Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Forever

rated by 0 users
This post has 44 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 03-18-2008 21:52 | Locked
Cũng phải thông cảm cho người ta. Có thể máy tính của người đó chưa cài bộ gõ tiếng Việt. Trong khi đó Damsan mình thì chưa tích hợp bộ gõ vào. Thông cảm nhau đi mà.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
loveflute91 replied on 05-01-2008 22:43 | Locked

wa wa tuyệt !

em mới học sáo thui

nghe pác thổi sáo đỉnh wa

em ko nhghĩ là sáo có thể thổi cả nhạc nước ngoài như vậy

khâm phục khâm phục

khi nào em mới đc như pác

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Bài này theo em thấy cũng dễ mà phải ko các pác ! em cũng thổi dc nhưng chủ yếu là em ko bít thổi theo bản nhạc . ko đúng theo độ ngân

Not Ranked
tiểu cầm thủ
prometal replied on 05-10-2008 21:34 | Locked
dạ, các bác có thể cho em note của bài này không ạ ,em kết quá mà o biết đọc bản nhạc ,em dò đầu tiên là fa,lá.son.fá,mi,rè mà cái đoạn sau xuống thấp quá o biết thổi cách nào,thank các bác nhiều nhiều.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
kirinhn replied on 05-11-2008 2:34 | Locked
Vậy thì bác mò bắt đầu từ Đô Mi Rê Đô si la sol fa sol thử xem sao Wink
Not Ranked
tiểu cầm thủ
prometal replied on 05-11-2008 11:06 | Locked
dạ em cũng dò ra được tông đấy rồi nhưng mà cao nên nghe không tình cảm như tông thấp ,ý em là có thể chuyển tông thấp như bài forever mà bác lee thổi bằng sáo sắt ý ,chuyển sang sáo trúc o biết có được o nhỉ?
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
kirinhn replied on 05-11-2008 17:04 | Locked
Muốn thổi tông thấp như thế thì chỉ có thể dùng sáo trầm thôi, sáo Đô không thổi vậy được. Mà nói thật bác bảo thổi cao không tình cảm như tông thấp, tui thấy nhiều phần là tại bác nghe cha nội Lee thổi tình cảm quá mà nghĩ vậy đó, nếu bác mới tập thì đừng ham thổi tình cảm như cha nội đó được Big Smile.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
gỗ_mục replied on 05-11-2008 17:58 | Locked

prometal:
dạ em cũng dò ra được tông đấy rồi nhưng mà cao nên nghe không tình cảm như tông thấp ,ý em là có thể chuyển tông thấp như bài forever mà bác lee thổi bằng sáo sắt ý ,chuyển sang sáo trúc o biết có được o nhỉ?

nếu em nghe không lầm thì dường như khi thổi bằng flute, đại ca leehonso cũng thổi " Đô Mí Rê, Đố Si La, Sol Fa Sol ..." mà, đâu có chuyển tông xuống thấp hơn đâu. Có lẽ do prometal nghe thấy khi thổi bằng flute, tiếng ấm và trầm hơn sáo trúc hả? theo em là do tiếng của flute nó vậy á Big Smile.

Nhờ đại ca leehonso vào giải đáp thắc mắc này dùm đàn em với.

Mà theo em, tiếng của flute trầm thì trầm thiệt, nhưng nghe chán hơn tiếng tiêu thấy mồ! Smile Flute không thể tạo ra sự âm u, đục ngầu như tiêu, còn về độ ấm, trầm, ... thì cũng không tới như tiêu. Hic hic, đó chỉ là ngu kiến của gà con như em, nếu thấy "chuối" quá mong các bác góp ý dùm.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
gỗ_mục:

prometal:

nếu em nghe không lầm thì dường như khi thổi bằng flute, đại ca leehonso cũng thổi " Đô Mí Rê, Đố Si La, Sol Fa Sol ..." mà, đâu có chuyển tông xuống thấp hơn đâu. Có lẽ do prometal nghe thấy khi thổi bằng flute, tiếng ấm và trầm hơn sáo trúc hả? theo em là do tiếng của flute nó vậy á Big Smile.

Nhờ đại ca leehonso vào giải đáp thắc mắc này dùm đàn em với.

Mà theo em, tiếng của flute trầm thì trầm thiệt, nhưng nghe chán hơn tiếng tiêu thấy mồ! Smile Flute không thể tạo ra sự âm u, đục ngầu như tiêu, còn về độ ấm, trầm, ... thì cũng không tới như tiêu. Hic hic, đó chỉ là ngu kiến của gà con như em, nếu thấy "chuối" quá mong các bác góp ý dùm.

hai bài này em thổi cùng tone hết đó, có điều thổi bằng Flute thì tiếng nó ấm hơn thằng sáo, đúng như bác gỗ_muc nói, tiếng Flute theo thẩm mỹ âm nhạc Châu Á mình thì không thể vượt qua động tiêu được, flute không thể lột tả được sự u uẩn, trầm mặc (nhưng không đục ngầu đâu nha bác gỗ_mục), chất tự sự tâm tình của động tiêu theo em cũng cao hơn Flute. Flute chỉ hơn động tiêu 1 rđiểm là nó có khả năng chơi được hết 3 octave, vậy thôi.

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hungfunny.com replied on 05-29-2008 23:14 | Locked

em cung co 1 ban ne:

http://clip.vn/watch/forever-clip-sao-hungyencusi-0979668283/jfu,vn

anh thoi hay qua.

em sang hoc hoi anh voi...

http://hungfunny.com khoi noi nhieu. vao thi biet
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

not nhac a.

do mi re do si la son pha son....

doan diep khuc:

do si la do re mi....

nhu the la choi duoc roai.(chi can biet not dau tien la mo ra ngay thui)

http://hungfunny.com khoi noi nhieu. vao thi biet
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hiepkhach203 replied on 07-04-2008 6:45 | Locked
Cho em hỏi bản nhạc được post kia có phải bản của sáo ko vậy,em thôi xong cả bài rùi nhưng thấy có mấy chỗ nó hơi vấp vấp,
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
blackfold replied on 10-01-2008 20:57 | Locked
Pác Lee cho hỏi cái là khi bạn thổi sáo tây có thấy là dễ bị ồn hơn là khi thổi sao ta không?
tôi đang tập sáo tây, tập 2 tháng rồi mà vẫn còn thổi ra nhiều tạp âm, biết cách nào khắc phục không?
cảm ơn trước
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bruce Lee replied on 10-02-2008 3:39 | Locked
Hixx....Thấy nhiều người nói bài nài chơi Flute hay hơn sáo trúc
Nhưng em cứ muốn nghe sáo trúc....Em muốn cây sáo trúc việt giản đơn bình dị có thể thể hiện được tất tần tật,tuốt tuồn tuột những rì nhạc cụ khác thể hiện đc....nhất là nhạc cụ nước ngoài.....
Pác Lee cho em hỏi
Em thấy trong bản nhạc bắt đầu là si đố
sao trong video em để ý khi bác thổi bằng sáo trúc thì hình như là mi đố mi rê thì phải
Pác giải thích em phát.....
Thankxxxxx!!!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Bruce Lee replied on 10-06-2008 3:41 | Locked

À !

Em hiểu rùi....Pác Lee thổi không hết cả bản nhạc,thổi độc vài đoạn hay hay.Lại còn sửa đi vài bà nốt nữa chứ

Page 2 of 3 (45 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net