Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tắt chế độ đăng kí tự động cho thành viên mới

rated by 0 users
This post has 13 Replies | 3 Followers

Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
admin Posted: 12-15-2009 0:01

Hiện tại diễn đàn đang có vấn đề với hệ thống đăng kí member tự động:

1. Thành viên mới đăng kí
  2. Nhận email từ diễn đàn với password
  3. Login với password được cung cấp

Kể từ thời điểm này, mọi đăng kí thành viên sẽ phải qua giai đoạn kiểm tra của BQT trước khi có thể tham gia diễn đàn

1. Thành viên mới đăng kí
  2. Admin kiểm tra và chấp nhận
  3. Nhận email từ diễn đàn với password
  4. Login với password được cung cấp

Qui trình mới này sẽ chậm hơn so với qui trình hiện tại rất mong sự thông cảm của các bạn. BQT sẽ cố gắng khắc phục và khôi phục chế độ đăng kí tự động ngay khi có thể

Thân.

BQT DamSan.Net

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Admin  nên xem lại việc : rất nhiều mem đăng ký nick rồi để đó

có khi chẳng bao h post bài nào cả. cứ làm Đam San nhà ta phìng to ra

cũng gây ra nhiều rác cho hệ thống.

Hờ ... Hự.... Admin có nên xem

ví dụ ai mà 1 năm ko post  3 bài : xoa bớt nick hoặc 6 tháng ko post bài nào cả cũng xóa nick đi. ... hì hì.....

Vậy thì diễn đàn mới có số lượng thành viên thực tế. hi` hí.....

giờ có khoảng 4400 mem doỳ. liệu được 1000 mem hoạt động thường xuyên ko nhỉ

Sửa bổ xung thêm tý để né câu : Bắt buộc của Admin

@ Admin : bắt buộc nghe hơi nặng admin ơi. hì hì. nhưng đăng kí, để đó mà ko đả động gì. phí lắm.

Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

bạn vinh_le12 thân mến,

hiện tại DamSan.Net không có qui định nào về việc bắt buộc thành viên phải viết bài trên diễn đàn, BQT sẽ trao đổi về việc này. Rất cảm ơn ý kiến của bạn.

Thân Cool

Admin.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Vụ delete bớt các nick không họat động này tui đã có lần thảo luận với Admin cách đây hơn 3 năm. nhưng xét thấy khá là khó. Vì một số thành viên rất kỳ cựu, luôn theo dõi họat động của Damsan và tham gia các họat động bên ngòai của Damsan nhưng không thường xuyên đăng nhập, thậm chí là không post bài. Nếu xóa phải mấy nguời này thì thiệt hại lớn. Mà da số những thành viên không post bài là các vị lớn tủi sáo và cả tuổi đời.
Cho nên có thể, sau này mình làm cái chế độ. Nếu ai không đăng nhập trong thời gian dài thì mình sẽ có mail thông báo. Và nếu không đăng nhập hay cập nhật thông tin thì lúc đó mới xóa. Và cũng có thể mình rảnh, thì ngồi rà lại cái nick bạy bạ, nhí nhố rồi xóa bớt
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Hờ hự...

Các bác cũng mất khá nhiều thời gian chăm sóc diễn đàn quá.

Thankiu nhiều nhiều.....

Nếu thông báo bằng Mail : thì nên : 6 tháng đi anh em nhỉ.....

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
vinh_le12:

Hờ hự...

Các bác cũng mất khá nhiều thời gian chăm sóc diễn đàn quá.

Thankiu nhiều nhiều.....

Nếu thông báo bằng Mail : thì nên : 6 tháng đi anh em nhỉ.....

Ok, 6 tháng là rất hợp lý , bác admin và Rùa nên xem xét việc này, chứ nhìn con số mấy ngàn thành viên mà toàn là nick ảo không, ngượng chết đi được!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

leehonso:
Ok, 6 tháng là rất hợp lý , bác admin và Rùa nên xem xét việc này, chứ nhìn con số mấy ngàn thành viên mà toàn là nick ảo không, ngượng chết đi được!

Tự vì bác cứ nhìn vào mấy cái stats nên mới ngượng ấy chứ, thực ra forum nào chả thế, cỡ 1000 thành viên thì nếu có khoảng 100 người active đã là giỏi rồi. Còn thì ngoài đời giao lưu được với bác nào thì quý bác ấy chứ. Bác Lee vẫn còn mang nặng bệnh thành tích đó nha, phải tiếp tục tu dưỡng mới nghe Cool

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Có vài tên phá  đám cần xóa mà còn phải cân nhắc trước sau, huống chi mấy anh em bạn hữu lâu năm ko gặp. Áp dụng việc xóa nick khi tạm thời không hoạt động  là quá cực đoan, thiếu tính xây dựng cho ĐamSan. MHM phản đối việc này!
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Hờ hự.....

Mình hơi cực đoan doỳ. hứm

Nhận sửa sai.. hị hị

@ mình : mà cái tính mình nó thế. ko thích ai thì delete luôn, đi` cho đến khi người ta phải xấu hổ. hị hị nhất là ai hay mỉa mai mình nữa

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
èo, bác vinh thù dai ghê chưa kìa, tính xấu nhé hehe. em thỉnh thoảng mỉa bác ít câu, mong bác đừng thù dai em nhé hihi. chứ em sợ xấu hổ lắm ấy. các bác mod xin giùm bác Vinh cho em 1 câu không thì em chít mất huhu. à tiện thể nơi đây tụ họp nhìu nhìu các bác trong miền nam cho em hỏi tí được không? em rất thích trúc củ chi, tính nhờ các bác trong đó gửi cho em ít khúc để làm thử, bác nào có thể thì nhắn hộ em vào hộp thư hoặc YM ngoccuaanhoi2002 hay sđt 0914 373 676 cũng được ạ. thanh toán thế nào các bác cứ nói cụ thể cho em nhé. cảm ơn các bác nhiều.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Mình có ý kiến thế này. Quan trọng là thành viên đến với diễn đàn như thế nào. Khi mà tham gia vào 1 diễn đàn thế này, quý nhất là cái tình, đến với sáo cũng xuất phát từ cái tình. Vì thế nên, thành viên mà có ít post bài thì cũng không nên cho là thành viên  ít tích cực. Đáng lên án nhất là những người nhờ  việc làm quen, gặp gỡ trong diễn đàn mà lợi dụng anh em. Ở đây, đa phần toàn anh em thật thà, tốt vì thế có thể dễ tin vào những lời mời chào này. Mọi người nên cảnh giác với kiểu mời chào này.
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

mong BQT xem lai chu toi muon doi nick rat kho

cam  on

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Admin ơi sao lúc này không đăng kí thành viên mới đc ....Em có 1 bạn chat yahoo thắc mắc là sao bạn ấy lập cả chục nick nhưng lại không gởi pass về email ..rất mong admin và mod chỉ giúp .Vì bạn ấy cũng rất dam mê sáo trúc .
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

@khongdanh: bạn vui lòng đăng kí nick mới

@haley: bạn có thể mail vào admin@damsan.net hoặc thang_nguyenngoc@yahoo.com username/ email mà bạn đó đã đăng kí

Page 1 of 1 (14 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net