Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ký hiệu này trong bản nhạc sáo trúc Trung Quốc có nghĩa gì vậy?

rated by 0 users
This post has 21 Replies | 1 Follower

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

hình như quan điểm của bác là phải chơi cho được bài này, đoạn nào kỹ thuật khó thì giảm bớt độ khó của nó. Em không tán thành ý kiến đó của bác, giảm bớt đồng nghĩa với việc đoạn đó khi nghe sẽ giảm đi rất nhiều tính chất của nó.

Tại sao bác không cố gắng trong phần luyện tập kỹ thuật, khhi nào thành thục rồi quay lại chơi sao cứ phải giảm bớt đi để chơi cho được nhỉ.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bác sáo trúc hiểu nhầm em rồi. Em chỉ trích lời của bác có đúng một câu "âm nhạc là 3 lần sáng tạo". Sau đó là toàn lời của em đấy chứ!!!

em nói người nghiệp dư thì chơi một kiểu (ý nói kỹ thuật chưa cao). có nghĩa là họ  chơi nhưng  có thể không hay lắm. Em không có ý gì bác ạ.

Thôi thì mọi người trả lời giúp em Trong cái chỗ đánh lưỡi trên khi nào dùng TK, TKT, TTK. 

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nghiệp dư thì có thể chơi hơi khác với chuyên nghiệp, chứ còn chưa hay lắm thì chưa chắc.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

theo quy luật thì chổ đó phải đánh T-TK.

Nghiệp dư đâu phải là kỹ thuật chưa cao. MHM thấy nhiều người chuyên nghiệp củng có ra ôn ra toi gì đâu. MHM là một điển hình nè.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Vâng.Các bác nói vậy làm em thấy tự tin quá. Em đang hằng ngày luyện tập chăm chỉ đây . Hy vọng một ngày có thể sánh vai với những người chuyên nghiệp.

Mà bác saotruc còn giận em không thế. Có gì mong bác bỏ qua cho em nhé. Khi nào bác ra Hà Nội em phải đến thỉnh giáo bác mới được.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ô hay, bác này lạ thật, tui có nói bác là tui giận bao giờ? Tui chỉ phản đối lời của bác thôi mà. không lẽ cứ mỗi lần phản đối việc gì là giận sao? Saotruc tui thì lòng dạ hẹp hòi thật, nhưng không đến nỗi đó. Bộ bác tưởng tui nói về tui à? như vậy là bác đánh giá saotrúc tui như thế thì tội nghiệp quá.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Các bác ơi, em muốn hỏi tí, làm cách nào để thổi được các nốt từ DO2 trở lên thế. Em luyện mãi chỉ đến Si 1 là cùng. Mong được chỉ bảo.
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Page 2 of 2 (22 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net