đây là sự kết hợp giữa 2 phương pháp ấy.Em nghĩ là rất khả quan

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Khi nao vcd do ra doi thi thong bao cho moi nguoi biet nha, Neu muon up len mang thi van fai duoc su dong y cua tac gia da. Chac vcd nay hay lam day, em dang tap sao, hi vong se thoi hay trong thoi gian ngan de trinh lang

Thổi sáo, kéo nhị cũng khó ghê....

Yahoo: anhdan05@yahoo.com

Mobile: 097.6868.530

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

thea thi khi nao dia ra thi cac bac bao cho e 1 tieng nha. e cung ko nghi la can up len mang dau chi can demr a ban la dc roi de e di mua ok ko ban nhieu nua

Xitrum
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
về chuyện bản quyền thì mọi người khi lo! bác Sơn là một người hết lòng vì việc mang tiếng sáo trúc tới với mọi người! em nhớ hôm đó chưa có ai hỏi mà bác đã đưa ra ý kiến là sau khi làm song có thể up lên mạng cho mọi người học! chỉ có điều là không biết tới bao giờ bác mới làm song đây! vì dạo này bác cũng bận nữa! Sad
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bác Sơn cho up lên mạng à, thế thì hay quá, anh em giup được bác chút gì thì nhiệt tình nha, mong rằng CD nhanh ra đời

Thổi sáo, kéo nhị cũng khó ghê....

Yahoo: anhdan05@yahoo.com

Mobile: 097.6868.530

Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net