Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Anh Em Đam San Lên Báo

rated by 0 users
This post has 54 Replies | 8 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
domanhhai Posted: 07-27-2011 10:10

http://www.hohoankiem.org/mao-meo-t329/  <-- LINK GỐC

------------Hàng Copy-------

Chiều   19-7-2011, đi đến cổng Đền Ngọc Sơn, chúng tôi nghe một tiếng sáo rất hay thổi bài Xuân về bản mèo và nhiều bài hát nữa. Tiếng sáo này không có vẻ ưu sầu như anh mù thường thổi sáo ở đây. Vào giờ này người thổi và bán sáo mù đã về. Ai vậy ?

Đi qua cổng đỡ Đài nghiên, nhìn sang bên cổng trái nhỏ, chúng tôi thấy một bạn trai trẻ đang thổi sáo bài “ Xuân về bản mèo “ cho một bạn gái đứng nghe. Người con trai đang kể về cảnh đẹp của nhưng miền quê cho bạn gái nghe bằng tiếng sáo. Thấy hay, nhiều khách du lịch nước ngoài cũng đứng lại nghe. Họ đứng xa khoảng 10 mét mà không đến gần. Họ muốn để cho hai bạn trẻ đó tự nhiên.

Chờ cho hai bạn trẻ quay  ra, chúng tôi mới phỏng vấn. Người con trai là sinh viên năm thứ tư Trường đại học Kiến Trúc, khoa Đô Thị. Anh tên là Mão nhưng có biệt hiệu là Mão Mèo ( di động: 0989666944 ). Nhiều người biết đến anh, nhất là các bạn sinh viên, bởi vì Mão Mèo có tài thổi sáo. Nếu các bạn muốn thưởng thức tiếng sáo của Mão Mèo có thể lên Google, tra cứu từ khóa “ Mão Mèo “ là có thể nghe được ngay.

Vào các buổi tối thứ 2,4,6 , từ 17 giờ đến 22 giờ, Mão Mèo đến dạy thổi sáo miễn phí cho các bạn sinh viên Đại học Quốc gia Hà Nội. Còn vào sáng chủ nhất hằng tuần Mão Mèo lại đến Công viên Nguyễn Trãi ở Hà Đông để dạy thổi sáo miễn phí cho người dân ở đây.

Highslide JS

Biệt danh Mão Mèo có ý nghĩa gì ?

Em sinh năm 1987 ở Nghệ An, vào  năm con mèo, bố mẹ đặt tên em là Mão, do vậy các bạn đặt cho em biệt danh Mão Mèo.

Thế Mão Mèo lấy kinh phí ở đâu để đi dạy miễn phí ?

Em tự làm sáo và bán cho ai có nhu cầu học thổi sáo.

Tiếng sáo của Mão Mèo đã thu hút được sự quan tâm của nhiều bạn sinh viên các trường đại học trên cả nước. Người bạn gái mà Mão Mèo thổi sáo cho nghe chiều hôm 19-7 là sinh viên của trường Đại học Bình Định. Họ quen nhau trên mạng.

Bạn gái đó có bố sinh ra ở Hà Tĩnh, mẹ ở Sơn La. Trong lần ra bắc, sau khi về quê mẹ, bạn gái đó đến Hà Nội để gặp Mão rồi đi tầu trở lại Bình Định.  Bạn gái đó đã được Mão Mèo dẫn đi chơi ở Hà Nội, trong khoảng thời gian từ 16 giờ đến 22 giờ , sau đó đưa bạn gái ra Ga Hà Nội lên tầu vào Bình Định.

Highslide JS

Đây là lần đầu hai người gặp nhau, nhưng nhờ có tiếng sáo ở hồ Hoàn Kiếm  mà họ đã gần nhau hơn và có những kỷ niệm đẹp về  nhau !

CLICK vào xem video

http://youtu.be/kQ6GQKHs3X0

kQ6GQKHs3X0

Nick ym: motngayvui_nhubaongay Mail: domanhhai@gmail.com Mobile: 0985403389 - Anh em nào tập sáo khu vực Cầu Giấy thì sms cho mình nhé.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Nữa nè  http://www.muctim.com.vn/Vietnam/The-gioi-tuoi-moi-lon/Sinh-vien/2011/7-25/45268/

Vào những ngày hè gần đây, khi bước vào sân trường ĐH Quốc Gia Hà Nội, bạn sẽ bị thu hút ngay bởi những tiếng sáo réo rắt, không khí nhộn nhịp của một nhóm bạn trẻ.

Đừng ngạc nhiên bởi đây là những thành viên trong câu lạc bộ sáo trúc trên diễn đàn damsan.net (diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam). Ban đầu họ gặp nhau trên diễn đàn, cùng chia sẻ kinh nghiệm thổi sáo của bản thân, về niềm đam mê của mình…từ đó họ có cơ sở để gặp nhau, cùng thổi lên những tiếng sáo véo von như thế.

Trong không khí ngột ngạt của ngày hè, cái nóng như được giảm đi theo những tiếng sáo, cùng tinh thần luyện tập say mê của cả nhóm. Câu lạc bộ sáo trúc gồm khoảng 20 thành viên chủ yếu là sinh viên các trường Đại học, cao đẳng trong Hà Nội. Ban đầu còm hoạt động lẻ tẻ nhưng 1 tháng gần đây đi vào ổn định với những buổi tập định kỳ. Họ gặp nhau định kì vào tối thứ hai, tư, sáu tại sân trường ĐH Quốc Gia Hà Nội và sáng chủ nhật tại vườn hoa Hà Đông. Sự có mặt của câu lạc bộ sáo trúc đã thu hút được sự quan tâm của các bạn trẻ. Chỉ cần một khoảng không gian nhỏ, mỗi thành viên có một cây sáo cho riêng mình, họ tạo nên những bản hòa ca có lúc nhộn nhịp, có lúc réo rắt, trầm bổng đầy tâm trạng… người xem cảm thấy rất thú vị khi xem nhóm bạn biểu diễn.

Bên cạnh những trò giải trí kém lành mạnh, ảnh hưởng đến sức khỏe, tiền bạc thì việc tìm đến những câu lạc bộ giải trí như nhóm bạn đam mê sáo trúc này cũng là một lựa chọn hấp dẫn trong hè này các bạn nhỉ!

Nick ym: motngayvui_nhubaongay Mail: domanhhai@gmail.com Mobile: 0985403389 - Anh em nào tập sáo khu vực Cầu Giấy thì sms cho mình nhé.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Êu ơi....anh Mão nổi tiếng....quả thật....đam san đã trở thành gia đình cho tất cả những ai yêu nhạc cụ dân tộc....là nơi khơi dậy rất nhiều phong trào nhạc cụ đặc biệt là tiêu sáo....đó ko chỉ riêng anh Mão mà còn rất rất nhiều những anh khác làm cho niềm đam mê nho nhỏ,cái mà thường xuất hiện trong hình tượng cậu bé chăn trâu ngồi thổi sáo ở nông thôn nay đã lan rộng ra khắp mọi miền.....

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

1-2 hôm nữa còn hót nữa ;;) AE chờ xem tin vui tiếp nha....................

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

domanhhai:

1-2 hôm nữa còn hót nữa ;;) AE chờ xem tin vui tiếp nha....................

Lót dép ngồi hóng..đợt tin anh em đam san.....:))

Top 100 Contributor
Female
cầm sư cấp 1

oa! ngưỡng mộ a mão à nha

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

anh mão nổi tiếng rồi

mai qua xin chữ kí!Stick out tongue

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

a mao ơi ngưỡng mộ a quá à ước gì mình đước như a áy

YH; langtu_online008@yahoo.com

gmail; mr.maxthao007@gmail.com

thất tình thần công

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

em sẽ lấy anh mão làm mục tiêu phấn đấu hi vọng 10 năm sau sẽ dc như vậy

Hỏi đời ai hiểu được ta

Mình ta ta chỉ mình ta một mình

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Thanh Phong:

em sẽ lấy anh mão làm mục tiêu phấn đấu hi vọng 10 năm sau sẽ dc như vậy

Ko cần 10 năm đâu...chăm chỉ khoảng 2 năm miệt mài là được như anh ấy...hờ mình ko có ước được như anh ấy mà mình ước hơn rất nhiều lần anh ấy,là một thần tượng....damsan Idol......"phen này quyết tâm tán bằng được cô Hồng Ngọc sỹ diện với đời"......haizzz...chỉ là mơ....lại  lót dép ngồi hóng anh em Đamsan.....

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

damsan chung ta noi tieng roi day

Top 200 Contributor
Female
đại cầm thủ

Nai nữ ngu ngơ ra Hà Nội

Cáo trai được thế lại đưa tình

Tiếng sáo du dương  trong nóng hổi

Hỏi sao về lại được đất Bình?

Stick out tongue Hehe

Thân tại giang hồ tâm bất giao kỷ

Top 150 Contributor
Male
đại cầm thủ

....Lonely_Monkey....:

Ko cần 10 năm đâu...chăm chỉ khoảng 2 năm miệt mài là được như anh ấy...hờ mình ko có ước được như anh ấy mà mình ước hơn rất nhiều lần anh ấy,là một thần tượng....damsan Idol......"phen này quyết tâm tán bằng được cô Hồng Ngọc sỹ diện với đời"......haizzz...chỉ là mơ....lại  lót dép ngồi hóng anh em Đamsan.....

2 năm đó ý bác là gì nhỉ? là thổi sáo trùm như anh Mão hay vừa thôi sáo trùm vừa nổi tiếng như anh Mão luôn :D

Top 200 Contributor
Female
đại cầm thủ

Ai cũng đẹp sao mình e xấu hoắc hơ thế này? Híc, cánh nhà báo dìm hàng mình quá! huhu

Thân tại giang hồ tâm bất giao kỷ

Top 150 Contributor
Male
đại cầm thủ

Lam Ninh:

Nai nữ ngu ngơ ra Hà Nội

Cáo trai được thế lại đưa tình

Tiếng sáo du dương  trong nóng hổi

Hỏi sao về lại được đất Bình?

Stick out tongue Hehe

Xuất khẩu thành thơ. Lợi hại, lợi hại. Riêng cái khoản về thơ văn thì tại hạ xin chịu.

Page 1 of 4 (55 items) 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net