Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

MỜi mọi người nghe và góp ý !

rated by 0 users
This post has 40 Replies | 4 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
tieu_kiem:
Hai ông này lạ nhỉ
bác này lạ nhỉ, ko biết lạ chỗ nào nhỉ!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Wink Tui thấy thanhnhat thổi bài này nghe cũng đc đấy chứ. Nhưng mà tui thấy thanhnhat nghỉ lấy hơi hơi lâu nên câu nhạc nghe bị gián đoạn và có chổ nhã chữ hơi gấp. Tui nghĩ rằng thanhnhat ráng luyện chừng 7 ngày nữa để khắc phục các đóng góp của các bác Lee, bác saotruc ...  (ngày luyện chừng 12 tiếng thôi hi hi ) đảm bảo khi đến ký túc xá các trường đại học mà thổi không chừng các quý cô nương sẽ chạy theo rần rần để mà  trị tội... hehe. Tui là dân miền tây nên cũng đã từng tập luyện và thổi được bài này, nhưng chỉ chơi được với sáo chợ thôi. Đợi khi nhận được cây sáo chuẩn của MHM gởi, tôi sẽ bày đặt bắt chước thổi vài bài up lên để tra tấn cái màng nhỉ của các chư vị tiền bối huynh đệ  một phen. Ý mà quên tôi đâu có biết cách để thu và up lên đâu !!!
Yêu chân thật đời cho là ngốc Yêu chung tình đời gọi là ngu Yêu giả dối đời cho là lừa đảo Yêu qua đường đời gọi đứa sở khanh.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
may pac lam on chi cho em cach thu am bang may tinhSad
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

có vài cách thu, dễ nhất là dùng điện thoại di động, thu chế độ wave, sau đó chuyển qua máy tính đổi định dạng thành mp3 úp lên trang musicwebtown.com rồi thảy link về cho anh em nghe, cách này bèo nhất, âm chán ẹ, bác nào có máy mp3 thu thì chất lượng sẽ khá hơn.

nếu máy tính của bác có sound card thì chỉ việc sắm thêm cái micro chắc chừng 50 ngàn nữa, dùng phần mềm cooleditpro 2.0 tải trên mạng về rồi gửi mail qua tui, tui sẽ thảy c.r.a.c.k cho hoặc mấy bác tìm đc lun thì hay quá, chỉ có điều hơi khó tìm thôi, giờ tui tìm lại cũng ko đc. dùng cái này thì sau khi thu bác có thể chỉnh được âm lượng, xóa mất tiếng rè rè của quạt máy, hay còn gọi là tiếng xì thì phải, xài cũng ko khó lắm, nhưng phải kiên nhẫn 1 tí. tui vẫn xài như thế để thu, có điều tui thổi ẹ quá chả dám up lên.

bác nào có cách khác hay hơn thì chỉ anh em tiếp nhá!Smile 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hồi tui còn như ThanhNhat bay giờ, mỗi ngày tập 8 -9 tiếng vào những tháng  hè và những tháng kia thì 3- 4 tiếng mỗi ngày, nhưng cũng không thổi được như Thannhat.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

saotruc:
Hồi tui còn như ThanhNhat bay giờ, mỗi ngày tập 8 -9 tiếng vào những tháng  hè và những tháng kia thì 3- 4 tiếng mỗi ngày, nhưng cũng không thổi được như Thannhat.

Bác Sáo Trúc luyện công một ngày 9h, em bái phục, hèn gì công lực thâm hậu, em cũng muốn luêện lắm,nhưng không kiếm đâu ra một chỗ không có người để thoài mái luyện tập, phải chi ở đây còn rừng:D

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
 Để thu bằng máy tính thì chỉ cần có cãi micro là xong, còn chương trình thu âm thì dễ. Trong window có sẵn chương trình sound recorder rồi, (Start/ All Programs/ Accessories/ Sound Recorder). Chương trình này dùng để thu chơi thì cũng được, nhưng chất lượng âm thanh cũng bình thường thôi và không các các công cụ chỉnh sửa. Còn không thì có thể down trên mạng chương trình ghi âm, có nhiều lắm, tui hay dùng Audacity, free, không cần phải crack. Để save file dưới dạng wave thì ok, muốn save file dưới dạng mp3 thì cần down thêm file lame_enc.dll nữa, google là ra ngay.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
sound recorder của tui xài sao chỉ cho thu có 1 phút à, bác có cách nào thu dài hơn ko? xài thằng cool thì hay thật, nhưng sợ rắc rối quá mọi người ngại ko dùng!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Thì có thằng audacity mà em vừa nói đó, đơn giản mà.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

đây :         http://www.mediafire.com/?ahy2wcngjmy

đó là phần mềm mà em dùng để thu âm ngoài tiện ích có sẵn của windows.

Phần mềm này thu âm rất tốt, dễ cài đặt. Cần có microphone và sau khi thu âm có thể cho ra 3 định dạng.

Input Pin    :    Microphone

Output type     :      có thể chọn MP3 hoặc WMA hoặc Wave

nhưng nhớ là chọn nơi lưu và đặt tên cho nó trước khi bắt đầu thu.

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hy vọng sau đợt này sẽ có nhiều bạn thu và đưa lên tiếp.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
thế là bác tuan cứ mạnh dạn thâu âm nha, ngày mốt em lên nhà bác admin thu bài "nửa đêm thấy ta là thác đổ" bằng song hoa tiêu.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Trong 1-2 tuần tới em cũng sẽ thu âm bài "đất phương nam" bằng cây tỉ mộc tiêu để các bác kiểm nghiệm âm thanh. Hi vọng bác saonhua sẽ không thấy tiếc vì tặng một cây tiêu quý cho em Big Smile.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bác có thổi dở tui cũng ko tiếc, để lại cho tui thổi mới thấy tiếc, vì tui thổi xong kể như mất giá cây tiêu, hè hè hè
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
 Hic, thất hứa với bác saonhua rồi. Đợt vừa rồi em bận quá, bây giờ đi làm rồi nên không có thời gian tập gì cả, chắc phải đợi một thời gian nữa vậy.
Page 2 of 3 (41 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net