Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nhật Ký Sáo Trúc

rated by 0 users
This post has 118 Replies | 6 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

mình đang học trường Đại học kinh tế kỹ thuật công nghiệp ở Hà Nội ,hệ cao đẳng ,khoa cơ khí.Chắc bạn cũng thổi sáo rất tốt.mình chỉ tạm thôi.nhưng cũng cố gắng luyện tập.Nhưng nhiều hôm cũng mệt lắm.Bạn lấy bản nhạc "ngôi sao hiểu lòng em "chưa bài này giai điệu cũng hay,trầm đều rồi vút lên cuối cùng lại xuống đều như lúc đầu.Bài này là nhạc hoa.Mới đây thôi,hình như chưa bị đạo nhạc .Bạn lấy bản nhạc về thổi xem.

tranhuucoc2009@gmail.com tranhuucochn@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Em thật là không có duyên với tiêu rồi!

Quả thực là em bắt đầu làm quen với bộ khí nhờ tiêu, nhưng không lâu sau đó, cái tiêu của em ...qua đời khi rơi từ trên tầng 11 xuống... Sau một thời gian tập thổi sáo, trình độ đã lên được một chút nhưng mỗi lần cầm sáo thổi là em lại nhớ tiếng tiêu day dứt.

Đến khi chế tạo thành công con tiêu C nhựa 4-2 đẹp đẽ vào ngày thứ 3 ngày 14/14/2009 thì đến ngày hôm nay. nó lại từ trần hưởng thọ 4 ngày tuổi ...hic...hic...( bị thầy hiệu trưởng tuần tra tịch thu mất vì tội gây mất trật tự)

Chặng đường đến với tiêu quả là gian nan trắc trở, tuy nhiên, khi biết cách làm rồi, mất một con ta sẽ đẻ ra 3 con !!! ta quyết sẽ không từ bỏ "nghề" khoét tiêu/sáo đầy thú vị này! 

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

huucoc:
Bạn lấy bản nhạc "ngôi sao hiểu lòng em "chưa bài này giai điệu cũng hay,trầm đều rồi vút lên cuối cùng lại xuống đều như lúc đầu.Bài này là nhạc hoa.Mới đây thôi,hình như chưa bị đạo nhạc .Bạn lấy bản nhạc về thổi xem.

Hahahaha.

Bác huucoc chưa xem topic Tinh ngữ tâm nguyện nên chưa biết nè :D

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
SapinT:

bị thầy hiệu trưởng tuần tra tịch thu mất vì tội gây mất trật tự

Thế này đâu thể trách do không có duyên. 

Chẳng khác nào bác đưa thủ môn lên đá tiền đạo rồi đổ lỗi thua do ...trọng tại Big Smile

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Lại còn cái bản kiểm điểm của em nữa chứ! Trong đó em ghi, "con đã gây mất trật tự do thổi ...ống nước tự chế..." !!! Tự nhiên đang thổi nốt đô thì nó ré lên đố đó chứ. hịc.. hic...tiêu ơi là tiêu

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tiêu tạ thế thật thảm thương Sleep
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
SapinT:

Lại còn cái bản kiểm điểm của em nữa chứ! Trong đó em ghi, "con đã gây mất trật tự do thổi ...ống nước tự chế..." !!! Tự nhiên đang thổi nốt đô thì nó ré lên đố đó chứ. hịc.. hic...tiêu ơi là tiêu

Chết cười mất, "thổi ống nước tự chế" =)) nghe thảm thương quá. Sapin thổi trong giờ học hay sao mà bị cho là gây mất trật tự

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

àh, tại hôm nay trống tiết, thấy cả lớp mất trật tự em lôi tiêu ra test:

"cúi đầu thổi tiêu ấm

ngầng đầu thấy hiệu trưởng!"

Quả thật thổi tiêu là phải cúi đầu, cho nên lúc em ngầng đầu lên đã thấy thầy bước vào tự bao giờ...lúc đó thằng Detuvodanh nhắc em thì đã quá muộn...

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2
HIC! Nhưng mà chắc là ông  thầy Hiệu trưởng này ko có mê am nhạc, nếu ko ông cũng sẽ ko bắt viết bảng kiểm điểm đâu.................mà ông ngồi xuống test cùng w anh em lun. hehehehhe......(nói jỡn thui).Big Smile

Hình phạt của Spammer

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

222!

Mọi người dừng thảo luận vấn đề sôi nổi này lại nha, để nhật ký được viết theo đúng chủ đề của nó. Cảm ơn nhiều!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tự bản thân topic này đã là một quyển nhật ký rồi mà, serious vầy mệt quá Zip it!
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bộ GD-DT                          Đề thi tốt nghiệp THPT

Môn: văn

Câu 1: Trình bày hiểu biết của anh/chị về tác gia Nguyễn Đình Nghĩa và một số tác phẩm của ông.

Câu 2: Nghị luận xã hội: Nêu cảm nghĩ của anh/chị về nền âm nhạc dân tộc Việt Nam.

Câu 3: Thí sinh chọn một trong 2 đề sau:

Phần chương trình chuẩn 3a: Trình bày ý nghĩa nhân đạo trong tác phẩm "Xuân về bản mèo".

Phần chương trình nâng cao 3b: Chỉ ra cái hay, cái đẹp của các kĩ thụât trong tác phẩm Trên đường chiến thắng của tác giả Đinh Thìn.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Hừ đề thế này có phải là hay không... chứ em học văn cơ bản viết về tác phẩm "xuân về bản mèo" (vợ chồng A Phủ ý mà Big Smile) trình bày mãi mới ra cái ý nghĩa nhân đạo của tác phẩm. Vậy mà mới có được 2 mặt giấy à!? Học lệch quá Stick out tongue

Thi xong thì em với thằng detuvodanh ra bắt tay nhau vì cả 2 thằng viết văn không qua nổi 1 tờ giấy thi.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ngày trước anh cũng thế. Nhưng được cái anh căn khá chuẩn, bao h cũng hết đúng một tờ giấy :D không hiểu sao mình tài thế nữa Big Smile

cấp 2 hay đi thi học sinh giỏi văn, đến cấp 3 thì cảm hứng cạn kiệt...suốt ngày được cô giáo 'khen" là "viết "ngắn gọn", viết để cho xong. tuy vậy vẫn có những thói quen cẩn thận, như chép bài trên lớp sạch sẽ, chép bài soạn của bạn cẩn thận, không sót chữ nào.

Thi tốt nghiệp vui mừng vì được 7, thi đại học cười sằng sặc vì được 5.

Ôi, môn văn.........

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Buổi sáng làm văn, viết về cô Mị trong đêm tình mùa xuân: ...Mị nghe đâu đây văng vẳng tiếng sáo gọi bạn yêu... Mị lén uống ừng ực từng bát rượu... trong đầu Mị rập rờn tiếng sáo... Đầu em cũng rập rờn giai điệu Xuân về bản mèo, tiếng sáo thật là u buồn như lời trách móc, ...làm em nặn mãi mới hết một trang.

Buổi chiều, làm sinh học, khí thế hừng hực, trong đầu vang lên giai điệu Trên đường chiến thắng, làm bài băng băng, ào ào, làm xong lần đầu mới thấy còn những 30' phút nữa (chắc con đường này ít chông gai quá!). Hà! xong bài thấy thật là êm ái (không biết có phải đề dễ quá không!) Khi về nhà thấy trời đổ mưa rào, chạnh nghĩ: chắc là điểm sẽ perfect đây! Big Smile

Page 4 of 8 (119 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net