Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Quầy Tiêu Sáo Bamboo-flute

rated by 0 users
This post has 357 Replies | 13 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
T.T huhu , vừa để dành đủ tiền thì lại nghe tin hết tiêu đen T.T bùn wak 
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Cho em hỏi anh B-F anh còn loại trúc tím không ? em có ý định đặt 1 cây tiêu ở chỗ anh nhưng không biết anh còn không, nếu hiện giờ chưa có thì khoảng bao lâu nữa sẽ có loại trúc đó ?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chào bạn,

Trúc tím làm tiêu đã hết rồi và mình không có ý định đặt thêm . Bạn thông cảm nhé !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

em có ý hỏi vì em muốn dành dụm tiền mua 1 cây tiêu cuối cùng. Em dự định sẽ không dành 1 khoản tiền nào nữa cho tiêu hay gì khác mà sẽ dùng cho học tập. Không biết anh có thể làm thêm 1 đợt nữa không vì nhìn những cây anh làm em mê lắm. Còn về tiền nong thì anh cứ yên tâm, do em đặt nên em sẽ theo giá mà anh đưa, anh thấy giá nào phù hợp thì cứ ra. Lần này em sẽ để dành kha khá 1 chút. Còn về thời gian thì anh cứ thong thả mà làm, khi nào xong thì em sẽ liên lạc lại. Không biết ý anh như thế nào ?

Em rất mong muốn có 1 cây tiêu đen theo mình đến khi nào không thổi nổi nữa thì thôi. Rất mong anh có thể giúp. Còn về đặt tiêu loại gì thì khi anh đồng ý thì em sẽ đưa lên sau, tránh loãng topic.

1 Lần nữa em rất mong anh có thể giúp em có được nguyện vọng của mình.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chào bạn ,

Quả thực là mình đã hết trúc tím để làm tiêu rồi , chứ không phải chuyện tiền bạc , bạn đừng hiểu lầm nhé . Nếu bạn thích có tiêu thì dùng trúc vàng cũng được mà . Về cơ bản thì đâu có gì khác biệt đâu . Vẻ đẹp bên ngoài chỉ là tượng trưng , quan trọng là bạn dùng tiêu thổi được những bản nhạc bạn thích , và truyền tải được cái thần vào nó thì dù là tiêu nhựa , tiêu trúc hay bất cứ vật liệu gì đi nữa cũng không còn quan trọng nữa .

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Anh B_F hiểu nhầm ý em rồi ! hiện tại em biết anh đã hết trúc tím để làm, em biết vì vậy ý em ở đây là hỏi ý kiến anh có định làm tiêu từ loại trúc này nữa hay không ? nếu anh có ý định làm thì anh cứ từ từ tìm nguyên liệu, khi nào tìm vừa ý thì làm cũng không muộn, em đợi được mà.

Còn lý do em muốn làm tiêu từ trúc tím, một phần là em đã có 1 cây tiêu từ trúc vàng rồi, chất lượng cũng khá tốt ! Thật ra còn nhiều lý do khác nữa nhưng em không muốn nói thêm.

Còn về đặt tiêu, em muốn đặt tiêu 10 lỗ theo hệ 8-2, làm theo cách mới hay truyền thống cũng được, miễn là tốt, tốn ít hơi và có thể lên tới sol 3 hay cao hơn càng tốt. Trúc càng đen càng tốt (nếu anh tìm thấy được). Còn khắc chữ thì em nhờ anh khắc cho 3 chữ : " Đại Việt Long ".

Do em muốn có 1 cây tiêu làm từ trúc tím, cả về mặt sở thích cũng như tinh thần, có lời lẽ nào không hay mong anh lượng thứ. em không quan trọng anh làm nhanh hay lâu, 6-7 tháng hay cả năm cũng được, miễn sao anh có thể cho ra 1 sản phẩm tốt nhất.

Về yêu cầu đặt tiêu của em anh cứ ghi nhận lại, có vấn đề gì khác mong anh liên lạc với em qua email : drigon_angel@yahoo.com.vn

Một lần nữa, dù anh đồng ý hay không, em cũng rất cảm ơn anh. Em hy vọng anh nhận lời với em.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Bác làm cho em con sáo Tone C , trúc gì cũng đc , có trúc tím trúc đen càng tốt , thẳng , khắc chữ " Tâm " Trung Quốc rồi để lại cho em cái địa chỉ , gần thì bao h bác làm xong Buzz YH em để em ra lấy YM! : the_heart_invisible
Nguyễn Văn Dũng YM! : the_heart_invisble@yahoo.com Mobile : 0942600939
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Trúc tím làm sáo C thì mình hết rồi. Nếu Bạn muốn thì mình làm sáo bằng trúc Củ Chi cho bạn với giá 200k+ tiền khắc 20k+ tiền vận chuyển , bao bì 40k = 260k. Trúc Đà Lạt thì thêm 100k nữa là 360k.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Xin chào BF

Cây tiêu của mình đã làm xong lâu lắm rồi, không biết khi nào mình mới được nhìn thấy nó đây nhỉ? Thật mong là có cây tiêu đẹp thì mình sẽ chiến thắng được căn bệnh làm biếng tập để cố gắng thổi được ít nhất 1 bài tiêu cho ra tiếng (ko dám nói cho ra hồn). 

Saodieucaonguyen
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

chào bạn ,

Trong tuần này mình sẽ nhờ MHM giao tiêu cho bạn nhé . Xin lỗi vì đã để bạn đợi lâu .

BB

Not Ranked
tiểu cầm thủ

anh bb cho em  hoi 1 ca sao do 6 lo lam bang truc da lat nhieu tian vay anh?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

BB xin được trả lời với bạn : Sáo tone C bằng trúc Đà Lạt thì thì trung bình là từ 350k đến 500k 1 cây , trúc Củ Chi thì 250-350k 1 cây nha bạn . Cảm ơn bạn đã hỏi và mong lần sau bạn viết có dấu để BB được rõ ràng hơn .

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Bác BB. Em cũng muốn một cây tiêu. Tiêu gì không quan trọng (càng rẻ càng tốt), nhưng chất lượng thì em cần đảm bảo.

Em chưa từng thổi Ttiêu, nhưng sáo thì rất là nhiều. Em cũng muốn làm nhưng mù tịt về kiến thức làm Tiêu và Sáo! 

Mà hình thức thanh toán như thế nào vậy bác? 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Vậy mình bán cho bạn cây tiêu rẻ nhất với giá 800k . Nếu bạn đồng ý mua thì bạn cho mình xin địa chỉ và số điện thoại , email .... những thông tin gì có thể liên lạc được với bạn . Và bạn nên cho mình biết bạn muốn dùng tiêu mấy lỗ ? Hình thức thanh toán thì sẽ qua chuyễn khoản , hoặc nếu bạn có ý kiến gì hay hơn thì bạn cứ đưa ý kiến . Vậy bạn nhé .

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Tongue Tied anh co the ban cho em cay tieu tim' gia' khoang 300k dc ko a! :( là học sinh nên 300k VND la` cả một tài sản đối với em. Nhìn thấy mấy cái tiêu của anh em thèm lắm... nhưng thật sự em ko đủ tiền! chán thật!!!! đúng là nghèo là một khuyết điểm của con người Sad

Page 20 of 24 (358 items) « First ... < Previous 18 19 20 21 22 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net