Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline miền nam mừng đầy tháng Damsan.net 19 tháng 7 - 2009

rated by 0 users
This post has 302 Replies | 8 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

buồn quá gần như là sáng chủ nhật em ko thể đi đc rồi! chiều còn độ nào ko hả mấy bác?

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

địa diểm off trong Thảo Cầm Viên đây :

[youtube:npx0OjchBbY]

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Địa điểm tốt quá, chỗ off lại đẹp nữa,...

mình ở Đồng Nai, mới tham gia damsan đc vài tháng nhưng rất muốn có dịp gặp anh em trên 4rum, kỳ này quyết tâm tham gia buổi off này với tư cách... dự thính viên :D.

@các bác trong BTC: em xin có ý kiến: tuy địa điểm đã được hướng dẫn bằng bản đồ nhưng vì Thành Phố đông đúc, đường lại nhiều nên 1 số mem ở xa về (có em ở trỏng nữa) sẽ bỡ ngỡ và không biết đường tới, nên xin các bác cử 1 thành viên trong BQT làm "hướng dẫn viên qua Mobile", bác này sẽ cho số phone (pin phải được sạc full, nếu có pin dự trữ thì tốt quá :D ), và "ngọc diện" (cho xin 1 tấm hình để anh em dễ nhận ra) lên topic này sau đó làm nhiệm vụ đứng gác cổng TCV trực điện thoại :D. các mem "dưới quê" như em nếu lạc đường thì phone cho bác này hỏi đường tới. Nếu được thì cảm ơn các bác nhiều :)

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cái vụ này, HTB tui thấy Lee làm hợp lý hơn cả. Nó có 2 cái ĐT, lại là dân SG chính hiệu con trâu vàng nên đường xá cũng thuộc. Ngọc Diện của Lee thì chắc ai cũng biết, MP của Lee thì nhìu ng cũng có.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

các bác không biết đi làm sao vào trang

diadiem.com  đánh địa điểm hiện tại và địa điểm tới thế là nó chỉ cho in làm 1 bản cứ thế mà đi chả sợ đương 1 hay 2 chiều zì cả.

chúc anh em ko bị lạc

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hoangtube:
cái vụ này, HTB tui thấy Lee làm hợp lý hơn cả. Nó có 2 cái ĐT, lại là dân SG chính hiệu con trâu vàng nên đường xá cũng thuộc. Ngọc Diện của Lee thì chắc ai cũng biết, MP của Lee thì nhìu ng cũng có.

Báo cáo bác Béo bữa đó em đi công tác máy gặt đập liên hợp dứơi An Giang, cho nên sẽ không thể có mặt tại SG , hix, vì vậy mong bác phân công lại dùm em với.

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Thông báo là cái địa điểm off đó gần ngay chổ mấy con Dà Điểu đó, có gì mọi người điện thoại cho tôi  hay cho saotruc cũng được.

tieukiemgiangho : 0919226661 Phương

saotruc: 0918324676   Duy .

Còn ai xung phong dẫn đường nữa nào. để số điện thoại cho những ai chưa biết chổ mà chỉ đường.

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Nếu không biết thảo cầm viên thì  gọi cho bác Tieukiemgiangho, còn tui thì từ nhà tui đến thảo cầm viên thì biết còn xa quá thì thua, tui là chuyên gia  đi lạc.

Các bạn nhớ chuẩn bị thêm thức ăn trưa và một chai nước nhé. Còn nếu không chuẩn bị thì chú NguyenTan sẽ tài trợ.

Các bạn cũng nhớ chuẩn bị vài chục đồng để mình góp tiền trả tiền bánh sinh nhật. 

Not Ranked
tiểu cầm thủ
cho em xin 1 ve du thinh,lau qua roi ko ra cong vien HVT
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

onggiamesao ơi ! Hôm chủ nhật em lên với một đứa bạn nữa nên chắc chúng em sẽ đi xe bus tới TCV cho tiện.

Em cảm ơn anh rất rất nhiều nha !

có ai có thể cho em biết từ bến xe miền đông tới TCV đi xe bus số mấy không ?

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
khoảng 15 km là xa nhất em ah`! Xe ôm khoảng 20k
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

xe số 14 đó Nhật. qua Ngã tư Hàng Xanh. Qua 1 cái cầu ( Thị Nghè ). Thì bảo họ cho xuống Thảo Cầm Viên ^_^.

mà chắc ăn nhất là hỏi xe bus nào lại TCV rồi trèo vô .haha

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tình hình anh chị em ngòai Hà Nội offline hòanh tráng quá. Người nào cũng 3-4 bài lại còn có rất nhiều nhạc cụ. không biết tình hình trong Nam sẽ thế nào. Giờ này thấy còn im lặng quá. Anh  em tranh thủ đăng ký cho thêm phần hào hứng. Riêng phần tui thì tới giờ vẫn chưa nghĩ được sẽ chơi bài nào. Vì hơn 1 năm qua bài cũ không luyện bài mới thì càng không. Công lực giờ chắc còn hơn 1 nữa. Những bài ngày trước đã thổi đi thổi lại trong mỗi lần offline rồi.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Em thấy các bác những lần trước off tuy ít đk trên diễn đàn nhưng xem video thấy các bác trong đó hôm nào cũng đông, toanf thành viên cứng và nhiệt tình. Lần này sinh nhật ĐS nên chắc cũng sẽ đông và vui lắm đây. Ngoài này bọn em như ấp ủ lâu rùi mà chưa có lần nào gặp đc nên mọi người đều rất háo hức. Em cũng chúc các bác trong đó hum đó sẽ đông vui và ý nghĩa, các bác có điều kiện hơn chúng em nên nhớ quay video post lên với các bác nhé
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

saotruc:
. Riêng phần tui thì tới giờ vẫn chưa nghĩ được sẽ chơi bài nào. Vì hơn 1 năm qua bài cũ không luyện bài mới thì càng không. Công lực giờ chắc còn hơn 1 nữa. Những bài ngày trước đã thổi đi thổi lại trong mỗi lần offline rồi.

em nghĩ lần trước bác rùa chơi tòan bài "ngựa", giờ offline chơi tòan bài có chữ "gái" là hay nhất đó Yes:

Cô gái miền nam đi tải đạn

Những cô gái quan họ

A lí sơn đích cô nương

Cô nương lai ai xướng ca

...

Còn nhiều trường từ vựng khác nữa, không biết bác thích cái nào? Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 6 of 21 (303 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net