Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

SpainT xin chỉ giáo! 2 tháng < hay > 2 tuần nhỉ!

rated by 0 users
This post has 23 Replies | 0 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Thông à, ngón bấm của em bị sai rồi, sửa lại nhé, em chơi sai note nhiều lắm, cái này đòi hỏi bấm rất chính xác mới được đấy, ko là sai note ngay .

Em nghe mình chơi mà ko phát hiện ra mình chơi sai note thi em cần luyện nghe nhiều hơn . Còn về âm thì cây nhị của em âm mượt hơn của bác Alex, cây của bác đó âm hơi xỉn .TIện đây hỏi xem diễn đàn có ai chơi violin ko nhỉ, ta lập một topic nào?

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

alex:
hnay tập kéo hát xẩm và hai điệu chèo ặc ặc khó mà dễ ...hix

Hâm mộ bác quá. Vì yêu thích tiếng nhị trong hát xẩm mà em học nhị thế mà bây giờ vẫn chưa chơi được bài xẩm nào. Lúc nào rảnh bác post mấy clip về hát xẩm lên cho em học với.

Hải hồ không phiêu lãng Tráng tâm thành đại cuồng.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

@ Sapin: bí kíp luyện tay phải đây, tham khảo đi nha. Chú ý cổ tay và khuỷu tay.

[YouTube:RTd3IQeF6Fw&feature=related]

Hải hồ không phiêu lãng Tráng tâm thành đại cuồng.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
olala:

Thông à, ngón bấm của em bị sai rồi, sửa lại nhé, em chơi sai note nhiều lắm, cái này đòi hỏi bấm rất chính xác mới được đấy, ko là sai note ngay .

Trời ạ, em đã post video lên thì anh phải nói cụ thể ra sai ở đoạn nào thì em mới biết được chứ :(, chứ em biết em hỏng tay hỏng tai rồi mà... Tích cực post và trao đổi bằng video để các bác ơi!!!!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

a' bác SapinTo` kéo hay quá! mà trời ở HN cúp điện hay sao mà thấy bác Vật Vã the'!

Embarrassed  y' mà em chưa hiểu sao kéo keo' ruj` bấm bấm lại kêu được ra tiếng nhỉ ...lạ thật @@!

Tiểu Anh
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
SapinT:
olala:

Trời ạ, em đã post video lên thì anh phải nói cụ thể ra sai ở đoạn nào thì em mới biết được chứ :(, chứ em biết em hỏng tay hỏng tai rồi mà... Tích cực post và trao đổi bằng video để các bác ơi!!!!

hichic, tức là em bấm sai note nhiều ấy mà, tự tập cái này thì đòi hỏi phải có cái tai nghe thật tốt, nếu ko thì phải có thầy chỉ cho em những khi nào em bấm sai note , dần em mới sửa được, Tai nghe kém mà tự tập nguy hiểm lắm

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

@ Tiểu anh: chắc tại lúc kéo phải tắt quạt cho nó đỡ lẫn tiếng ý mà Stick out tongue

@ anh Hùng: hic, em dùng Tuner E áp dụng trên nhị, giờ chắc lạm dụng quá mức rồi Sad

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
vinh_le12:

Zip it! chết : cái tội vinh_le12 hôm nọ quảng cáo sapint chơi nhị được 2 tháng kéo khá ngọt doy

giờ sapint lại ko chịu phát huy mà post bài gì đó cho anh em học hỏi đi nào

tay Alex lên nhanh quá. Chúc mừng chúc mừng

@ alex : kéo nhị đúng kiểu mấy ông đám ma, mặt mũi tỉnh bơ (người nhà thì khóc lóc - kêu đám ma) 

hít, nhìn alex kéo nhàn nhỉ, khỏi nhìn nốt, nhìn tay cứ bấm lia lịa, ko biết khi nào mình học được đây Sleep

kekekeke! Đừng có móc mách em thế chứ. Ngại chít được đấy mày râu phải tỉnh bơ chứ. hì hí.

alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

@ SpainT: Bạn kéo hay lắm, tiếng ngọt ngào lắm!

Đúng roài đảm bảo cái nhị của bác ngon gấp 4-5 lần của tui roài, tui chưa mua được nhị, đó là cái nhị kiếm cơm ( làm nhạc tế lễ, kéo văn, xẩm, chèo) của thầy tui đấy ( khi tập là thầy tui cho tui mượn, thầy tui kéo cái hồ to đùng ý, sau đó hai thầy trò đổi nhau...hì) Với lại nhị của bác ngon hơn, bầu nhị to hơn ( của tôi là bầu nhỏ tý ), tui nghĩ cái của bác là cái Níu hơn là cái Nhị. Với lại dây của bác hình như dây cước, còn dây của tui dây thép. Bạn thu cũng ngon nữa. keke, đó là nhiều điểm mà dẫn tới nhiều sự khác nhau. ui cha cha ước gì mấy nữa có xiền xắm một cái hoành tá tràng nhỉ. hix.

Du dương và xem "tướng" ngất ngây thế này giống nghệ sỹ quá ! kekeke

alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Page 2 of 2 (24 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net