Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

tìm ra note nhạc

rated by 0 users
This post has 7 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

cho em hỏi nếu một bản nhạc nào đó mình thích...mà ko cần phải cảm âm....cho em hỏi có phần mêm nào lấy bài hát đó dich ra note ko ạ?

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

nếu là file midi thì có thể chỉnh

các file khác thì chịu!

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

anh có thể nói gỏ hơm tí cho em hiểu không/?

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Nghĩa là với file midi và bạn dùng phần mềm harping thì bạn có thể nhìn thấy nốt để tập theo

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

mình muốn mp3 được không?

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

nó chỉ đọc đc đuôi midi cậu à.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Có phần mền đổi đuôi mp3 thành mini mà nếu mà đổi được thì có thể dùng harping để dich ra note được đấy .

Một cốc trà thơm đón bạn hiền

Cùng về họp mặt để hàn huyên,

Thu Đông vẫn ấm tình Bằng Hữu

Xuân Hạ thêm tươi chẳng muộn phiền

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Vấn đề này đã tranh luận lâu lắm rồi và tui cũng đã test thử hết, kết luận cuối cùng không cái nào qua được cái lỗ tai, mấy cái phần mềm đó chỉ cho ra 1 đống bùi nhùi mà thôi và hiển nhiên thổi lệch mồm cũng không ra, Nếu không có khả năng cảm âm tốt thì có thể nhờ người khác cảm âm hộ, tập một thời gian khả năng cảm âm tự nhiên sẽ lên thôi, và kể cả khi có file midi trong tay thì việc chuyển nó thành bàn nhạc có thể dùng thổi sáo cũng là cả 1 hành trình đau khổ Sad . ( tất nhiên ngoại trừ mấy pro nhạc lí, nhưng tui nghĩ nếu khả năng nhạc lí đạt như thế thì hẳn trình cảm âm không tệ ) . Kinh nghiệm bản thân, ai có ý hay hơn chia sẻ anh em, có gì sai chém nhẹ nhẹ.

Trùm chính tã, Hõi ngả bất phân..~_~
Page 1 of 1 (8 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net