Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Các địa chỉ dạy sáo, mua sáo ...

rated by 0 users
This post has 145 Replies | 7 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Em không ghét sáo VN nhưng thực sự thì em rất thích sáo TQ, chắc tại hồi bé hay xem phim Tàu. Em mới mua sáo TQ, hết 40k ở nhạc viện HN, nhưng ko có cái màn gì gì đó nên thổi vẫn ko giống, anh em có biết chỗ nào ở Hà Nội bán cái màn bịt lỗ sáo thì chỉ cho em với!
Núi thấp còn có núi thấp hơn
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Thì bạn ra chỗ mua sáo hỏi bán màng. Người bán sáo đó cũng lạ nhỉ, bán sáo TQ mà không bảo người ta mua màng thì thổi gì :D, mà dùng ít lâu khéo tiền màng còn đắt hơn tiền sáo. 40k thì đến sáo VN còn khó kiếm loại đúng note chứ đừng nói sáo TQ.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

tuan1812:
Em không ghét sáo VN nhưng thực sự thì em rất thích sáo TQ, chắc tại hồi bé hay xem phim Tàu. Em mới mua sáo TQ, hết 40k ở nhạc viện HN, nhưng ko có cái màn gì gì đó nên thổi vẫn ko giống, anh em có biết chỗ nào ở Hà Nội bán cái màn bịt lỗ sáo thì chỉ cho em với!

ở nhạc viện cũng có bán màng mà bạn, mà giá 40k để mua một cây sáo tàu thì mình nghĩ nó ko chuẩn cho lắm, nếu bạn đã thích sáo TQ thì đầu tư mọt cây xịn hẳn đi tập cho thuận tiện

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Chẳng biết các hàng ở nhạc viện có bán máng áo hay không vèi chưa hỏi., nhưng đi dạo một vòng thì không thấy cái nào đc dán màng hết, toàn dán băng dính hết thui, mình có hỏi một anh học nhạc viện năm 4 thì thấy bảo là không bán, nếu dán băng dính thì tiếng sáo cứng đơ, dỏm hơn sáo việt nhiêều. Mình cũng có đi vòng vài hàng ở đó, sáo tàu loại dỏm, bán ít, bụi bám đầy, không dám thử nữa, thổi một cái bụi tung mịt mù, mồm toàn sạn, mà loại đó dưới Hà Đông chỉ bán 25k/ cây, chất lượng tương tự, cả thùng trăm cây vào chọn cây nào thì chọn, lựa mệt nghỉ, thoỉa mái lắm, mỗi tội qua đó hỏi màng mà không ai bít là cái chi hết. Còn nếu bạn dán tạm màng bằng băng dính thì mình khuyên nên lựa lịa băng dính nào càng mỏng càng tốt, không nên dán căng quá, nên dùng loại băng dính 2 mặt loại mỏng, như vậy tiếng sáo cũng đỡ thô hơn, tất nhiên đây cũng chỉ là biện pháp tạm thời, mua đc màng thì tốt, mỗi tội ở HN cũng chưa hỏi đc chỗ nào bán màng hết á.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Cái sáo TQ em chỉ mua chơi thôi, chứ chưa dám bỏ nhiều xiềng mua sáo xịn vì thổi chưa tốt, và cũng chưa biết cách chọn sáo. Đúng là dán băng dính vào thổi hơi dở, nhưng thú thật nó là cái sáo tốt nhất đến lúc này của em. Mấy cái sáo VN của em toàn loại dởm (do lúc mua ko biết chọn T_T)
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
he he SV chiện viêm màng túi là bt, chứ ngày xưa tui cũng toàn thủi sáo 10-15k thui mà, cậu bỏ 40k cũng coi là đầu tư rùi, bạn chịu khó kiếm cái gì mỏng dán màng thì tiếng sáo cugnx tương đối ổn đó, các loại sáo TQ đó đc cái mã khá đẹp, thổi các note tone1 khá dễ, nhẹ, xuống do1 dễ dàng, ít tốn hơi đúng không, tuy nhiên thường chỉ lên đc do3, cá biệt lắm thì lên đến re3, cái mình không thik nhất là giữa tone1 & tone 2 tiếng sáo khá khác biệt nhau chứ không êm đều như sáo việt. Hình như mình nhớ bạn cũng ở gần Bk thì phải, nếu gần đó thì hum nào ae gặp nhau 1 chút nhé trao đổi chút kinh nghiệm xem sao, ờ mà lúc tui mua cây tàu dỏm của tui thì kết nhất là đc cái hộp rõ đẹp, hic, không biết trên nhạc viện có cho hộp ko.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Cái hàng em mua thì em ko thấy, và họ bảo cũng ko bán loại đó nữa, em ko biết trên Nhạc viện còn hàng khác không. Cái sáo TQ của em ko có hộp, chỉ có vỏ thôi. Còn loại có hộp em nhìn thấy trên Hàng Mành, đẹp long lanh, giá cũng đẹp 150k :(

Anh em ở Hà Nội có hay tụ tập ở đâu không, khi nào cho em đi với, giao lưu làm quen luôn với mọi người

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
tuan1812:

Cái hàng em mua thì em ko thấy, và họ bảo cũng ko bán loại đó nữa, em ko biết trên Nhạc viện còn hàng khác không. Cái sáo TQ của em ko có hộp, chỉ có vỏ thôi. Còn loại có hộp em nhìn thấy trên Hàng Mành, đẹp long lanh, giá cũng đẹp 150k :(

Anh em ở Hà Nội có hay tụ tập ở đâu không, khi nào cho em đi với, giao lưu làm quen luôn với mọi người

mình thấy nếu ở nhạc viện ko có màng thì bạn có thể dùng loại nilon người ta hay dùng để dán vào bề mặt thức ăn để để vào tủ lạnh ý, nó được dùng nhiều trong đám cưới, ở nhà hàng, mình thấy loại nilon ấy rất khó bị rách mà nó lại rất mỏng, dai nữa , mình cũng định chơi sáo trung nhưng giờ thì chưa tìm được cây ưng ý, với lại chưa đủ tiền để mua

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

uầy thực ra khoe thế thui chứ thực ra tui cũng chỉ là hộp giấy thui, hỏng có sang chi đâu, nhưng thấy nó đẹp, đi đâu vác đi hay đc khen, mỗi tội cái bên trong nó hổng có hứng khoe, cho ng` ta nhìn thèm chơi thui, thủi thì phải thủi sáo khác, giá trên hàng mành cắt cổ vậy thì chịu khó dành thêm khoảng trăm nữa nhờ mấy bác trong miền nam mua cây 250k như của bac tieukiemgiangho dùng vậy mới dám khoe cơ.

Dạo trc thì ae quanh khu BK này hay tập bên CV Thống Nhất, sau tết các thành viên cũng đều bận nên chạy hết cả, bạn có thể cho minh nik hay SĐT thoại ko khi nào có gì ae gặp nhau thì gọi, gặp đông thì chưa chắc chứ thỉnh thoảng tụi nạy vẫn vài ng tới gặp nhau nc, thấy bạn ở TKC thì pgải, nhg ko bít cách nào ll nữa.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Anh add nick em nhé: selfish_boy91

Mobile: 0987671658

Nhà em ở phố Trương Định, cũng gần BK thôi. Nếu rỗi thì em đi với mọi người :)

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Nhà em ở phố Trương Định

Uầy, không khéo lại cạnh nhà tui cũng nên. Nghe cái nick thấy nhột nhột, hic, "xéo phịt", mình lại sắp có chỗ để đi chơi rùi!, olala Photobucket

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Mấy hôm trước có qua công viên thông nhất chơi cùng đứa bạn gái cấp 3.ở đó không gian thoáng mát mọi người phần lớn tập thể dục và câu cá rất lý tưởng để tập tành.mình đi qua có thất một quầy bán sáo chọn mãi mới đc một cây thổi ra tiếng 15k (khổ cái cứ thấy sáo là muốn mua)

Yeshôm đó có một mình thổi sáo thôi hình như ko có nhiều người để ý chỉ thấy mấy đứa con gái lại gần anh em nào chưa có người yêu thì nên năng ra tập.Umbrellacũng muốn gặp gỡ mọi người ko biết lịch thế nào cả địa điểm nữa.mình cũng cần một cây sáo làm bạn nghe nói ở hàng mành có ban bạn nào đến rồi có thể cho mình biết giá và chất lương ko.ở đó bán tiêu chứ."mình thổi bình thường nhưng đc cái hăng hái bài nào cũng muốn thổi."{
mình ở ngã tư sở sdt 0974459209

Khi nào có dịp xu họp gọi mình nhé.

Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
cháu có học sáo của thầy Nguyễn Thắng - nghệ sĩ sáo trúc ở phố Phùng Khắc Khoan. Thầy dạy rất tâm huyết và dễ hiểu. Cháu biết trang web này qua thầy cháu đấy ạ :D
Cuộc đời là bất phương trình Bao nhiêu ẩn số bấy nhiêu bực mình
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
he xin chào bà con, nay rảnh 1 tí tẹo, đề nghị bà con không chat chit ở topic này nha, nơi này chỉ giới thiệu những địa chỉ dạy thổi sáo, bán sáo, ... những vấn đề liên quan đến sáo trúc thôi.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
.
Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Page 4 of 10 (146 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net