Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cửa hàng sáo thủy tinh

rated by 0 users
This post has 38 Replies | 4 Followers

Not Ranked
đại cầm thủ

leehonso:
Cho em đặt 1 cây hệ 7 lỗ, tone Si nha bác Chùa !

Vâng, có gì Lee lên chỗ Anh Vinh lấy Sáo nhé. Tiện thể mình muốn đặt một cây sáo trúc tốt có trước ngày 27/07 được không Lee ơi (Nếu Lee không có thì giới thiệu cho mình chỗ mua nhé), có ông bạn Việt Kiều về muốn lượm 1 cây mang đi (dù đã cố tiếp thị sáo thủy tinh, nhưng ổng thèm tiếng tre trúc như thèm miếng cà chấm mắm tôm hoặc mắm ba khía vậy).

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
anh quét chùa.em xin hủy đơn đặt hàng

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
@: Lão Quẹt Chùa :em cũng không rõ.http://aucomusic.com/index.php?option=com_content&task=view&id=22&Itemid=40 theo cái web trên thì từ 195-246 hz đó bác! nếu làm được cây tone sol trầm hoặc sib hú em 1 tiếng nha! em bỏ hũ để mua 1 cây!
Tiểu Anh
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Mình đặt một cây sáo sib 6 lỗ nhé, mình cầm sáo có lỗ thoát hướng sang bên phải. Bạn làm cho mình 2 lỗ thoát hướng xuống dưới để mình buộc dây tua rua nhé :D

Số đt: 0972895477

Mình ở Hà Nội

Có gì nt cho mình nhé

Một côn một sáo tẩu giang hồ ^^!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
topic này còn hoạt động không vậy, pm mấy ngày rồi không thấy ai ngỏ nghê gì hết à[:'(]
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Theo tin mới nhận thì nguồn thủy tinh đang hết. Đợi nhập lô hàng mới về chưa thấy động tĩnh.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Ối giời ơi là giời :((
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Ông anh em nhận đc 1 cây sáo thủy tinh lấy từ chỗ anh Vinh rồi, em thấy cây đó quá chắc. Lỗ sáo đc khoét và mài dũa cẩn thận, thoải mái cho anh em vuốt ngón ko sợ bị đứt tay. Khi thổi thì nó có bị đọng hơi nước bên trong nhưng ko quá dày và quá nhiều, tan ngay trong vòng 4s. Âm sắc thổi chuẩn, các lỗ thẳng, nhưng tỉ mỉ hơn 1 chút thì có vẻ để mài nhẵn đc các lỗ sáo thì rất kì công nên 6 lỗ bấm của sáo nhìn có vẻ ko đồng đều. Tóm lại về sự đổi mới về chất liệu và sự tỉ mỉ tâm huyết với nghề của anh Vinh và anh LQC là rất đáng khâm phục.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Bohemian:

Ông anh em nhận đc 1 cây sáo thủy tinh lấy từ chỗ anh Vinh rồi, em thấy cây đó quá chắc. Lỗ sáo đc khoét và mài dũa cẩn thận, thoải mái cho anh em vuốt ngón ko sợ bị đứt tay. Khi thổi thì nó có bị đọng hơi nước bên trong nhưng ko quá dày và quá nhiều, tan ngay trong vòng 4s. Âm sắc thổi chuẩn, các lỗ thẳng, nhưng tỉ mỉ hơn 1 chút thì có vẻ để mài nhẵn đc các lỗ sáo thì rất kì công nên 6 lỗ bấm của sáo nhìn có vẻ ko đồng đều. Tóm lại về sự đổi mới về chất liệu và sự tỉ mỉ tâm huyết với nghề của anh Vinh và anh LQC là rất đáng khâm phục.

Uả sao mua đc nhanh vậy .Tui tới giờ chưa biết mặt mũi cây sáo nó ra sao hic.....!

Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Page 3 of 3 (39 items) < Previous 1 2 3 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net