Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Xin tư vấn 1 số vấn đề về sáo

rated by 0 users
This post has 31 Replies | 4 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Anh chỉ giáo giúp em lun...e mới tham gia diễn đàn nên k bjk ai quen hết...hic

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
minhcuong94 replied on 06-28-2011 3:20

mrhoaivu:

Anh chỉ giáo giúp em lun...e mới tham gia diễn đàn nên k bjk ai quen hết...hic

trần trung à trần trung kui có địa chỉ hjx nhưng nơi đó bán sáo hơi gay lúc mới tập chưa pek ji` mua 1 cây 200k tone c zờ mới pek chỉ lên dc tới đô3 thui tốt nhất mua sáo của anh e trên diễn đàn tốt hơn uy tín hơn nhìu

còn bạn muốn mua trần trung thì mua địa chỉ đây số 4c đường xô viết nghệ tĩnh p19 quận bình thạnh cứ tới chân cầu thị nghè rùi là thấy thui

cảnh báo bạn nhé koi chừng bà cô ở đấy hjx bà ấy zữ lắm nói cái ji` bà ta cũng la hết hjx mua 1 lần chạy lun

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Not Ranked
Male
tiểu cầm thủ

Sáo 5 lỗ: Phải chăng đây là loại chơi theo ngũ cung của việt nam trước đây, không rõ có phải như vậy không nữa

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

anh em ai biết bọc nhựa đầu cho sáo không. mua cái nhựa đó ở đâu và tên nó là gì vậy. chỉ tui với.

Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng, bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Merciless:

anh em ai biết bọc nhựa đầu cho sáo không. mua cái nhựa đó ở đâu và tên nó là gì vậy. chỉ tui với.

thứ bạn cần mua thì ngoài chợ kim biên ở sài gòn ấy zô mấy hàng hóa chất mà mua nói bán nhựa lỏng với bột đá rùi mua đất sét về đổ khuôn là xong còn ngoài bắc thì mình ko pek có hay ko

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Nếu khéo tay thì lấy ống nước hoặc mấy vỏ chai nước rửa bát, lau sàn,... cắt ra là  bọc cũng đc đó :D

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
chodoiquakhu replied on 06-28-2011 10:42

http://www.youtube.com/watch?v=59ZX5qdIEB0

Đây là flute, sáo tây mà bạn, đắt lắm @@, rẻ cũng phải vài triệu.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Giá của cây trên là 1tr100 em mới biết.Nhưng nơi bán ở Hà Nội...

Không biết ở sáo VIệt Nam có loại nào bằng trúc hay tre mà tiếng ngon dc vậy không???? Thích cái tiếng của nó qua...

Mà anh em trên diễn dàn có ai làm được loại trên không nhỉ????

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Tone C hình như là đô trưởng đúng roh mà..

Bác write khó đọc quá...

Mà HCM có chỗ dạy sáo không nhỉ . Có chơi được thể loại beatbox không????

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

mrhoaivu:

Giá của cây trên là 1tr100 em mới biết.Nhưng nơi bán ở Hà Nội...

Không biết ở sáo VIệt Nam có loại nào bằng trúc hay tre mà tiếng ngon dc vậy không???? Thích cái tiếng của nó qua...

Mà anh em trên diễn dàn có ai làm được loại trên không nhỉ????

flute mà có 1tr thì là hàng lởm rồi, sáo trúc hay flute thì mỗi cái nó có cái hay riêng bạn ạ, ko làm được kiểu chất giống nhau đâu

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

hjx flute mua củ còn 2 tr 1 cây nói chi mới mà có 1 tr hàng rởm 100%

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

minhcuong94:

chuẩn ko cần chỉnh,mọi ng có thể tham khảo giá của flute

http://muanhaccu.com/index.aspx?u=prd&su=c&cid=160

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

....Lonely_Monkey....:

minhcuong94:

chuẩn ko cần chỉnh,mọi ng có thể tham khảo giá của flute

http://muanhaccu.com/index.aspx?u=prd&su=c&cid=160

Nên chọn một món. tập chơi thật hay. những cái khác khi có điều kiện thì mua về chơi cho biết.

Nên chọn sáo trúc là tốt nhất. ước gì sáo trúc của mọi người biến thành flute hết. chỉ có tui là cầm sáo trúc khi đó sáo của tui thành của hiếm. thứ mà ai cũng ao ước. và tui sẽ bán được cả triệu USD chứ chả chơi....  

Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng, bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai.

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

mrhoaivu:

Tone C hình như là đô trưởng đúng roh mà..

Bác write khó đọc quá...

Mà HCM có chỗ dạy sáo không nhỉ . Có chơi được thể loại beatbox không????

Beatbox” là loại hình “nhạc gõ” có liên quan đến văn hóa hip hop (còn được gọi là "yếu tố" thứ 5 của hip hop), dù nhạc hip hop không có hạn định. Trước tiên, “beatbox” được hiểu như là sự mô phỏng âm thanh của bộ gõ bằng miệng. Nó là một loại nghệ thuật gồm âm thanh của tiếng gõ trống, các nhịp phách, hòa lẫn với những âm thanh nghe rất “đã tai” mà người chơi (beatboxer) dùng miệng, môi, lưỡi, giọng và nhiều khẩu âm khác để tạo ra. Nó còn là những tiếng hát, những mô phỏng thanh âm của thiết bị tạo nhạc âm Turntablism (thiết bị đĩa quay tạo âm thanh đệm), mô phỏng âm thanh của tù và, các loại dây đàn, và các loại nhạc khí khác. Do vậy, nó cũng có thể được xem là một thể loại của A Cappella (như nhóm AC&M hay trình diễn), dù nó có tận dụng, và được hỗ trợ các loại nhạc khí khác hòa âm cùng.

theo tui hiểu thì người ta không chơi thể loại beatbox = Sáo. chỉ là hỗ trợ thêm. mà đã là hỗ trợ thì nhạc cụ nào chả hỗ trợ được. Miễn là người chơi có khả năng.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ặc ặc hjx bạn viết chữ màu xanh thế kia những người bị cân như mình sao mà đọc dc hjx pó tay

Page 2 of 3 (32 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net