Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thân chào các thành viên thân yêu của Đamsan !

rated by 0 users
This post has 22 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Thân mến trả lời bạn Doremi là việc xuất hiện link của youtube trong video bạn đề cập là chuyện không ai mong muốn và ngoài tầm kiểm soát của DamSan (youtube có quyền để bất kì link nào vào các video được up lên youtube). Rất cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến trong việc này.

Trong nội qui của diễn đàn cũng đã có qui định về việc mọi thành viên phải hòan tòan chịu trách nhiệm trước pháp luật về những gì thành viên đó trao đổi trên forum và mình cũng rất tin tưởng là anh em thực hiện nghiêm túc việc này.

Chúc bạn năm mới thật vui Smile  !!!

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Còn vấn đề này nữa bác admin à! bác đã xem và hiểu được ý nghĩa của bài thơ này chưa, riêng tôi tôi thấy bài này không ổn, mong bác duyệt lại bài này. Tôi xin trích một đoạn thơ trong bài Về Trên Nạng Gỗ do kimlamtk post lên để các bác đánh giá nhé :

...

các từ được bôi đen ngụ ý gì !!!? Tôi nghĩ khi các bác hiểu được dụng ý của tác giả thì sẽ xóa bài thơ này để thực hiện đúng tinh thần nội qui của diễn đàn.

Cuộc đời là bậc thang không nấc chót Việc học tập không có trang sách cuối cùng! "Lượm của người khác !"
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Xin khẳng định với bác doremi ngay là các video mà bác đề cập hoàn toàn không phải là của damsan, việc các video này nằm chung với các video của damsan là do trang youtube xếp chung lại với nhau do có từ liên quan nào đó, ví dụ trong phần "Đánh lưỡi đơn" là do nó có từ "luoi" trong đó, trong phần này thì các video mà có từ "luoi" hoặc "sao" hoặc gì nữa thì tui không rõ, được xếp chung với nhau.

Việc loại các video ăn theo này là ngoài tầm kiểm soát của admin, trừ phi damsan lớn mạnh lên mua đứt trang youtube thì may ra ...

Bác có ý tốt khi nêu ra các vấn đề nhạy cảm trên nhưng có nên post bài này chăng khi như vậy đã gợi lên sự tò mò nơi người đọc, mà dân VN ta vốn tò mò cái gì càng cấm càng khoái, như mấy vụ báo chí làm rùm beng các scandal diễn viên này nọ ...

Bác admin nói đúng, nếu bác doremi phát hiện có lỗi gì thì nên sử dụng chức năng "Báo admin"

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

cổ nhân vẫn thường nói : " Dĩ hòa vi quý " . Bác Doremi có lòng đưa ý kiến như vậy toàn thể Damsan rất hoan nghênh và cảm tạ lắm .

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

dam san có 1 thành viên như bác doremi thật là đáng qíu!bác đã chịu khó đọc nội quy của điễn đàn ..xem từng hình anh đến video clip !đọc từng bài vít của anh em..chà chà

bái phục ! bái phục!

mấy cái đó em chưa bao giờ làm đc cả mặc đầu em đã tham gia điễn đàn này từ rất rất lâu  roài!Embarrassed 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Trước hết tui xin cảm ơn bác Doremi. Damsan rất cần những phải hồi như thế.

Tui xin thành thật nhận lỗi vì đến lúc này mới đọc topic này.

Việc các đọan video bị các video khác chen vào đó là do việc  sắp xếp của trang youtube. Chúng ta không thể nào kiểm sóat được. Nếu bạn chịu khó tìm thì sẽ thấy rất nhiều video của những nguời tên tuổi cũng bị tai nạn tưong tự như chúng ta. Nhưng theo tui nghĩ, ý của bác Doremi cũng rất hay. Theo tui, đến lúc nào đó, chúng ta phải post video của chúng ta lên site riêng của mình để có thể kiểm sóat, tránh tình trạng chúng ta dùng đồ miễn phí để rồi phại chịu "nằm chung chổ" với các video không tốt đẹp đó. Việc này còn dính đến kỹ thuật và kinh tế nên anh em Damsan chúng ta cũng phải họp một chuyến thôi.

Còn về câu văn không phù hợp thì do số lượng bài quá nhiều, các mod và admin không đủ thời gian xem hết, thứ 2 là kiến thức của ban quản trị cũng còn nhiều chổ chưa hiểu rõ các ngụ ý hay vấn đề liên quan. Cho nên để khắc phục tình trạng này thì chúng ta chỉ có cách là kêu gọi tòan thể anh chị em khi thấy bất kỳ câu chữ, hình ảnh nào không tốt thì nhanh chóng thông báo cho ban quản lý biết để xử lý càng sớm càng tốt. Và trong mỗi chúng ta khi post bài cũng phải kiểm duyệt chính mình để cùng góp sức cho damsan vừa "giàu" vừa "đẹp".

Đây là topic rất có ích cho damsna, chân thành cảm ơn mọi nguời.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Wink Hoan hô tinh thần "thượng võ", của các thành viên diễn đàn, nhất là ban quản trị diễn đàn. Cảm ơn các bác đã đọc ý kiến đóng góp của tôi và đã tiến hành khắc phục một phần không đẹp đã tồn tại trên diễn đàn. Tui nghĩ các pác phản ứng như thế sẽ nâng thêm tình cảm và sức gắn bó với diễn đàn của các thành viên. Tui cũng xin tạ lỗi với ban quản trị diễn đàn, bởi tôi chưa hiểu nhiều về youtube nên có những ý kiến hơi bị "mặn" một chút nhưng cũng bởi xuất phát từ lòng chân thành với diễn đàn thôi. Tui cũng đồng ý  với ý kiến của bác saotruc  "Theo tui, đến lúc nào đó, chúng ta phải post video của chúng ta lên site riêng của mình để có thể kiểm sóat, tránh tình trạng chúng ta dùng đồ miễn phí để rồi phại chịu "nằm chung chổ" với các video không tốt đẹp đó Việc này còn dính đến kỹ thuật và kinh tế nên anh em Damsan chúng ta cũng phải họp một chuyến thôi." 

Hoan nghênh, very hoan nghênh !!! Yes

Cuộc đời là bậc thang không nấc chót Việc học tập không có trang sách cuối cùng! "Lượm của người khác !"
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Vậy điều gì tạo nên sự khác biệt giữa youtube với 1 ABC nào đó?

Cầu người hơn cầu mình.
Page 2 of 2 (23 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net