Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tiếng Xưa (Nguyễn Đình Nghĩa)

rated by 0 users
This post has 17 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vnluc Posted: 03-29-2007 22:25

Mọi người vào đây nghe nhé (mình chưa tìm được MP3 nên ko up lên được):

http://community.vietfun.com/showthread.php?t=434038

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
bai nay em thoi hoai, nhung nghe bac tien boi nay thoi em ko con nhan ra nua, hay qua, buon qua, chiu ko noi...
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
the thi phai gap bac foolagain nghe noi bac ay biet nhieu ve NDN lam.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

sao mình nhấn vô link  ko được vậy.....mình đã có bản nhạc của bài này rùi ...nhưng chưa được nghe thổi ...muốn lắm...sao link mình ko coi được vậy ....bạn ấy ơi coi lại đi

alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Hi Alex, Có lẽ link đó hỏng rồi - bạn vào link này down về nhé:

http://www.mediamax.com/lucvn/Hosted/VNFlute/NDN/TiengXua_Nguyen_Dinh_Nghia.mp3

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
cảm ơn vnluc nhé ... mình càng nghe càng thích và biết mình cần phải tập nhiều hơn nữa bản nhạc này ... rất hay , rất tuyệt ... ko biết đến lúc nào mới đạt cảm xúc và những nốt nhạc như khắc vào lòng người một nỗi buồn sâu lặng như vậy : tiếng xưa
alex_muathu@yahoo.com- " Âm nhạc là nguồn sống. Sáo trúc là đam mê!"
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Đúng là "thần sầu". hic hic[:'(]. nghe xong tim mình như muốn ngưng lại vậy. cái chất run run này biết bao giờ mới có được đây các Bác?
Làm gì cũng cần phải có phương pháp
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
muốn có rung hơi kiểu như vậy thì tập sáo khoảng 2, 3 năm sẽ bắt đầu có pác àh, nhưng để "ngưng tim" như vậy thì chắc phải 2,3 chục năm nữa quá
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
bài này nghe tiếng sáo trong và tình cảm quá!! cái bản mà em có nghe chói hết cả tai!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Tui nhớ ko lầm thì bản Tiếng xưa này được NS Nguyễn ĐÌnh Nghĩa chơi bằng tiêu, cách đây hơn 10 năm bản tiêu đó được lồng vào bộ phim Xóm Vắng của Hồng Kông. Vừa rồi có qua trang www.nguyendinhnghia.net nhưng ko tìm thấy bản này
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

foolagain:
Tui nhớ ko lầm thì bản Tiếng xưa này được NS Nguyễn ĐÌnh Nghĩa chơi bằng tiêu, cách đây hơn 10 năm bản tiêu đó được lồng vào bộ phim Xóm Vắng của Hồng Kông. Vừa rồi có qua trang www.nguyendinhnghia.net nhưng ko tìm thấy bản này

Chao foolagain

ĐÚNG  la bài Tiềng xưa thổi bằng Động tiêu Nhật bỗn. Bây giờ anh qua  lai   trang Web Nguyendinhnghia thì sẽ thấy những bài anh muốn  có  , và cả 2 Cd mới , anh có thể doawnload đó , người đã mất , nhưng những cải tiến 11 lỗ , 16 lỗ còn được trong nhân gian là  ông vui lắm rồi và ngay cả cây đàn t'rung cải tiến  để có những âm vực trầm  , chỉ mong các bạn trẻ nghe  , "San sẽ , đam mê của mình ". ĐÂY  coi là món quà của gia đình Nguyễn Đình Nghĩa gửi tặng các bạn  trong gia đình ĐAM SAN, xin cac bạn đừng sủa đổi va mang tính cách thương mãi . Bên đây số Cd làm ra Đt cũng tặng các hiệp hội làm văn hóa và  cúng quỷ cho các chùa , nhà thờ ,  và  các nơi làm từ thiện...... NHẠC  sĩ Nguyễn Đình Nghĩa đả thăng hoa CUỘC ĐỜI BẰNG ÂM THANH , vậy đây 1 chút  tấm lòng  đến với các bạn. Xin đem  thanh âm vô cùng về với đất trời

Vì bên đây ĐT , cũng phải đil làm , làm dài giờ  ,  vì cơ sở thương mãi,tối khuya mới về , phần kỷ thuật thì có Tùng  ,  ( học trò ba ĐT ) ,  Tùng  , hiện kỳ sư về máy bay và đang làm việc cho cơ quan chính phủ , lài còn có con nhò..... Anh thông cảm , 2 chị em   ,   mỗi ngày  lầy thời giờ sờ mà liên lạc với nhau làm Cd  , dvd , web... Sắp xong DvD ,  đề anh có thể xem  , mỗi ngày  load 1  số.... Dt viết xong phân Dộng tiêu  , sẽ load cho Dam San , nhưng phân minh họa rao   hơi oán trên tiêu , thì anh phài về trên trang Web NDN

Thân mến

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Thật là công phu, cám ơn chị Đoan Trang thiệt nhiều !

Vậy là từ nay em có thể nghe được bản chất lượng cao của NS Nguyễn Đình Nghĩa rồi !

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Mà chị Đoan Trang à, bài "Nhớ về Nam" trong CD2 The last collection theo em nghe thì là bài "Gửi về Nam" của bác Văn Thắng chứ không phải "Nhớ về Nam" của hai bác Ngọc Phan-Nguyễn Văn Thương đâu !

Chị xem lại nhé !

Dụng lực đả lực
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ninja:

Mà chị Đoan Trang à, bài "Nhớ về Nam" trong CD2 The last collection theo em nghe thì là bài "Gửi về Nam" của bác Văn Thắng chứ không phải "Nhớ về Nam" của hai bác Ngọc Phan-Nguyễn Văn Thương đâu !

Chị xem lại nhé !

Cam7 ơn em nha.. Chị rời khỏi Việt Nam lâu  lắm , hơn 20 năm , bài nẩy  chi thổi khi còn tuổi teen ,  nên không nhờ tên tác giả , nhưng chắc chắn không phài  bải  Lý hoài NAM  của tác giả Ngọc Phan - Nguyễn văn T hương---  , VÌ  ba chị chỉ thổi có nữa bài  trong casette   , chị phải  thổi  ráp finish nữa bài , rôi   clean tiếng  cho trong , rôi hòa âm , rôi mix , rôi đưa ra phòng thâu , cho clean tiếng lại  -- trần ai ,   mà làm sau khi đi làm về nữa đêm ---    Lúc đó chỉ biết bài đó tên là Nhớ vế Nam

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
ninja:

Thật là công phu, cám ơn chị Đoan Trang thiệt nhiều !

Vậy là từ nay em có thể nghe được bản chất lượng cao của NS Nguyễn Đình Nghĩa rồi !

À , em  có load được phần rao hơi Huế không ,, cho chị tí thời gian đề chị viết xuống , có luôn cả phấn , láy luyến , để các em vừa nghe , vừa có bài thấy để mà tập  , mỗi ngày chị làm 1 chút  chút  , từ từ từ phầm một ,  tại còn phải đi cày nữa.........
Page 1 of 2 (18 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net