Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

ai cho hỏi thổi tiêu nốt đố là làm thế nào

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 1 Follower

Not Ranked
tiểu cầm thủ
hoihoa Posted: 01-26-2010 5:01
tôi thấy tiêu thì chỉ thổi đc vài nốt cơ bản, khó thổi đc các bài nhạc phức tạp và có cao độ thì nóivậy có đúng ko
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Câu hỏi của bác có vẻ khó trả lời quá, thôi thì mời bác xem cái topic này vậy :

http://damsan.net/forums/thread/42568.aspx

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
nói vậy là chưa đúng đâu bác. tiêu thậm chí có thể chơi nhiều nốt hơn sáo nữa kìa. nốt đô1, đô2, đô3 trên tiêu thổi như nhau, bịt tất các lỗ lại. đô3 có thể bỏ nốt Si ra cũng được. trên tiêu thì chạy ngón em thấy khó hơn với tiêu hệ X-2 còn với hệ X-1 thì dễ hơn.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

hoihoa:
tôi thấy tiêu thì chỉ thổi đc vài nốt cơ bản, khó thổi đc các bài nhạc phức tạp và có cao độ thì nóivậy có đúng ko

Chắc là hỏng đúng đâu bạn à !

Tiêu có thể thổi đc tất cả các note thăng giáng -non già trong khoảng từ C - G3

Vấn đề là cây tiêu của bạn có phải là loại tốt hay chưa ?

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Not Ranked
tiểu cầm thủ

ngoccuaanhoi:
tiêu hệ X-2 còn với hệ X-1 .

em thấy mấy bác có nói đến tiêu hệ X-2 và X-1 vậy tiêu có loại mà các lỗ đều nằm trên 1 hàng như sáo ko

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
có chứ nhưng mà khó bấm ghê lắm bạn ạ. chẳng hạn làm tiêu tone cao thì nốt cũng gần như sáo mà. bạn có thể xem cái clip Kmath đưa lên trong bán sáo âm thanh chuẩn giá sinh viên đó, cây tiêu Sol ngắn tủn mà.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net