Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Các địa điểm dạy sáo

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
bearbie Posted: 11-27-2006 7:29

http://www.ttvnol.com/f_377/450092/trang-5.ttvn

Ở TPHCM:

+ Nhạc viện TPHCM trên đường Nguyễn Du ,Q1 ( xin lỗi em ko nhớ địa chỉ )
+ Lớp nhạc cầu Kiệu , trên đường Hai Bà Trưng , ngay chân cầu Kiệu đấy ( em đang học ở đây )
+ Cung văn hoá lao động , ở ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai và Huyền Trân Công Chúa

Nói ra nhiều cũng vậy thôi
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

http://www.ttvnol.com/f_377/450092/trang-6.ttvn 

Để bổ sung vào địa chỉ của bác Leehonso:

* Nhạc viện TPHCM 112 Nguyễn Du Q.I
* Cung Văn Hoá Lao Động 55b Nguyễn Thị Minh Khai Q.I
* Lớp sáo trúc của nhạc sĩ Phượng Khánh 63/2/10 Lê Văn Sỹ Q. Phú Nhuận (gần cổng xe lửa số 6)

--------------------

Tại Cung Văn Hoá Lao Động có Câu lạc Bộ Tiếng Hát Quê Hương điều hành bởi Nhạc Sĩ Phạm Thúy Hoan và Nghệ sĩ Đàn Tranh Hải Phượng - CLB thường xuyên mở các lớp đàn Tranh, sáo, đàn bầu, đàn nhị và lớp hát dân ca. Để tiện liên lạc, bác có thể điện thoại trực tiếp với NS Thúy Hoan ở số 843-9199 để biết chi tiết ngày giờ có lớp...

--------------------

Này cô yenmusic, sao cô lại chỉ cho các bạn này đến chỗ tiếng hát quê hương vậy? Cô có biết làm như vậy sẽ làm thui chột tài năng âm nhạc của các bạn ấy không? Mẹ Phan Thuý Hoan đánh đàn tranh chứ gì, tự viết báo ca giùm cho con gái Hải Phượng phải không? Sợ hai mẹ con nhà ấy luôn, dốt mà lại còn làm tàng nữa. Hải Phượng tài năng không bao nhiêu mà khoái nổ, hồi đầu học đàn tranh thì thôi đánh cũng được sau đua đòi học thêm đàn bầu, nhị, tam thập lục tùm lum tà la để rồi bây giờ cái nào đánh nghe cũng không chịu nổi hết. Thế mà dám xăm mình ăn gan gấu đi dạy đàn bầu cho tụi Nhật, mở lớp đàn tranh rồi cho học trò ra mấy nhà hàng đánh vung vít, nếu tôi nhớ không lầm thì ở Majestic thì phải? Chắc hai vị này liên doanh với lão Trần Thanh Trung dạy sáo ở nhạc viện đây mà. Học với lão chắc 5 năm sau hoạ chăng biết thổi bập bẹ. Thôi xin can cô và các bạn chớ dại mà đến đó nếu không tiền mất tật mang đó, lời thật hơi khó nghe nhưng chỉ muốn tốt cho các bạn thôi.

---------------------

pác hoa trên đầu súng nói quá chính xác , chứng tỏ pác là người rất có hiểu biết trong làng âm nhạc , còn 1 địa chỉ học sáo nữa mà mấy bài trước tôi ko muốn nói ra , đó là nhà riêng của ông Trần Thanh trung ở dưới chân cầu Thị nghè ( đường Nguyễn Thị Minh khai ) , bởi vì ông này dạy hiệu quả thì ít , mà thu học phí thì rõ cao, hix, các pác thích tu luyện sự kiên nhẫn đến ngu người thì nên học ở đây , còn ở cung văn hoá lao động thì cung cách dạy rõ chán , thầy dạy sáo( gọi là thầy nhưng còn trẻ măng àh) quăng bài tập đó cho học sinh tập rồi sau đó bỏ đi chơi , lát xong quay lại bảo là chưa dc rồi tập lại...rồi hết giờ! Đó là chưa kể những ngày Cung văn hoá tổ chức lễ hội gì gì đó ( mà tháng nào chã có vài ba ngày lễ ) thế là bạn dc nghỉ , sướng không !

---------------------

Về CLB Tiếng Hát Quê Hương, yenmusic chỉ có đôi lời thế này:
Tại sao không gọi là Trung tâm âm nhạc THQH, Đoàn ca nhạc THQH... mà là Câu lạc bộ THQH? Lý do đơn giản: CLB THQH là nơi gặp gỡ, sinh hoạt của TẤT CẢ CÁC BẠN YÊU ÂM NHẠC DÂN TỘC CHUYÊN NGHIỆP VÀ KHÔNG CHUYÊN NGHIỆP. Những bạn chuyên nghiệp đến để trau dồi thêm nghệ thuật, thực tập thực sự trên sân khấu và những bạn không chuyên nghiệp có một nơi để hội tụ, học hỏi từ các bạn chuyên nghiệp mà mô hình không thể tìm thấy ở nhạc viện hay trung tâm nào khác... cũng giống như một forum có nhiều thành phần vậy đó. Có thể nói THQH tự hào về bề dày từ năm 1981 và quy tụ hàng trăm bạn yêu nhạc dân tộc trong và ngoài nước.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

http://www9.ttvnol.com/forum/f_377/450092/trang-28.ttvn

O TP HCM co vài chỗ học sáo mà bạn có thể đăng ký dễ dàng như các nhà văn hoá Quận, NVH Thanh niên (nghe nói bác Đỗ Lộc dạy !), NVH Lao Động ( cô Thuý Hoan dạy đàn trang còn thằng Quân hay là chị ... gì dó quên tên rồi,, dạy, ) Hoặc Ở ngay dốc cầu Kiệu có thầy Hùng dạy sáo, nghe nói dạy hay lắm, (hay ở đây là hay quạu và chưỡi học trò, nhưng mà nếu bạn chịu được thì thầy Hùng cũng thương học trò lắm, nếu bạn muốn ngiên cứu sáo TQ hoặc thổi được bài Tiểu Bách Lộ Dũng Cảm Phong Hoả Tuyến, hay Mục Dân Tân Ca gì đó trên topic các bác bàn tán xôn xao thì sang dó học là nhanh nhất !, 3năm là thổi được). còn nếu bạn có tiền nhiều thì sang nhạc viện thọ giáo thầy Trần Thanh Trung, có điều bạn phải học căn bản hơi lâu ! sau 3 năm bạn có thể thi vào trung cấp Nhạc Viện ! Còn nhiều chỗ lắm, tuỳ bạn chọn, còn nếu bạn quyết định tự học thì ra nhà sách mua quyển Tự Học sáo của các bác Hồng Thái, Đức Tuỳ, NDN, hoặc sách cũ thì có Tô Kiều Ngân,..vv, nghe nói bác Leehongso có dủ các tài liệu dó, hỏi bác đó mượn photo di !

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Toi thiet nghi, day la mot dien dan lanh manh cua nhung nguoi yeu thich am nhac; vi the cac ban khong nen co nhung y kien da kich nguoi khac. Cac ban nen tham gia gop phan lam phong phu cho dien dan ve mat chuyen mon de cung nhau trao doi va co them nhieu kien thuc moi.

Bac amin nen co y kien ve van de nay moi phai chu!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hix, những bài này là lúc "khi xưa ta bé ta ngu " của topic sáo trúc ngày xưa bên ttvnol đó bạn . Babie chỉ trích dẫn lại 1 đoạn "lịch sử" điêu tàn đó thui . Bây giờ mọi thứ đã qua, tình hữu hảo tứ hải là trên hết , xin cảm ơn bạn đã nhắc nhở
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net