Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mua sáo Trung Quốc trên Ebay?

rated by 0 users
This post has 24 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
leehonso:

thưa mấy bác, thực sự em không rành lắm về cách mua bán qua mạng, nếu được mấy bác có thể giải đáp những thắc mắc sau của em được không :

+ Em phải chuẩn bị gì cho việc giao dịch qua mạng ?

+ Khi giao dịch thành công thì em sẽ nhận hàng ở đâu vậy ?

+ Nếu em đã trả tiền rồi mà họ gửi hàng bị lỗi hoặc hư hỏng trên đường vận chuyển thì phải xử lý và khiếu nại như thế nào vậy mấy bác ơi ?

Mong mấy bác hướng dẫn dùm em với !

Thông thường thì các trang bán nhạc cụ có uy tín họ không mua bán trực tiếp với khách hàng, pác phải vào trang web của họ kiểm tra xem họ chấp nhận mua bán qua các dịch vụ trung gian nào, rồi thì

1/ pác đăng ký một tài khoản với dịch vụ trung gian đó (tui thì dùng PayPal), một khi trong tài khoản có đủ tiền và đơn đặt hàng đã được xác nhận rõ ràng thì việc giao dịch được thành lập.

2/ khi đăng ký tài khoản với các dịch vụ trung gian thì pác phải cho họ địa chỉ rõ ràng và họ sẽ gữi hàng qua địa chỉ này, nếu muốn gữi tới địa chỉ khác, pác cần phải cho họ biết trước khi đặt hàng.

3/ khi đặt hàng, có phần hỏi pác mua bảo hiểm cho món hàng hay không(vài USD), nếu pác chọn mua bảo hiểm thì với những hàng hóa bị hư bể do lổi vận chuyển, họ sẽ gữi lại cho pác cái mới.

Hix, pác biết tự làm sáo mà, bộ thiếu tự tin hay sao mà định đi mua sáo xứ người vậy? phải làm 1 cây...ủa quên 1 bộ hay "bức" sáo TQ luôn coi, để tụi tui "người VN xài hàng VN", khỏi phải đặt mua mấy cây tiêu sáo TQ nữa mà sẽ đặt toàn hàng của pác không thôi.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác àh, đã biết làm sáo thì lại càng phải biết tham khảo và học hỏi sáo của người khác , với em chuyện bỏ ra 1 số tiền không nhỏ so với đồng lương để mua 1 cây sáo xịn rồi về đục khoét sửa chửa, nâng cấp thêm, thậm chí chẻ đôi để nghiên cứu cách xử lý lòng ống là chuyện rất bình thường. Vì vậy em rất tự tin vào tay nghề nâng cấp sáo của mình và em còn đang muốn nghiên cứu nhiều hơn nữa bác àh.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Thật hoan nghênh tinh thần học hỏi cầu tiến của pác lắm, có vậy thì tiêu sáo VN mới có dịp cạnh tranh với tiêu sáo của xứ người chứ.

Pác đang định tìm mua loại tiêu sáo nào của TQ vậy, xem tui có giúp được gì không.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Em muốn mua 1 cây tiêu F của TQ (loại C trầm của VN mình đó mà), nhựng thiệt là không biết cách nào để chuyển khoản vì không có visa hay Master card, nếu được bác có thể mua giúp em 1 cây loại selected không, ở VN em sẽ gửi tiền cho người nhà của bác, có được không bác ơi ?
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

leehonso:
Em muốn mua 1 cây tiêu F của TQ (loại C trầm của VN mình đó mà), nhựng thiệt là không biết cách nào để chuyển khoản vì không có visa hay Master card, nếu được bác có thể mua giúp em 1 cây loại selected không, ở VN em sẽ gửi tiền cho người nhà của bác, có được không bác ơi ?

Được chứ bác, không thành vấn đề. Bác cho tôi những thông tin cụ thể đi chẳng hạn:

+  tên trang web bán cây tiêu bác thích

+  Item number hoặc model

+  giá tiền

Tui sẽ tìm hiểu thêm và có thể có góp ý với bác.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
bác ơi thế bình thường mua sao trung quốc trên mạng thì là chỉ để làm cảnh thôi ạ chứ tập thì ko tốt hả bac.mà đã mua thì phải mua sáo trung quốc xịn nhưng nếu mà mua sáo trung quốc qua mạng thì chắc chắn là không biết chất lượng của nó nên xác định là sáo đấy thổi ko hay phải ko bác và nó sẽ sai nốt nhiều.nhưng nếu mua cho người mới tập thì có thể dùng được không bác.hay tốt nhất là lên mạng kiếm trang ưeb cso uy tín về sáo trung quốc để mua hả bac? Bác cho em hỏi với tại em cũng thích sáo lắm nhưng mà ko có kinh nghiệm chon mua^^.Thanks bac nhiều
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
cây tiêu không có thấy hình, bạn có thể post hình cây tiêu được không vậy?
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em cũng tìm kiếm trên mạng cũng giống cây sáo đó:

http://muanhaccu.com/?u=prd&su=d&cid=195&id=525

giá 60000 đồng , nếu Bác nào đã mua về thổi  , cho Em ý kiến .

Not Ranked
tiểu cầm thủ

em có người bạn ở TQ sap về VN,

tính nhờ anh đó mua dùm 1 cây sáo TQ chất lượng tương đối,

ko biết anh chị nào biết nơi nào, hay website giới thiệu thì chỉ em với, để tiện nhờ người ta.

cám ơn mọi người.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Đã mua trên website thì không cần thiết phải ở Trung Quốc bạn à !

Page 2 of 2 (25 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net