Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

MỜi mọi người nghe và góp ý !

rated by 0 users
This post has 40 Replies | 4 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 Posted: 01-20-2008 23:04

http://www.mediafire.com/?btpjn00xe40

Hôm nay em thổi bài này để gửi các anh nghe thử và góp ý cho em.

Bài này là bài "Bài ca đất phương nam".

Với lại em cũng xin cảm ơn MHM, người đã tin tưởng và giúp đỡ em (về mặt vật chất :sáo)

Các anh cứ góp ý nha.

Cảm ơn những ai đã cố gắng nghe hết bài.

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Chắc tui cũng về tập bài này quá, bài này bác thổi khá mộc mạc, không có luyến láy ngân rung, nhưng cũng vì vậy mà bài nhạc có vẽ gần  gủi hơn. những kỹ thuật đó từ  từ sẽ có được thôi. Tui chỉ lưu ý vài điều, đó là bác đánh lưỡi đơn chưa được, đó  mới là đẩy hơi, mà hơi thì chưa ổn định nên khi  tách note nghe có tạp âm, cũng như là có tạp âm trong khi nhảy quảng tám. Chỉnh lại môi vì hơi còn xì. Tinh thần của bác rất đáng khen. Tui cũng cảm thấy thích khi nghe bác thổi vì nó không cầu kỳ,như bản bản chất người dân nam bộ. cảm ơn bác.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Cảm ơn anh nhiều, em sẽ ôn tập và điều chỉnh lại.
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Hi, Em thấy bác thổi  hay, mượt mà. Em xem nhận xét của bác Sáo trúc xong thì thấy bác thiếu đánh lưỡi đơn( nếu nghe bình thường em không nhận ra đâu). Bác ráng đánh lưỡi rõ và rung hơi là hay thôi( em thổi tệ hơn bác nhưng cảm nhận được), em cũng ráng tập bài này đây. Mong bác Sáo trúc thị phạm cho anh em học hỏi, chắc bác sáo trúc chỉ mê mấy bài đẳng cấp thôi, hehhe

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
như thế nào mới là 1 bài đẳng cấp , chuyện này trước tui, hoangtube và rùa có nói chuyện với nhau thì thấy rằng 1 bài đẳng cấp ko nhất thiết là 1 bài chạy ngón ào ào, đánh T-K ào ào, cỡ như bác rùa mà bảo bác ấy thổi lòng mẹ xem, bác ấy khóc tiếng Tàu liền. Điều này cũng giống như thổi hay khác với thổi giỏi vậy.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Leehonso nói phải, cho nên tui không dám chê, nhất là người mới tập như ThanhNhat. Đưa tui thổi cũng chưa chắc được vậy đâu.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Vậy mấy bài em thổi bị bác chê chắc thuộc dạng siêu dở luôn [:'(].
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Em có một hy vọng là mọi nguời có tập được bài gì hay thì cứ up lên cho mọi người cùng nghe và học hỏi. Sao cứ để ủ đó một mình.Đến cả thổi dở như em mà cũng dám up lên nữa là.

Em thấy chỉ cần ngồi trước cái máy thu (máy tính cũng được, không cần hình ảnh) thu xong rồi up lên. Chút xíu thôi.

Em chỉ có một mong muốn nho nhỏ như vậy thôi. Ví dụ như anh NINJA, em nghe nói là anh thổi bài giọt mưa thu rất truyền cảm, mong anh có thể cho em va mọi người nghe thử.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ThanhNhat nói rất đúng, rất đáng khen, đây là bài thứ 2 mà ThanhNhat đưa lên, với tuổi còn nhỏ mà có tinh thần như thế thì như tui thật lấy làm hổ thẹn, may mà tui cũng có đưa lên vài bài không thì không dám nhìn mặt ThanhNhat. Chúc ThanhNhat thành công.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
uhm, chuyện anh em chia sẽ bài thổi của mình còn ít quá, hy vọng anh em hãy tự tin mình là dân nghiệp dư mà thoải mái post tác phẩm.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

kirinhn:
Vậy mấy bài em thổi bị bác chê chắc thuộc dạng siêu dở luôn [:'(].

tội cho kirinhn quá, suốt ngày bị lão rùa chọc phá miết, tui thì bị cha nội lee dụ dỗ, bi giờ chỉ ngồi đục khoét cột cắt riết, chả thổi nổi 1 bài, ko dám nhìn mặt ai ráo, hôm nào phải luyện 1 bài úp lên học hỏi tinh thần của thanhnhat mới đc...Yes 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui chỉ lở tay chê Kinrin thổi chán một lần, vậy mà cứ bị lên án hòai. tui chỉ chê chán chớ có chê dở đâu nào. có thể chán do thể lọai nhạc. Mà lúc đó đâu biết là Kirinhn, cứ ngờ ngợ nên nói thế. Âu cũng là lỗi do tui, tui thổi chưa ra hồn mà lại đi bình phẩm nọ kia. Tui xin nhận lỗi và xin lỗi Kirinhn. Nếu Kirinhn không tha thứ thì tui sẽ không viết bài 1 tuần để tạ thêm lỗi với bác.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Trời ơi, em có lên án gì bác đâu, bác nhận xét sao thì em biết vậy thôi chứ. Mà chính vì lúc đó bác chưa biết em nên bác nhận xét mơi khách quan, chư biết là em rồi thì chăc thổi dở mấy bác cũng bảo được à. Em viết bài phía trên kia cũng là chỉ để trêu cho vui thôi, chứ cũng chẳng có ý gì đâu. Dù sao cũng là quá khứ rồi, mà bây giờ em thổi cũng khác hồi đấy. Nói túm lại là bác chẳng có lỗi chi hết, mà nếu bác cứ khăng khăng đòi tạ lỗi thì bác làm vài bài rồi up lên cho anh em thưởng thức vậy, chứ bác không viết bài trong 1 tuần chắc các anh em khác chửi em lên bờ xuống ruộng mất.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Hai ông này lạ nhỉ
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Có như vây anh em mới hiểu nhau, vì tui cũng tính nghỉ post bài 1 tuần, đơn giản là tui về quê ăn tết, tiện thể nghỉ post bài thôi Big Smile
Page 1 of 3 (41 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net