Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Kĩ thuật trong tiêu

rated by 0 users
This post has 36 Replies | 7 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

never:

bác nào cho em hỏi cái thế bấm lên đến fa3, son3 của tiêu. Em tìm nổ đom dóm trên diễn đàn mà ko thấy.

Cho hỏi là bác chơi tiêu loại 4-2 hay 5-1, nếu bác chơi hệ 4-2 thì phải chơi hệ phát triển của nó là 10 lỗ thì mới có thế lên sol 3 dc. Cụ thể ra sao thì hy vọng sắp tới rảnh chút là mình sẽ up video lên hướng dẫn cho bác !

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em đang chơi bát khổng tiêu tám lỗ.

Top 500 Contributor
Male
đại cầm thủ

Em nội công kém quá ! ai truyền cho em ít đc ko !em thổi cây tiêu đc nửa bài chắc đứt hơi " TIÊU " luôn quá ~.~

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

tiện hỏi luôn em đang chơi tiêu 2 lỗ bên dưới 4 lỗ bên trên không biết tiêu gì nữa

nếu thổi do3 thì ok thổi như đô 1 đô 2 bt nhưng không biết re3 mi3 fa3 sol3 la3 biết chỉ dùm em cái

tìm trong diễn đang ngại quá lòi mắt mất

yahoo: khongphailoi_th@yahoo.com.vn

sđt 01642605627

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Mình ko phải người chơi giỏi Tiêu. nhưng mình biết tiêu của bạn là tiêu Hệ 4 - 2 ( 4 trên 2 dưới ). Về note thì làm gì có lên được la3 với lại Sài tiêu thì cùng lắm dùng đến do3 thôi. chứ cao hơn nữa thì dùng sáo cho rễ thổi. 

Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng, bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
TamHoa replied on 08-31-2011 3:06

tiện hỏi luôn em đang chơi tiêu 2 lỗ bên dưới 4 lỗ bên trên không biết tiêu gì nữa

nếu thổi do3 thì ok thổi như đô 1 đô 2 bt nhưng không biết re3 mi3 fa3 sol3 la3 biết chỉ dùm em cái

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

têu hệ 6/1/1 mà bạn .vào youtubi có hướng dấn mà. nhưng thổi tiêu lên sol 3 khó lắm. còn phải xem cây tiêu có chuẩn hay ko. tiêu dở ko lên dc r3 chứ nói chi thổi lên s3 hả bn?

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

haidakmil:

TamHoa replied on 08-31-2011 3:06

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

têu hệ 6/1/1 mà bạn .vào youtubi có hướng dấn mà. nhưng thổi tiêu lên sol 3 khó lắm. còn phải xem cây tiêu có chuẩn hay ko. tiêu dở ko lên dc r3 chứ nói chi thổi lên s3 hả bn?

6-1-1 Là tiêu 8 lỗ (Bát khổng tiêu) Nó có 1 lỗ sau 1 lỗ bên và 6 lỗ trên

Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng, bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai.

Page 3 of 3 (37 items) < Previous 1 2 3 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net