Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Giúp em với các anh ơi!

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Vip_carryboy Posted: 12-06-2009 4:46

Vào thổi rồi em biết nó khó ghê :D. Mới tập gặp lừa đảo mua nhầm cây sáo tầm bậy thổi ko ra hơi! Anh em giúp giùm em thổi ra tiếng hơi có lọt ra ngoài ko vậy? Khi em thổi ra tiếng thì em nhận thấy rằng khi phát ra nốt si có 1 nửa hơi vào lỗ ra tiếng 1 nửa hơi lại tuôn ra ngoài! Em càm thấy là như thế thì thật quá sức nhưng không biết thổi đúng cách thì phải bắt buộc hơi vào hết hay là phải có 1 nửa hơi ra ngoài :(

Nhân tiện giúp giùm em là đọc mấy cái nốt!

Đôi khi em thấy bắt đầu khóa nhạc có chữ C to tổ bố đã vậy đôi khi lại là chữ C có mấy dấu móc! Đó là gì?

Nhân tiện cho em hỏi luôn là mấy cái đo trưởng! Pha trường! Mi thứ là cái quái gì vậy?

Cho hỏi câu nữa khi nhịp nó đề 2/4, 3/4 em biết là ghi các nhịp nhưng đôi khi thấy nó quái quái sao đó! Anh em giúp giùm em dốt nhạc lý lắm :((:((:((
Mê nhất là nhạc nhưng vì kinh tế và hoàn cảnh nên cũng dốt nhất là nhạc
Buồn quá

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Hỏi như thế thì chả có câu trả lời quái nào cả. Mà có câu trả lời thì cũng chả hiểu cái quái gì cả. Hiểu được cũng chả làm được cái quái gì cả.
Đọc tới đây bạn sẽ cảm thấy rất bực mình, nhưng bạn đừng lo, sẽ cũng có nhiều người bực mình như bạn khi đọc những câu hỏi của bạn. Người hỏi thì mong có câu trả lời tận tình, người trả lời cần câu hỏi lịch sự.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

cho em hỏi sao bực mình vậy? Em ko biết nên hỏi thôi mà! Có gì đâu mà mấy anh chị bực mình! Mà nếu cách nói của em khiến mọi người không hài lòng cho xin lỗi và thật lòng muốn học hỏi! Giúp giùm với! Bỏ qua và giúp em

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Cách duy nhất để khắc phục là tìm sách nhạc lý để đọc thôi . Vấn đề bạn hỏi nó quá nhiều mà chỉ đọc sách mới hiểu đc. Rất tiếc mình chưa scan được cuốn nhạc lý lên đây cho bạn.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bạn hỏi thế thì ai m,à giúp bạn được cơ chứ

bạn lên mua cuốn sách nhạc ấy chứ nói thế thì ai mà giúp bạn được cơ chứ 

bạn lên  thổi từ từ không vội được đâu 

chúc bạn may mắn\

:d

†hằng ßờm

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Tui thấy mấy vấn đề đó có hết trong sách của các em cấp 1 đấy, chỉ cần qua nhà hàng xóm là có ngay thôi, tui không biết chắc chắn cuốn nào, tuy nhiên tui đã cầm sách lớp 5 thì thấy đều có hết và thậm chí còn nhiều hơn những cái và bạn hỏi, cái này thì không tốn kinh tế nhé. Đây cũng không phải là chợ cá cho nên cũng không cần lịch sự chợ cá đâu. bạn muốn biết cách hỏi thế nào ah, bạn đang học gì rồi vậy, giờ đang là cuối kì 1 đúng không, bạn cứ lấy cuốn giáo trình nào bạn đang học tập 2 hoặc cuối kỳ 2 rùi lên hỏi thầy giào của bạn cái bài cuối cùng của cuốn đó ấy, nhớ bảo thêm là thầy giảng nốt cho chỉ trong giờ ra chơi vì tiết sau còn phải học bài khác nhé, và nhớ bonus thêm là chưa có đủ kinh tế để mua sách tham khảo nha, các nhà giáo được trả tiền để chỉ cho bạn mà.
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net