Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

TOPIC GIỚI THIỆU VỀ BẢN THÂN

rated by 0 users
This post has 287 Replies | 44 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
.
Mỗi lần thổi là mỗi lần thêm yêu >"<
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

mình là : Lê Thành Vinh.

nghề nghiệp: Thợ điện,

sở thích, : âm nhạc, biết 1 tý về sáo nữa

đang ở gần BX mỹ đình, khi nào có anh em nào gần gần đó off line 1 buổi nhé, ít cũng được

dt: 0944899484

ym: vinh_le12

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Họ tên: Nguyễn Trí Phúc

Nghề nghiệp: Sinh viên Công nghệ thông tin

Ổ thường trú: kí túc xá đại học quốc gia

Sở thích: thổi sáo, papercraft, trà đạo, yoga, thích tham vấn về đạo.

phone: 0169 3 898 894

yahoo: seabreeze1269

Đến với sáo vì tham. Tham cái chất, cái tình, cái nghĩa của sáo Việt. Hì hì.

Tập bài Nữ nhi tình đầu tiên...

No: 0169 3 898 894 Nickname: seabreeze1269
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chào các bác, em xin báo danh:

Họ tên: Ngô Minh Thông sinh ngày 30.10.1991

Năm ngoái là học sinh lớp 12 trường PTTH CVA-HN (cùng lớp với thằng detuvodanh!Big Smile), năm nay là sinh viên học viện Ngoại giao VN.

Thấy detuvodanh thổi hay mà lại biết chuyền đam mê sáo cho các bạn cùng lớp nên em cũng tập sáo luôn, giờ lớp đã có một CLB sáo nho nhỏ, sẵn sàng biểu diễn văn nghệ.

Ban đầu tập động tiêu nhưng sau đó tiêu bị vỡ nên đành chuyển sang tập sáo.[:((] bài đầu tiên thổi là Endless love (the myth), giờ đã biết đánh lưỡi đơn, luyến và ...mới đang tập các kĩ thuật về hơi và ngón.

Đến với Damsan.net vì thấy đây là một diễn đàn bổ ích, một sân chơi lành mạnh, có thể giúp các thành viên tiến bộ nhanh chóng cũng như biết tài và biết danh của một số anh đẹp zai nào đó khắp 3 miền !

ước muốn là có thể thổi được các bài từ dân đến nhạc trẻ, từ nhạc trẻ đến ...giao hưởng

email: ngomthong@yahoo.com.vn

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

phat

Tên thật: Huỳnh anh triều phát.

Nghề nghiệp: học sinh.

Sinh ngày-tháng-năm: 9-9-1993.

Địa chỉ: 1063 Lâm quang ky, Tỉnh Kiên Giang, Thành phố Gạch Giá.

Email: trieu_phat2002@yahoo.com, trieu_phat_saotruc.

ĐT: 0955645523,(077)3810096.

Sơ lược về con đường đến sáo trúc:

- Có máu yêu nghệ thuật dân tộc, được một người bạn rủ tự học sáo, và được một người bác ổng nói lúc trước có thổi sáo chung với Nguyen dinh nghia (chắc ổng nói zdóc) và máu yêu sáo nổi lên tới giờ chưa hết.( '=..=').

- Bài đầu tiên thổi: ko nhớ.

-Mơ ước sau này được vào nhạc viện học chuyên nghành sáo trúc.

Tình trạng: chưa tiến bộ mấy, nhưng sẽ cố gắn hết sức.

http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Hi cả nhà Party!!!

em tên thật là Trần Diệu Linh

học sinh lớp 12 Pháp 2 trường THPT chuyên Hà Nội-Amsterdam

Đến vs sáo thật tình cờ : đi shooping vs nhỏ bạn , bỗng thấy quầy bán sáo, mình cũng vô thử ai dè thổi luôn được bài j đó ( Trong rừng cây xanh, sáo đùa sáo bay la la la..........), mua luôn 2 chiếc, rồi về nhà lang thang trên mạng lại gặp được địa chỉ youtube của account saotrucvn dạy thổi sáo. Đến lúc đó mới biết là sáo thổi được > 15 nốt Stick out tongue, lúc đầu cứ tưởng chỉ có 7 nốt.Rồi lần ra trang damsan khi đang buồn bã trong ngày Valentin 2009 (hic từng này tuổi đầu còn bị con em cười vì chưa có bf).

Từ ngày có sáo, người vui nhất   : moi,

người khổ nhất : hàng xóm . Do học cả sang chiều nên cứ nhè tối em lại mang sáo ra thổi inh cả nhà. Bác nào biết cách giảm volume của sáo 0 chỉ em vs nha.

người khó chịu nhất : bố mẹ . Vì đang trong giai đoạn thi cử mà "hết đàn hát lại sáo sủng"  ==> Canh lúc nào 0 có ai ở nhà mới dám thổi, nhiều lúc cũng ngứa ngáy vì 0 đc thổi......>.<

Nói tóm lại, em rất mê các nhạc cụ âm nhạc, hiện giờ đã biết chơi : piano ( khá ), harmonica ( được), mandolin ( gà), sáo ( thổi được những bài đơn giản , dân ca VN, tuy nhiên chưa đc chau chuốt ). em rất muốn làm 1 cái video tổng hợp đc cả 4 âm sắc này nhưng trình độ Tin học vẫn còn gà lắm, bác nào có thể thì giúp em nhé :D

Và đây là địa chỉ liên lạc : phone : 095 33 22 7 91

nick   : linh_bayby_chicken           (hic lúc lập nick chưa học tiếng Anh nên viết sai mong các bác thông cảm, em học Pháp)

e-mail : linh_baby_chicken@yahoo.com.vn

or : linh2271991@gmail.com

Rất mong vào được ĐH Bách Khoa để gặp gỡ các thành viên damsan, khổ nỗi sao trường này lắm khoa thế chả biết đâu mà lần T_T

thông tin thêm.......cứ click vô dòng đậm đậm bên cạnh :D:D:D

C' est fini ,  gros bisous pour tout le monde Embarrassed :D

Năm học mới update tí chút hehe

Bi h Nhép là sv FTU-Ngoại Thương nhá ^^

& điều qt, đã có bf :D:D:D xí hổ ghê

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Nice to meet you

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

my name :Đào Công Thuận

Sinh ngày: 26-12-1991 Hiện là hs trường THPT số 1 Sơn Tịnh TT Sơn Tịnh Tỉnh Quãng Ngãi mai mốt mún vào Nha Trang có đồng nghiệp thủi sáo cho nó hấp zẫn

Nguyên quán;Bình Phước

Bài đầu tiên: là bài sòn sòn sòn đô sòn..sòn sòn sòn đô rê............... học thổi từ khi học lớp 10 đc 2 năm rồi trình độ cu tèo không có bài nào đặc sắc đang tìm hiểu về cách trill và học làm 1 số sáo cơ bản.Rất mong chú lee với chú thoong giúp đỡ

Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Not Ranked
tiểu cầm thủ

thành viên chắc là mới nhất của damsan : saovn

Tên : Vũ Trọng Nghĩa.

Ngày sinh : 29/07/1990.

Nghề nghiệp : sinh viên năm thứ nhất đại học thương mại, hiện tại đang cư trú tại Hồ Tùng Mậu.

Quê quán : Hải phòng, có bác nào ở Hp vào pm nhé...

yahoo : nghia_vcu

Ngoại ngữ : tiếng Anh, Pháp.

Điện thoại : 0936958268.

Làm quen với sáo qua thằng bạn cùng nhà, đang ngồi học nó cầm con sáo sắt han gỉ thổi bài "Lòng mẹ" nghe mà não nề[:'(]. Nghe xong 1 phát cướp luôn sáo của nó rồi vào mạng lùng sục tìm tài liệu học sáo, thế là vô damsan. Hiện tại mới chỉ bập bẹ được vài tiếng vì mới chỉ bắt đầu học được có vài ngày, mong anh em giúp đỡ.Smile

Đam mê sáo, sắp xa tổ quốc, cần có tiếng sáo để nhớ về quê hương.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

loyal nguyễn

nguyentiensinh245@yahoo.com

hiện học năm 2 HUT 

m thổi được thành tiếng từ năm trước :D

rất thích sáo nhưng chưa học được kĩ thuật gì lắm :( hi vọng có tiến triển sau này

bài mình thổi đầu tiên là "tình xưa nghĩa cũ"

Rất vui vì ở đây có nhiều người cùng sở thích!

nguyễn
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

họ tên : Lê ba Duy

ngày sinh : 28/11/1988

nghề nghiệp : sinh viên

Đ/c : hải an - hải phòng

biết một ít về sáo trúc nhưng không biết thổi (hichix) .

bài đầu tiên cầm sáo : bé lên ba ( huhu)

người đi 1 nửa hồn tôi chết 1 nửa hồn kia đứng chửi thề
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

quên mất . yahoo của tôi là : langtucodon19882000

mong được mội người chỉ giáo

người đi 1 nửa hồn tôi chết 1 nửa hồn kia đứng chửi thề
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Cho tui tham gia với

Họ và tên : Trần Phước Gia ( 1990 )

Nghề Nghiệp : sinh viên 

Địa chỉ thường trú : 79 Hùng Vương - Q Ninh Kiều - TP Cần THơ

Yahoo : giaphuoctran@yahoo.com    -  Fone : 0168 9 351 222

sở thích : sáo , tiêu , harmonica  , saxophone

Thích câu nói : Thà ta phụ người chứ không để người phụ ta ha haha hahahaha

Mong dc làm wen và chia sẽ với anh em.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

em cũng xin được đặt 1 viên gạch cho topic phát triền để mai mốt ank em cho nó lên sàn kiếm lời :D:D

Trần Công Thạnh

YM:kongthanh_qtriks

phone:0984768428 ( chỉ ank em damsan thôi nhé,thói quen của em là dùng nhiều sim với nhiều nhóm khác nhau,chia đầu số luôn, hiện em chỉ có 2 con 2 sim 2 sóng thôi )

em đang học năm 2 Thương Mại, em đến với sáo là do thằng bạn nó cầm về 1 cây + nhà biên giới hay xem phim Tàu nhìn cực kết mấy vị áo đen thổi sáo..

hiện thì em mới bập bẹ được vài nốt nhưng mong sao sau này biết thổi lên cầu Nam Thăng Long thổi nửa ngày cho nó bõ .. rất mong được các bác chỉ giáo

à cái topic này,nếu ai là new mem mới học như mình cũng vào xem thử nhé :http://damsan.net/forums/thread/25448.aspx#25524

C'man DD: xxxx768428 Muốn biết thêm xin tìm kiếm trên google vs từ khóa : Trần Công Thạnh, cmantkyn , kongthanh và trên Facebook vs tên C'man Thanh:D
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Mình mới tham gia diễn đàn và cũng mới làm quen với sáo

Họ tên : Đỗ Tiến Trung

Nghề nghiệp : Sinh viên

Điện thoại : 0915684454

Nick: tien_trung_bk70@yahoo.com

Bài đầu tiên tớ thổi là bài : Nữ Nhi Tình

Địa chỉ : 112 tổ 9a ngõ Gốc Đề phường Hoàng Văn Thụ, quận Hoàng Mai, Hà Nội

Thân chào các bạn ^^

Page 3 of 20 (288 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS