Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cho em ý kiến chút ha!

rated by 0 users
This post has 3 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Chào các bác, em là phudinh.nguyen nè!

Em xin mạn phép tí xíu! Nếu có gì hổng phải, xin các bác rộng lòng tha thứ mà bỏ qua cho em nha!

Em thấy là diễn đàn "cuả chúng ta" chưa có mục thơ diễn xuôi. (Mà thơ diễn xuôi là cái gì zậy ta? Hì! Chắc là có nhìu bác tự hỏi như zậy lắm ha?) Nói văn hoa xa lạ vẽ vời zậy thui, chứ thật ra ai cũng đã từng được nghe, thậm chí là đọc nó rồi đấy (mà tại hổng để ý đó thui!).

Các bác còn nhớ "Hịch tướng sĩ" của Trần Quốc Tuấn hông? Đó, nó đó!

"Ta thường tới bữa quên ăn, nữa đêm vỗ gối, ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa..."

Hay như là "Văn tế Trương Quỳnh Như" của Phạm Thái:

"Nương tử ơi! Chướng căn ấy bởi vì đâu? Oan thác ấy bởi  vì đâu? Cho đến nỗi xuân tàn hoa nụ, thu lẫn trăng rằm. Lại có điều đau đớn thế, nhà huyên ví có năm có bảy mà riêng mình nàng đeo bạc phận thì  lửa nguội nước vơi còn có lẽ..."

nghe cũng hay chứ phải hông các bác? Thiêng cổ hùng văn của dân tộc cả đó mấy bác!

Zới lại em thấy trong diễn đàn mình cũng có nhìu bác thix dùng dùng thơ hoặc ngôn ngữ Hán - Vệt lém. Bởi zị em mí dám mạo muội xin phép các bác...

Mong là các bác thẳng thắn mà cho em ý kiến chân thành nha!

Sẵn đây, em xin post lun một bài của em lúc còn trọ học năm hai ở Thủ Đức, xem như là "món quà ra mắt chuyên mục" này nha!

MẸ!

Mẹ! Con chưa bao giờ nhớ về mẹ như mẹ vẫn thường hằng nhớ về con

Con đã từng ngồi hàng giờ ngoài hiên... để nhớ tới người con yêu, chứ chưa bao giờ là để... suy tư về mẹ.

Tiền hằng tháng mẹ cho,... con tiêu xài một cách vô tội vạ, những lời mẹ dặn dò,... con thường bỏ ngoài tai.

Thế nhưng chiều nay, con bỗng ngồi hàng giờ ngoài hiên...

Mẹ ơi! Con nhớ mẹ!

Con nhớ mẹ hơn cả những lúc con nhớ tới người con yêu, hơn cả những lúc con ngóng chờ một điều kì diệu đến.

Mẹ ơi! Chiếc xe tang chiều nay... chợt vội vàng, lướt nhanh qua trên phố đã làm con giật mình, hoảng sợ.

Con... con đã sai rồi, mẹ ơi! Mẹ ơi!

phudinh.nguyen

Sống không có nghĩa là tồn tại.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Trước đây diễn đàn cũng có một số mục khác nhưng cũng về nhạc cả, nhưng vì thấy quá nhiều mục ruờm rà, gay lõang diễn đàn nên mới cố gắng dọn bớt còn lại nhiêu đây. Nếu thêm mục văn thơ thì quá lõang cho diễn đàn âm nhạc. Nếu cần, thì chúng ta sẽ liên kết với một trang thơ nào đó. Vì các diễn đàn thơ cũng rất nhiều rồi, trong khi đó diễn đàn về nhạc dân tộc thì rất ít mà không chuyên thì hình như chỉ có Damsan. Vì vậy, bác có thể thả hồn thơ hay bình thơ vào trong một topic mà thôi, như topic những bài thơ hay đó. Như vậy thì mình sẽ không làm lõang diễn đàn này mà cũng không phải quá cực đoan là chỉ có nhạc.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
pác phudinh.nguyen mà gặp kimlamtk thì sẽ không biết là đại họa hay đại phúc đây ! Hy vọng lần offline sắp tới sẽ ko thiếu 2 pác.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bữa nào phải diện kiến bác phudinh.nghia mới được . xin bác chỉ giáo nhiều nghen .

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Page 1 of 1 (4 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net