Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Các hoạt động liên quan tới sáo ở Hà Nội

rated by 0 users
This post has 120 Replies | 4 Followers

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Mini siêu nhỏ thôi, tập tành ý mà. chứ có gì đâu mà biểu diễn.

thổi tý cho bớt căng đầu.

Mong hạn chế nhiểu nhầm nhá.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Nếu chủ nhật tuần này không bận em sang dự ná.....heheh
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Xin thông báo với các anh em Damsan HN, buổi mini-off chiều hôm qua tại CV Nghĩa Đô đã thành công tương đối tốt đẹp, thành phần tham gia gồm có, một: bác Chức và bạn bác Chức, hai: bác Chang và bạn bác Chang, ba: Chapi và bạn Chapi (tức là kmath em đây ạ), em phải nói là đây thực sự là những thành viên cực kỳ nhiệt tình, đã chẳng quản mưa nắng đường xá xa xôi tới off cùng anh em, đáng được nhận 1 tràng pháo tay an ủi ạ, hix hix. Nói là an ủi vì lần off này, bác chủ nhà Tuấn Anh thì đến muộn, bác chủ xị vinh_le thì cáo ốm vắng mặt, cặp SapinT_Linh_chicken thì đã oánh lẻ từ hôm trước nên lần này đã lặn ko sủi tăm khiến nhiều anh ngơ ngẩn

Dù sao thì buổi off vẫn được tiến hành thuận lợi trên đồi gió hú. Các kỹ thuật được thảo luận vẫn là các kỹ thuật cơ bản, gồm có làm sao để thổi cho trong tiếng, lên cao ko bị chói, tập chạy ngón thế nào cho dẻo, tập giữ nhịp ra làm sao cho vững, làm sao để luyến láy tốt mà không bị nhàm. Các nhạc phẩm được dạo qua vẫn là những bài quen thuộc như là Về quê, Lòng mẹ, Ngược dòng Hương Giang, Quê em hai mùa mưa năng (sorry các bác, bài này em quên mất tên, hehe)

Ngoài ra có một làn gió mới xuất hiện khi khá nhiều người bắt đầu mê và tập nhạc Tàu, tiêu biểu như bác Chang với Tình xưa nghĩa cũ từ 1 tới n, bác Tuấn Anh với Khát vọng, cả 2 bác này với Tình ngữ tâm chuyển, và bác Chang độc tấu A lý cô nương, cuối cùng là lại có cả nhạc trẻ nữa, như là Chiếc khăn gió ấm do bác Chapi trình tấu. Các bác tiến nhanh quá, làm kmath em do lười tập luyện nên chỉ biết ngồi nghe và mần theo các bác, hix, đã thế lại bị bác Tuấn Anh mắng vốn vì ko chịu thổi bài nào cho trọn vẹn nữa chứ, thôi thì đành xin tạ lỗi cùng anh em và hẹn lần offline sau vậy nhá

Cheer Beer

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

4. Gặp gỡ tại công viên Thống Nhất, 14h30 Chủ Nhật ngày 12.04.2009

Mình vừa nhận được thông báo của Changkifung, post luôn cho các thành viên ở HN biết.

2h30 chiều Chủ Nhật này (ngày 12.04.2009) sẽ có 1 buổi gặp mặt giữa các thành viên DamSan ở công viên Thống Nhất. Hiện đã có khoảng 10 người tham gia, mong các thành viên chưa biết sẽ tới gặp gỡ, đặc biệt là các thành viên ở đại học Hà Nội dưới Thanh Xuân và một số thành viên tuy mới vào nhưng hỏi về offline liên tục.

Địa điểm chính xác: như hình vẽ: đi dọc theo đường Lê Duẩn hướng từ Đại Cồ Việt lên, thấy cổng to đầu tiên của CV Thống Nhất (ký hiệu số 1) các bác rẽ vào rồi thi thẳng (theo mũi tên màu đỏ) qua hồ sang đảo phía bên kia.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đánh số và đặt tên event luôn đi bác Chapi ơi, híc, em có nguy cơ ko tham dự được buổi off này quá Automobile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hức hức...... Lại là Đảo Dừa à !!!

Chỗ này không có wcBig Smile ( phải đi nửa cây số nữa mới có )Tongue Tied .Thông báo để mọi người làm sẵn chuyện này ở nhà đi ná.....hức hức

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

hĩ hĩ.

Già ham chơi.

Cho vinh_le12 (như thường lệ) vưỡn đăng ký 1 xuất nhá.

Thanks

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh Chapi đề sai ngày kìa Big Smile
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Đã sửa lại ngày tháng.

Anh Vinh post bài rồi thì không được cho anh em leo cây đâu nhé.

Kmath chắc đang bận thi à :D cố chạy ra tí cho vui.

Đợt này đang nóng, không khéo bác chủ xị Changkifung chết đuối trên bờ mất. Lần trước ở Nghĩa Đô trời mới hơi mát mát, các em mới mặc đồ hơi hơi mỏng mà bác ý đã ngộp thở rồi :D

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Em bận đá giải, mà lần trước có em nào mặc áo mỏng vậy bác Big Smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Chơi nhạc dân tộc mà tâm hồn các bác hiện đại quá.....hức......
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Cho em 1 chân hóng hớt nhá.Mà các bác có biết cách nào qua cổng hổng mất vé không ? Em là em ót cái vụ lần trước đi offline mất toi 7000 qua cổng với gửi xe đấy.

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Hơ cái ông Chapi này sửa lại ngày tháng vẫn sai tèm lem, CN là 12 cơ mà. Yên tâm kiểu gì bác Vinh cũng qua chắn cho em mà coi, nhờ ngày nào, 2 huynh đệ qua Nghĩa Đô, ngồi dưới chân gò 1 lúc thì con gái nó ngủ quên hay sao ý-nó tuồi xuống cả xô, nhưng mà cũng phải công nhận các bác Nghĩa Đô công lực thâm thật, các cô chạy ầm ầm ra đấy mà vẫn thổi đc mới lạ, hôm trước là chưa phải giờ cao điểm mà em đã ngộp hết lần này đến lần khác roài, hơi sức đâu mà chu mỏ thổi nữa, hic hic.

@BruceLee: muốn thấm nước tốt phải ăn nhiều bimbim vào, hè hè, bữa nọ thấy 4-5 chú rủ nhau đi một lần ríu tít vui ra trò. 

Not Ranked
tiểu cầm thủ

anh em cho tui hỏi mai bác thai sơn có tới dự ko nhỉ?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Chủ nhật này off mini thui cậu ạ....

nên không mời thêm khách..

Chỉ ae damsan thui....

Page 3 of 9 (121 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net