Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

bài sáo mà em tâm đắc nhất sau mấy năm em tập sáo

rated by 0 users
This post has 41 Replies | 3 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
bac kimlamtk kiem duoc bai stuteki da ne danh cho flute o dau ma hay vay,co the  tim giup em ban sheet cua flute cua "melodies of life" va "eyes on me" trong finalfantasy dc ko duoc ko
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Thiên Giang Hữu Thủy Thiên Giang Nguyệt Vạn Lý Vô Vân Vạn Lý Thiên ...
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
thanks bac kimlamtk very much
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Bác cho em hỏi bản nhạc trên sáo trúc thồi có được ko vậy? Em thồi = sáo trúc thì nghe nó cứ kiểu gì ấy,

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hiepkhach203:

Bác cho em hỏi bản nhạc trên sáo trúc thồi có được ko vậy? Em thồi = sáo trúc thì nghe nó cứ kiểu gì ấy,

Bài trên quá nhiều dấu # nên bạn thổi ko ra la đúng rồi, Bài này viết ở tone Si trưởng, bạn cứ dịch tất cả lên qua quảng 2 là ra C trưởng, ko còn dấu nào. Ví dụ: Đồ lên Rê, Rê lên Mi, Sol lên La...

Not Ranked
tiểu cầm thủ
các bác dịch ra hộ em thành  đo rê mi ...  được không ahh   em không biết đọc mấy  cái  bản nhac    khổ lám  các bác ahh hộ emm tí nhe  thank   các bác nhiều
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Tốt nhất là bạn nên nâng cấp kiến thức nhạc lý cơ bản liền đi, trong topic Nhạc lý Q&A có đó:

http://damsan.net/forums/thread/12271.aspx

Chứ nếu mà ngồi dịch bài đó ra chữ DO RE MI... chắc chết !

Dụng lực đả lực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
haiz !bản suteki dane này hay ghê ,ngặt nổi còn dốt đặc note ,cho em hỏi mấy bác mấy cái note đè lên nhau thổi sao dạ
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
:D noT' de` len nhau thj` uu tjen^ cho not^' tren:D mjnh` thoj~ dc baj` ney` ruj`! cac' ban vao` mp3.zing.vn. chon phan` karaoke go~ " dieu do khong that dep sao" cua~ kjm tjeu~phuong ay' :D tap the' la` tot' nhat'!"D
Tiểu Anh
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

:) Việt Nam các bác ấy đã thấm nhuần rồi mới chuyển sang nghiên cứu nhạc các nước khác mà Bác.

" Hòa nhập nhưng không hòa tan "

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Thích bài này mà mấy cái up hình lên hư hết rồi. Tức ghê Super Angry

Photobucket

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cho 500 hình đi bác oi!Em cũng nghe bài này lâu rôi nhưng ko bít tên@@
Gái Gú Chỉ Là Phù Du----Thầy U Mới Là Tất Cả
Page 3 of 3 (42 items) < Previous 1 2 3 | RSS