Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

HỌC THỔI SÁO MIỄN PHÍ

rated by 0 users
This post has 42 Replies | 3 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
saongu_1234:

Mình chỉ hỏi thế thôi .Bác nào biết thì trả lời mình rất cám ơn .

còn Bác nào không biết thì nghe cho biết.

xin cho hỏi "tinh thần đam mê san sẻ của Đam san " là gì vây ????????????????????

Đến nơi mục sở thị sẽ rõ. Trăm hay ko bằng tay quen. Còn nếu bạn tìm chổ học bài bản, nhạc viện thành phố la nơi phù hợp nhất với yêu cầu của bạn.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
saongu_1234:

Mình chỉ hỏi thế thôi .Bác nào biết thì trả lời mình rất cám ơn .

còn Bác nào không biết thì nghe cho biết.

xin cho hỏi "tinh thần đam mê san sẻ của Đam san " là gì vây ????????????????????

Đến nơi mục sở thị sẽ rõ. Trăm hay ko bằng tay quen. Còn nếu bạn tìm chổ học bài bản, nhạc viện thành phố la nơi phù hợp nhất với yêu cầu của bạn.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saongu_1234:

Hihi , nói vậy có hơi chủ quan quá không nhỉ

người ta thường nói 'cẩn tắc vô ưu'

Nếu là anh hùng ngại gì không cho biết xuất thân

nói vậy thôi chứ tại lúc trước mình đã tầm sư học đạo ở rất nhiều lĩnh vực không chỉ riêng gì âm nhac

mình đã rút ra được kinh nghiệm xương máu là hãy lắng nghe nhiều ý kiến về vấn đề nào đó thì tốt hơn

cái kinh nghiệm này đôi khi cũng tốt, đôi khi cũng chỉ là đẽo cày giữa đường, đôi khi huấn luyện viên giỏi ko phải là ng đá bóng giỏi.

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

saongu_1234:

câu hỏi này làm thục nữ hiểu 2 ý.

1. nếu là ý hỏi mỉa mai, thì thục nữ muốn nói rằng, nhiều người cho ý kiến và cũng có dăm bảy cảm giác khi đọc những lời của bạn, người tận tình hướng dẫn, người thấy bực mình, người mỉa mai... nhưng đừng đem câu "tinh thần đam mê san sẻ của Đam San" mà đánh đồng tất cả mọi người ở Đam san này, như vậy là không đúng.

2. nếu hỏi với sự thực tâm muốn biết, thì âm nhạc nói chung, âm nhạc dân tộc nói riêng, với những người có cùng đam mê, họ sẽ san sẻ niềm đam mê đó, để nhân rộng đam mê đến mọi người. Mượn câu của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn tổng kết lại rằng "tinh thần đam mê san sẻ của Đam san" là "sống trên đời sống, cần có 1 tấm lòng, để làm gì em biết không? để gió cuốn đi". Ấy là tinh thần của Đam san vậy.

quan quan thư cưu tại hà tri châu yểu điệu thục nữ quân tử hảo cầu
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Tham khảo ý kiến mọi người để tìm thầy giỏi là điều nên làm, tuy nhiên thầy giáo không phải cá ngoài chợ để bạn chỉ trích rồi chọn. Mình đồng ý với anh saonhua, thầy chơi sáo giỏi chưa chắc đã có khả năng truyền thụ tốt!

Nếu bạn muốn biết tinh thần damsan thế nào thì hãy đọc hết các topic ở diễn đàn, giao lưu với anh em. Hãy thể hiện mình là người có học một chút. Bạn nghĩ thế nào về loại người ăn cháo đái bát, tham gia diễn đàn chỉ để hỏi một câu phục vụ lợi ích "miễn phí" của mình rồi phủi mông ra đi mà chả buồn đóng góp gì cho cộng đồng?

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

dơ tay: em có ý kiến, bác KTS viết sai lỗi chính tả, Xôi gấc chứ không phải Sôi gấc.

còn ý kiến của riêng em về việc học sáo: nếu có ý định đi lên chuyên nghiệp thì mới tìm thầy giỏi học đàng hoàng. còn nếu chỉ chơi nghiệp dư theo niềm đam mê thì chỉ cần học mót trên damsan và tập cùng mọi người ở những điểm tập từ trước đến nay là đã rất tốt rồi. việc bạn có tiến bộ nhanh hay không là ở bạn và niềm đam mê của bạn. thầy có giỏi nhưng bạn không chịu tập luyện thì cũng bằng không. còn nếu bạn thực sự học tập thì bạn có thể ngộ ra những điều mà thầy không dạy bạn. người thầy tốt là người có thể đánh thức và làm bộc lộ, phát huy hết khả năng của học trò. học trò tốt là người làm vẻ vang thầy mình. còn những người học xong rồi đi nói không tốt về thầy mà chưa xem xét lại mình thì không nên nghe. mỗi người có một cách học riêng và phù hợp với cách dạy riêng, nên mình học chưa tốt thì không nên vội đánh giá về người thầy.

đó là bài học rút ra từ chính tôi. hết kỳ 1 của lớp 12 tôi thậm chí không biết khảo sát hàm số theo đúng trình tự. tôi đã học với một người thầy mà ai cũng ngán, vì thầy cứ ra bài tập cho lớp học thêm rồi bỏ đi đánh cầu lông, bóng bàn cả buổi chiều, đến khoảng 5h30 về chữa sơ qua một tí rồi nghỉ. nhưng chỉ qua nửa năm học với thầy, tôi thi đại học được 9,5 điểm toán. đơn giản vì cách dạy của thầy đánh thức được đam mê và sự ganh đua tự lập trong tư duy của học sinh, tôi nằm trong số đó.

chà thôi lại spam rồi hiih....

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Damsan là nơi học thổi sáo miễn phí mà chất lượng tốt nhất rồi còn gì! (có ai ko đồng ý thì...im ngay !). Tuy nhiên, nếu bạn sáongủ này muốn yêu cầu cao hơn thì cứ túm lấy Leehonso mà hỏi, ra công viên tập.

Đồng ý câu "thầy dạy giỏi khác thầy thổi giỏi". Vì bạn mới tập sáo mới học sáo, thì cái bạn đang cần là phương pháp học, hay cần một thầy giỏi để thổi cho bạn...nghe ?

Mong bạn hãy tìm những Thầy "có phí" và trả công cho họ thật tốt. Đừng tìm miễn phí, bởi vì ai cũng phải ăn mà sống bạn ạ !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

:D . Đúng là ai cũng cần có ăn để sống bạn à . Muốn học free thì chỉ có đi giao lưu và học hỏi lẫn nhau mà thôi .

Free có chất lượng của free , phí có chất lượng của phí . Nên đã free thì đừng đỏi hỏi gì nữa để bị cụ Chuyên cho nếm mùi "sôi gấc" =)) .

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
híc... còn em thì muốn một người thầy tận tậm có thể chỉ ra những chỗ " ngu" của em để em sửa. Mà vấn đề là em ở Đà Nẵng nên không thể ra công viên nhờ mấy anh đc. Trong khi đó, em đạp đi quanh thành phố, hỏi tùm lum cũng không có ai dạy sáo trúc... Nản ơi là nản :(
Điều gì cũng có thể xảy ra Ta luôn luôn có quyền thay đổi Ta tạo ra hoàn cảnh Hoàn cảnh không tạo ra ta
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Mình phải tự cứu mình thôi bạn àh, ngày xưa không có ai chỉ thì với cây sáo nhà sách 5k tui đã từng kiên nhẫn đầy hứng thú để mò từng note nhạc của bài hát mà mình thích, quan trọng là phải thật sự hứng thú để mò mẫm mà tự học kìa, chứ cứ phải nhờ vào thầy này, hoàn cảnh nọ mới học được thì coi như thua luôn !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

biết là zậy nhưng mà có cái là em tập thổi gần 2 tháng mà chẳng đc nốt nào .......

xem clip của anh saotruc cái phần lưỡi đơn mún xỉu lun ...híc

Điều gì cũng có thể xảy ra Ta luôn luôn có quyền thay đổi Ta tạo ra hoàn cảnh Hoàn cảnh không tạo ra ta
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bạn yên tâm đi, tui từng biết thổi sáo và mò các bản nhạc đến hơn 1 năm mà không cần biết đến đánh lưỡi đơn là khỉ gì cả, tạm thời tập mò mẫm vậy đi bạn àh, đến khi có dịp thì sẽ hỏi trực tiếp và mục sở thị luôn 1 thể, nếu bạn kẹt quá thì có thể ghé vào Sài Gòn chơi 1 buổi thôi, mình hứa sẽ giành thời gian để chỉ bạn tận tình!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

vậy ạ? Em cảm ơn bác lee trước ạ ^^ Vậy hè này có gì em ra Sài Gòn anh giúp em nhé, cảm ơn anh nhiều nhiều ạ :D

TINH THẦN ĐAM MÊ SAN SẺ CỦA ĐAM SAN MUÔN NĂM :X

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
anh lee cho em hoỉ tý . buổi trưa thứ 7 có tập sáo ở đâu ko vậy bác. em công việc bận quá nhiều lúc mún đi tập học hỏi kinh nghiệm mà chưa sắp xếp được thời gian . còn mỗi ngày đó thui.ko biết các bác có tập vào ngày đó ko vậy ?
Bao Giờ Cho Đến Ngày Mai.......!
Not Ranked
tiểu cầm thủ
em thích thổi sáo lắm, có bác nào quê thanh hóa đang ở trong sài gòn ko giúp em với.ngón tay em hơi cứng và hơi thổi ngắn liệu có học thổi sáo đc ko ạ?em chưa biết một tý gì về sáo có bác nào thương tình mong giúp đỡ ạ.
Page 2 of 3 (43 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net