Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hành khúc Thổ Nhỉ Kỳ ( Turkish March , Turkish Rondo _ Mozart )

rated by 0 users
This post has 37 Replies | 6 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hình như ông lão này bị mù thì phải?!!!

[Youtube:k4jrPtDa4nc]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Đúng rồi, ổng lão là nguời khiếm thị, nhưng thổi rất đỉnh. Mấy năm trước tui đã xem mấy video của ông.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Hờ. Chắc mọi người ko để ý chứ. Trường Nguyễn Đình Chiểu ở HN. Mấy em khiếm thị đó. Đeo kính dâm, đâu cần bản nhạc đánh ầm ầm. Pái phục là mấy em đàn Tam Thập Lục nhiều dây vậy mà ko đánh trượt phát nào. Sáo cũng vậy khỏi cần nhòm sách.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

vinh_le12:
Hờ. Chắc mọi người ko để ý chứ. Trường Nguyễn Đình Chiểu ở HN. Mấy em khiếm thị đó. Đeo kính dâm, đâu cần bản nhạc đánh ầm ầm. Pái phục là mấy em đàn Tam Thập Lục nhiều dây vậy mà ko đánh trượt phát nào. Sáo cũng vậy khỏi cần nhòm sách.

Kính râm, ko phải kính dâm bác nhé :))

Họ cũng phải có 1 cách luyện tập riêng mới được vậy chứ bác, nói chung là luyện tập luyện tập

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

em thấy nước mình cứ vẽ chuyện, bên này thì người khuyết tật đc coi như bt hết, học sinh khuyết tật học chung với học sinh thường, ktx sinh viên có hẳn phòng cho người khuyết tật, phương tiện đi lại cũng có vài chỗ dành riêng cho họ, cuộc sống đc ưu đãi đủ thứ. Nói chung là khuyết tật ở đây ra đường vẫn tự tin lắm, k như ở VN, ra cái là có ngay mấy đứa mất dạy hùa vào trêu chọc.

Bâyh nhạc viện mà mở thêm khoa âm nhạc truyền thống cho người khiếm khuyết đảm bảo chục năm nữa sẽ có ngay 1 clip march turkish do người mù VN thổi thôi, cái chính là bâyh cái khoa đấy dành cho người sáng mặt cũng cỏ vẻ thưa thưa đi rồi, nói gì là người tối mắt.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Ko phải đâu....anh nghĩ là những ng sáng mắt thì còn tự tin có rất nhiều cơ hội....nên có vẻ chảnh ....ko theo đc cái nì thì theo cái khác.....

còn những ng tối mắt....học chỉ có thể hạn chế việc mình làm....nên có phần quyết tâm....thế nên ý tưởng của detuvodanh khả quan mừ....

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
[youtube:Y_IgxCTUxDs]
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hèm, đừng có nói là bài trên nhaccuatui là của caynuathan thủi nhá hic, hay vãi ra... mà cái thằng bé tí nó được thủi cây flute là sao, trong khi mình từng này tủi đầu chưa được sờ lấy 1 cái huhu, bất công quá đi. thui thì nó được thủi flute nhưng nó chả được thủi cây sáo của mình , cũng chả bất công lắm( tự an ủi huhu).
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Ui......em xin đính chính.....up mỗi cái link bỏ ngỏ thế mọi ng hiểu lầm quá.....bài trên là của cha nào em cũng hổng bit......
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Em bé này là người Trung Quốc.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Cho em hỏi tí.

Ở dòng cuối có la 3 thì bấm thế nào vậy các bác ?!!!

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Cho em hỏi yêu cầu 1 cây sáo như thế nào thì mới chơi được bài này ạ ?

Người chơi phải ở trình độ nào mới nên tập đến bài này ? ( em đang tự tập mà, cố thôi Big Smile )

Cho em hỏi cách bấm các nốt 3 # trên sáo 6 lỗ ạ ?

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Tiểu Ngoan Đồng:

Cho em hỏi yêu cầu 1 cây sáo như thế nào thì mới chơi được bài này ạ ?

Người chơi phải ở trình độ nào mới nên tập đến bài này ? ( em đang tự tập mà, cố thôi Big Smile )

Cho em hỏi cách bấm các nốt 3 # trên sáo 6 lỗ ạ ?

Lấy máy đo mà đo chứ mỗi sáo một kiểu chuẩn sao đc....

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Kiểu này phải làm cây 10 lỗ gấp thôi ! Nhà trên tầng suốt ngày chơi piano bài này, mình nghe cũng bức xúc  ! Híc !

Mà cái đoạn trên nhaccuatui hình như không phải chơi bằng sáo Việt mà là chơi bằng Flute hay có khi là đàn điện tử cũng có thế ( tại nghe nó nét quá, cũng không thấy tiếng đánh lưỡi )

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
em nghi là chơi = flute, nghe mà cứ tưởng tượng từng cái nút của flute cứ nhô lên nhô xuống ý
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Page 2 of 3 (38 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net