Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cho em hỏi cách chèn hình vào ĐamSan?

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 2 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Nguyễn Văn Bé Posted: 08-09-2008 23:46
chào bà con! lâu ngày hok lên rồi (hihi, mắc đi Phú Yên tham gia Tiếng Kèn Đội Ta). cho em hỏi: làm sao để chèn hình vào damsan nhỉ?có thể chèn hình động dc hok. em thấy mọi người làm mà em hok bik. bày em với!!!!!cảm ơn bà con trước.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

bạn làm những bước sau nhé:

1. up hình lên 1 site nào đó như là http://www.flickr.com
  2. sau khi up hình lên đó thì bạn sẽ có 1 link tới vừa up, bạn copy cái link đó. Lưu ý là ở bước này bạn phải lấy được link đầy đủ. Vd như mình up 1 hình lên Flickr thì link để xem trực tiếp sẽ là http://www.flickr.com/photos/thang_nguyenngoc/2078464016 nhưng link để embed vô DamSan thì bạn phải chọn tính năng Share It rồi chọn Embed, thì sẽ có 1 link đầy đủ cho bạn: http://farm3.static.flickr.com/2230/2078464016_a44504b6e6.jpg
  3. bạn vô DamSan,  post new topic, bạn sẽ thấy trên toolbar có nút màu xanh, nếu rê chuột vô đó ghi là insert image, nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ nhỏ Insert / Edit Image
  4. bạn paste cái link ở bước 2 vô Image URL, rồi chọn Insert
  5. chúc bạn thành công

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

cảm ơn pác nhưng em còn chưa hiểu. từ 1 file hình ảnh ở USB bỏ vô máy thì làm sao để up lên một site nào đó( mà up lên một site nào đó là sao nhi?).. rồi còn tính năng Share It là gì>??? với lại có thể bỏ hình động vô dc hok?? em ngu lắm mong pác chỉ giáo thêm

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bó tay. com

Khi bạn muốn đưa 1 tấm hình vào bài viết thì đầu tiên bạn phải đưa tấm hình đó lên trên mạng (upload image).

Để đưa 1 tấm hình lên mạng thì bạn phải sử dụng những dịch vụ lưu trữ hình ảnh trực tuyến

Có nhiều website hỗ trợ bạn up load hình ảnh lên như Flick, photobucket...

Mình hướng dẫn bạn cách sử dụng photobucket.

Đầu tiên bạn vào trang www.photobucket.com và tạo cho mình 1 tài khoản (account). Bấm Join now, điền đầy đủ thông tin, làm theo hướng dẫn để tạo tài khoản (rất đơn giản)...

Thứ hai, sau khi có tài khoản, bạn đăng nhập vào website (bấm login)

Thứ ba, trong mục Upload image video (đưa hình, phim lên mạng) bấm vào choose file from my computer(chọn tập tin hình ảnh từ máy tính), bạn chọn tấm hình trong máy cần đưa lên . Sau đó bấm save and continue để lưu hình lại

Thứ 4 : sau khi tấm hình đã được đưa lên bạn copy cái dòng thứ 3 "HTML Code" của tấm hình.

Thứ 5: quay lại với bài viết của bạn, bạn bấm vào nút "HTML" màu xanh trên thanh công cụ, và dán đoạn code mà bạn đã copy ở trên vào.

Bạn có thể đưa hình ảnh (động , tĩnh...) và phim vào bài víêt theo cách trên.

Chúc bạn thành công!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hoangturongvang:

Bạn có thể đưa hình ảnh (động , tĩnh...) và phim vào bài víêt theo cách trên.

Chúc bạn thành công!!!

Bác ơi trong ĐS không bỏ đc Video vào a, em thử hết cách rồi, chỉ bỏ đc mỗi Youtube thui, còn hình động thì OK (bác avaiavia đã test)

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Nếu các anh muốn bỏ Video lên (wmv, flv,..) thì có thể dùng host : www.box.net

cái trang này cho dung lượng hình như là 1 G lận tha hồ mà xài. bang thông thì hình như là 10G/tháng

dùng để upload dạng file nhac : mp3,wma,...thì hết sảy . Còn hình thì quá đã rồi. !!!!

Nếu biết cách Các Anh có thể lấy dc link diretlink (link xem trực tiếp ko cần phài dowload về máy. VD : www.box.net/hocthoisao/.....bái.mp3 )

Có thể xem hướng dẫn tại đây nha các anh ! : cung dễ làm lắm (hình như web đóng cửa 2 ngày đang bảo trì, qua 2 bưa là vô đoc được)

Hướng Dẫn : http://www.vnhoathinhdon.net/giangtuyen/forum/viewtopic.php?t=1376&postdays=0&postorder=asc&start=15

Tiếng sáo là tiếng lòng Niềm đam mê sáo là nỗi nhớ quê hương Việt Nam ơi !!! ^_^
Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net