Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Vệ sinh trong lòng sáo

rated by 0 users
This post has 52 Replies | 3 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

cứ sáo 15k như em sài có chết ai đâu? mua về chữa. trúc khô đét. sơn trong sơn ngoài. chả thua ai. hê hê hê.

mà cái trò dùng túi hút là ko ổn đâu bác ạ. túi chưa dùng thì hơi hơi. chứ túi dùng rồi là độc đó. cho vô trong rùi ngậm mồm vô mà thổi. bác nên bỏ ngay cái trò ý đi. em khuyên thiệt đó

Sắp Bán Nứa. Hè thì Bán yêu sáo phú thọ PM SĐT:072719699 YM : Nhocbuidoi_910

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

mình mua 1 cây sáo nứa 15k đã hơn 8 tháng, vứt trong tủ giờ lấy ra thấy vẫn như lúc mua về. haha.

1 cách bảo quản là bỏ vô túi nilon rồi buộc kín lại.

Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Cho mình hỏi cách khử mùi cho sáo, tình hình là mấy cây nứa của mình mua về lúc khoét thì thấy có mùi rất khó chịu mà làm cách gì cũng không mất mùi được. Cây sáo mua của anh thoong và cây sáo md tặng cũng bị như vậy. Mong anh em giúp đỡ.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Bạn thử dùng cồn lau sạch rồi sấy khô xem sao.
Trùm chính tã, Hõi ngả bất phân..~_~
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
TieuThienVuong:
cồn thì sấy làm gì hở bác... :)) mùi đặc trưng của tre trúc mà cây tre...trừ khi ngâm nó xuống nước lâu quá.mà tre nứa của mình có ngâm thứ gì đâu...

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Sao mình lại thấy mùi khó chịu lắm, mà gớm hơn là để cây sáo yên 1 lúc thì có mấy con bọ mà hay đậu ở thùng rác nó đậu vào, hic. Nản quá.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

md54kt3:
TieuThienVuong:
cồn thì sấy làm gì hở bác... :)) mùi đặc trưng của tre trúc mà cây tre...trừ khi ngâm nó xuống nước lâu quá.mà tre nứa của mình có ngâm thứ gì đâu...

dạ vì theo em suy đoán thì cây sáo của bác ấy chưa khô( do trúc chưa khô hoặc do thổi nhiều) lại đem cất vào nơi kín gió( như ống sáo hay tủ chằng hạn),xelulozo nó thành đường nên mới có mùi hôi như vậy(đặc biệt kích thích ruồi nhặng các loai. hic) em từng bị rồi nên mới bảo bác ấy dùng cồn diệt trùng cho khỏi mốc rồi sấy khô cho hết mùi chứ không phải sấy cồn đâu nhé.hehe

Trùm chính tã, Hõi ngả bất phân..~_~
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

mình thì ngày nào cũng thổi nên có thể nói là thổi nhiều nhưng thổi xong thì vứt trên giường trên chiếu thôi, không bọc trong bao gì cả.

mà mùa này lạnh thổi xong hơi nước nó tụ lại trong ống sáo. nhác lau nên bị vậy chăng ???

Page 4 of 4 (53 items) < Previous 1 2 3 4 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net