Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Xin hỏi các mod tại sao lại khóa topic "CẦN BÁN SÁO TRÚC TRUNG QUỐC" của tôi.

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 1 Follower

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
haohange1984 Posted: 04-30-2009 10:41

Tôi đã đi qua và xem tất cả các bài viết khác trong các mục khác nhau thì thấy rằng không có một topic nào bị khóa (ngoại trừ một vài topic đặc biệt mà các mod quản lý) thế mà cái topic "CẦN BÁN SÁO TRÚC TRUNG QUỐC" của tôi mới đăng chưa được bao lâu thì đã bị khóa.

http://damsan.net/forums/thread/26555.aspx

Tôi đã post bài đúng vị trị, không vi phạm nội quy thế mà lại có ai đó đã khóa các bài viết trên topic của tôi. Trong khi đó tôi thấy ở các topic bán sáo khác tuy thời gian đăng rất lâu mà không bị khóa, có lẽ có sự thành kiến gì đối với tôi , tôi cũng chẳng hiểu vì sao nữa. Tôi cũng thẳng thắn nói rằng: khi tôi rao bán vài cây sáo Trung Quốc trên diễn đàn này thì có người có vẻ như không hài lòng muốn dẹp bỏ cái topic này đi. Phải chăng tôi đã làm ảnh hưởng đến công việc kinh doanh buôn bán của họ hay thứ hàng hóa mà tôi rao bán nằm trong danh mục hàng cấm của nhà nước.Tôi thiết nghĩ việc mua bán trao đổi nhạc cụ là chuyện rất bình thường và là một phần không thể thiếu được ở bất cứ một diễn đàn âm nhạc nào trong nước hay ngoài nước.

Tối nay tôi cảm thấy rất bực mình, Tôi nóng tính mong mọi người thông cảm.  Và khẩn thiết đề nghị các MOD của diễn đàn có sự giải thích rõ ràng cho tôi và các thành viên khác biết.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Thưa các bác em cũng có một số ý kiến thế này ạ nếu em mà có sai xót gì thì mong các bác bỏ qua cho em ạ. Em nghĩ rằng cái việc giao bán mấy cây sáo TQ ấy thì cũng ko có gì là vi phạm nội quy của damsan cả mặc dù diễn đàn chuyên về nhạc cụ dân tộc nên các bác khoá cái topic là hơi quá, em thấy bác ấy cũng có ý tốt vì anh em đamsan đâu phải ai cũng có đủ tiền vài triệu để mua một cây sáo TQ, vả lại liệu mua về có thổi được không. Sáo TQ và sáo VN chúng ta em thấy nó cũng có nhiều cái tương đồng, TQ là nơi mà có nền văn hoá nói chung và sáo trúc nói riêng tương đối phát triển, sáo trúc TQ có nhiều cái rất hay, em có từng đựoc nghe một anh đang học nhạc viện nói chuyện với thầy Sơn về sáo TQ trong câu chuyện có đề cập tới cái hồn của sáo TQ đó chính là cái màng lụa, sáo VN của ta thì có cái hồn là tiếng sáo tạo nên cái hồn của quê hương, đàn tranh của chúng ta thì từ đâu mà ra.... chính vì vậy em cũng mong các bác không nên có cái nhìn phiếm diện quá với cây sáo TQ, em thấy sáo TQ và sáo VN bổ trợ cho nhau rất nhiều, chơi bài VN thì phải dùng sáo VN còn chơi bản nhạc TQ thì phải dùng sáo TQ nó mới hay chứ ạ. Còn về chất lượng của cây sáo với giá 120k thì còn mong mỏi gì hơn ạ,bác ấy có phải lừa đảo đâu, gặp mặt trực tiếp tes thử ai ưng thì mua, ko ưng thì thôi, cái này cũng chẳng ảnh hưởng tới ai. Em thì hiểu biết nông cạn chỉ có vài lời thế thôi ạ có gì mong các bác bỏ quá cho

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác S.mod nào khoá topic thì vào trả lời người ta đi chứ, đừng làm ăn tắc trách như vậy !!!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Cảm ơn 2 vị đã có lời, nhưng chưa thấy những người có trách nhiệm thực sự lên tiếng.
多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
@ haohange1984: anh haohan chơi toàn đồ trung.....anh cho em hỏi anh có loại sáo bầu trung cúa cần thanh lý không vậy???
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

tui chứ ai, bác ko đọc rõ bài tui đăng ở cuối topic đó àh, rất rỗ ràng, tui nói là tui kết thúc topic này, ai mua sáo Trung Quốc của bác thì xin viết thư riêng để liên lạc với bác, bác ko đọc kỹ nên mới bực bội như vậy,

việc mua bán trao đổi nhạc cụ là việc rất nên làm , cũng chẳng vi phạm gì điều luật của diễn đàn, Đam san là diễn đàn thảo luần về âm nhạc dân tộc, tui ko muốn là nơi mà các bác mang nhạc cụ của Trung Quốc lên trên đây quảng cáo và rao bán, ( nếu các bác nhờ nhau đi mua giùm thì tui ko nói ), tui cũng đã để topic của bác một thời gian, và cũng mong bác bán lẹ đi cho tui nhờ, mà bác nói ảnh hửởng đến công việc làm ăn của ai đó là sao, nếu nói thẳng vào tui thì tui xin nói với bác là bác hơi bị nhầm đấy!

việc nghe, tập, biểu diễn nhạc của Trung Quốc nhiều hơn cả nhạc  Viet Nam trên Đam San là quá đủ rùi bác, bao nhieu người đã kêu Đam San sặc mùi Trung Quốc, bao nhiêu người đã nói Đam San chả ra gì vì sự thờ ơ của các Mod, vvv....cho nên tui xin lỗi bác là tui ko muốn Đam san cũng trở thành nơi bán sáo TRung Quốc nữa thôi!

có gì mong các bác bỏ quá!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Em thì em cũng đồng ý với bác thoong là damsan là diễn đàn dành cho nhạc cụ dân tộc, nhưng em lại thấy sáo VN của chúng ta và sáo TQ cũng có rất nhiều cái tương đồng, có những cái VN phải học hỏi TQ nhưng cũng có những cái TQ cần học hỏi VN vậy thì tại sao lại bảo damsan sặc mùi TQ, em thì em lại thấy trên DS phần lớn là chơi sáo của dân tộc VN nên cũng ko thể nào nói đamsan không ra gì được. Em lấy một ví dụ là cây đàn tranh nó xuất hiện sớm nhất là ở TQ sau đó mới lan rộng ra các nước khác, về VN thì được tao ra âm sắc VN vậy thì tại sao nó lại được coi như là nhạc cụ dân tộc. Người chơi nghệ thuật là để thư giãn, để điều hoà cân bằng con người chứ không phải là chỉ có những người chơi nhạc cụ dân tộc là người yêu dân tộc mình nếu nói như vậy thì những người yêu ghita, piano... lại ko yêu dân tộc, tự hào dân tộc hay sao. Em thấy chúng ta không nên quá gò bó mình quá mà lên hướng ngoại một chút để hiểu thêm về văn hoá của dân tộc khác nữa mà cụ thể hơn đấy là cây sáo TQ để biết được cây sáo TQ nó như thế nào thôi. Còn về vấn đề bán sáo TQ trên đamsan thì em thấy nó cũng không có gì là ảnh hưởng cả vì sáo nước nào thì nó cũng là một loại hình nghệ thuật cần học hỏi lẫn nhau để cải tiến lam sao cho nó hay hơn nhưng vẫn giữ được cái âm sắc của dân tộc là được

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 05-01-2009 9:45

bạn mới tham gia nên bạn chưa biết đấy, rất nhiều lần chúng tôi bị chỉ trích là để cho Đam San sặc mùi Trung Quốc quá, chính các thành viên của Đam San chỉ trích chúng tôi chứ ai, cả một số bạn chuyên nghiệp cũng có lần nói chúng tôi như thế, nói thẳng ra là cái nền âm nhạc dân tộc của Trung Quốc nó đồ sộ quá, hơn VN rất rất nhiều lần, sáo hay đàn tranh của mình thì cũng từ Trung quốc sang chứ đâu! nên các bạn say mê với nó là chuyện hết sức bình thường!

vấn đề học hỏi thì tui miễn bàn, mình học nó cũng còn chán mới theo kịp bác ạh! chứ nói chi nó học mình! âm nhạc cũng là văn hoá, tui ko muốn Đam San quảng bá văn hoá giùm Trung Quốc, hic trong nhà chưa tỏ, ngoài ngõ đã thông, trên Dam san rất nhiều bạn thuộc làu mấy bài Trung Quốc, thổi ầm ầm, trong khi hỏi mấy bài nhạc Việt thì lại im re! nên tui buồn thui!

nếu bác nào có tâm huyết với Đam San, với âm nhạc dân tộc VN, thì ko thể ko hiểu dụng ý của thoòng tui! 

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Vâng bác nói thế thì em cũng ko nói được gì nữa ạ. Có gì mong bác bỏ quá cho

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net