Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáo cao su

rated by 0 users
This post has 12 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
ductrung Posted: 07-27-2009 2:49

Em vừa mới làm được một cây sáo bằng cao su rất hay pót lên cho anh em coi thử nếu chẳng may có spam thì xin anh em thứ lỗi

Anh đi anh nhớ quê nhà Nhớ canh rau muống, nhớ cà dầm tương Nhớ ai dãi nắng, dầm sương Nhớ ai tát nước bên đường hôm nao
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

góc độ khác

Anh đi anh nhớ quê nhà Nhớ canh rau muống, nhớ cà dầm tương Nhớ ai dãi nắng, dầm sương Nhớ ai tát nước bên đường hôm nao
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Uốn hình cầu vồng

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Mong các bác cho em chút ý kiến
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hix đúng là sáo cao su có khác uống dẻo thế nào cũng dc. ! sáo người ta cần cho thẳng hơi thổi cho trong sao cong dậy thổi chắc nghe hay lắm hen!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

nhìn note thì tui đoán là cây này ko chuẩn, vị trí của Mi Fa quá xa nhau Smile

bác chưa cho biết màu âm, và cao độ thế nào thì ko thể nhận xét, nhưng vật liệu cao su có tính đàn hồi, hấp thụ sóng âm, có lẽ ko hợp làm sáo để thổi, chỉ làm để chơi thì ko vấn đề chi! Yes 

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

giới thiệu hình ko àh, post bài thu âm cho mọi người nghe đi hii

§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

lúc đầy thấy topic cũng tưởng là bao ..... ko chứ , ai ngờ là sáo cao su .

Tuy thì có làm sáo vòng , hình tròn , và có thể bẻ thẳng đễ thổi cũng dc .

Bạn cho hỏi cây này làm bằng chất liệu ji ? theo anh Thoàng thấy thì nó ko chuẩn lắm . Test thử âm sắc coi sao .

Vài hơm mình chế 1 cây bỏ theo , uống cong 360o rùi bỏ vô cặp hehehe

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ui cái bác này hỏi lạ kì, người ta đã ghi rõ là sáo cao su rùi còn hỏi! Smile lúc nào đi bơm xe đạp cầm theo con dao cắt roẹt cái ống bơm hơi về mà làm sáo!  Yes
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
oh hay nhỉ, ai mún bị người ta đánh thì cứ theo chú thông làm ăn hii
§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
sáo này em làm từ vỏ loại dây điện cao áp ý đường kính đúng 13 mm khi thổi nghe cũng trong nhưng được cái là tiện dụng mang đi đâu cũng đc đập , quật thỏa mái mà không sợ vỡ
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
khen quá vậy ghi âm rùi post lên đi, chứ mèo khen mèo dài đuôi ko àh, hiiStick out tongue
§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
xin lỗi vì cái mic bị hỏng hôm nay mới sửa đc
http://www.mediafire.com/?sharekey=f464e66a97ad56528ef1259ff1b60e81e04e75f6e8ebb871
Page 1 of 1 (13 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net