Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Anh Vẫn Hành Quân.

rated by 0 users
This post has 15 Replies | 1 Follower

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
haohange1984 Posted: 04-11-2008 10:39

Tôi muốn nghe tác phẩm "Anh vẫn hành quân" độc tấu bằng sáo trúc do các nghệ sĩ biểu diễn.Nhưng tìm trên mạng mãi chẳng thấy.

Vậy bác nào có bản nhạc này thì post lên cho tôi thưởng thức với (càng nhiều bản do các nghệ sĩ độc tấu thì càng tốt).

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

http://www.mediafire.com/?zcyygb9mg12 

tui up lên đó rồi! bác vào down về nghe thử! mà tui mạn phép có ý kiến nhỏ này mong bác đừng giận! lần sau bác có thế lựa chọn ngôn từ nhã nhặn hơn một chút được không!!  tui nghe bác nói cứ như là sếp giao trách nhiệm cho nhân viên vậy!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nên đổi từ haohanghe -> haohansep
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Thanks so much. 2 bác nói thế nào.Em thấy những lời đó hết sức bình thường. 2 chữ"muốn nghe" in đậm là em muốn nhấn mạnh đó thôi là rất cần. Chứ có gì đâu. Thôi tóm lại có gì mong các bác bỏ qua nhé!!!! em ăn nói không được dễ nghe cho lắm.

Mà bác nào còn phiên bản : Anh vẫn hành quân nào khác , nghe nói còn có bản của các thầy: Đinh Thìn, Triệu Tiến Vượng, và Trần Thanh Trung , nếu có thì phiền các bác post lên cho em xin.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

gui bac, bai nay` em co lau roi` nhung khong biet ai thoi het :

http://www.mediafire.com/?0k0en0njaot

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Cảm ơn bác Lee nhiều. Bản này chơi hay quá. NHưng đáng tiếc là chất lượng âm thanh không tốt lắm, hơi bị rè.

Vậy Bác nào còn bản khác hoặc bản có chất lượng tốt hơn thì phiền các bác  tiếp tục post lên share cho em với nhé.  Em khoái nghe  tác phẩm Anh vẫn hành quân lắm.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
cái bài này tui hỏng thấy có sheet, có hong cho tui xin, bài sheet của tui hơi khác bài này???
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Cám ơn cậu nhé, mình vừa down về.Nghe cực phê, sẽ cố học lấy bài này, nháy lưỡi kép thì dễ, nhưng đoạn điệp khúc khó tập quá.Ai có bản nhạc cho mình với.Cám ơn trước nha
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

chào bác KIMVATU. Hình như bác là thành viên mới của diễn đàn này. Em nghe bác nói nháy lưỡi kép của bài anh vẫn hành quân thì dễ , em nghĩ là trình độ của bác rất có hạng.Xin hỏi Bác là dân nhạc viện hay là nghiệp dư như  tôi.Bác đang ở đâu vậy? Bác bao nhiêu tuổi? ĐÃ học sáo được mấy năm rồi?

Nếu không phiền bác có thể thu âm vài bản nhạc bác thổi rồi upload lên để mọi người thưởng thức, âu đây cũng là dịp bác chào hỏi các anh em trong diễn đàn của chúng ta.

cảm ơn bác nhiều

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Bài của bác Lee post lên nghe thích thật, mà chắc là nó được thu từ lâu lắm rồi í nhỉ! Như là thu từ radio thời kháng chiến ấy!
tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Thiện tai, em nói chữ "dễ" hơi quá, móng các bác đánh cho 2 chữ đại xá,lúc nào rảnh thì em thu một hai bài và xin kính các.Em có mấy bài tâm đắc như "A time for us", hoặc" Yesterday once more", "scarborought fair", hehe, em thử nhạc tây trước, thấy dễ hơn nhạc ta, thế là thổi. Sáng mai em thu thử hầu các bác  

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Em học sáo nhưng mê tiêu, đây là bài "scabourought fair" em thổi bằng tiêu, thu kém nên rè quá, các bác nghe tạm đánh giá giùm em nghe.Nhân đây, bác nào yêu Tiêu và siêu về Tiêu thì chỉ giáo em thêm nhé.Thanks, cám ơn.Đây là link nè  http://rapidshare.com/files/112285069/Untitled_Narration_0001.wma.html
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Tiếng tiêu hay lắm í! Tuyệt!Big Smile

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

không được các bác bảo, thì em tưởng đó là kéo nhị rồi.

Thổi mấy bài nước ngoài, không có nhạc đệm thì thường không phát huy hết được cái hay của sáo ta. 

Page 1 of 2 (16 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net