Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sách dạy sáo của thầy Nguyễn Đình Nghĩa .

rated by 0 users
This post has 37 Replies | 2 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Chị DT nói rất đúng. Ngày xưa tôi ước mong được theo học khóa dạy sáo của ba chị, nhưng chẳng bao giờ thành. Nhưng khi tôi gặp người, chỉ có 20 phút thôi, ở tư gia Phan văn Trị, cảm thấy dễ mến vô cùng, không bao giờ quên ... Những bài sáo người thổi rất hay không phải do phần kỹ thuật mà do cả 1 tâm hồn người đã gửi vào trong đó, tôi cảm nhận được, đúng là Sáo Thần...

_____\|/________________________________________________ __|___O________@______|_O_._%_._O_*_|_o_8_8_O_._|_8_O__
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
guest216:

Chị DT nói rất đúng. Ngày xưa tôi ước mong được theo học khóa dạy sáo của ba chị, nhưng chẳng bao giờ thành. Nhưng khi tôi gặp người, chỉ có 20 phút thôi, ở tư gia Phan văn Trị, cảm thấy dễ mến vô cùng, không bao giờ quên ... Những bài sáo người thổi rất hay không phải do phần kỹ thuật mà do cả 1 tâm hồn người đã gửi vào trong đó, tôi cảm nhận được, đúng là Sáo Thần...

Xin cam on tam long anh  doi voi cha toi. Rat tiec ong da ra di , trong khi con nhieu hoai bao chua thuc hien duoc

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Nghe chị Doan Trang nói sách in sai nhiều làm mình thấy hụt hẫng ,ko biết cuốn sách gốc như thế nào,cuốn sách này đã sai phần nào,cám ơn chị em đã tìm được bài Phụng vũ.Em thấy trên trang nguyendinhnghia.net cũng có nhiều phần trong mục Learning flute,nhưng theo em như thế chưa đủ và hữu ích cho một người mới bắt đầu thổi,ví dụ như phần nhạc lí cơ bản,làm thế nào để thổi và xử lí các dấu thăng ,hóa,các kí hiệu đặc biệt trong bản nhạc,...Hay là chị chưa kịp post lên.(ko ngờ mình lại được may mắn tiếp xúc với con gái sáo thần)
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

finaltoheaven:
Nghe chị Doan Trang nói sách in sai nhiều làm mình thấy hụt hẫng ,ko biết cuốn sách gốc như thế nào,cuốn sách này đã sai phần nào,cám ơn chị em đã tìm được bài Phụng vũ.Em thấy trên trang nguyendinhnghia.net cũng có nhiều phần trong mục Learning flute,nhưng theo em như thế chưa đủ và hữu ích cho một người mới bắt đầu thổi,ví dụ như phần nhạc lí cơ bản,làm thế nào để thổi và xử lí các dấu thăng ,hóa,các kí hiệu đặc biệt trong bản nhạc,...Hay là chị chưa kịp post lên.(ko ngờ mình lại được may mắn tiếp xúc với con gái sáo thần)

Em ơi , còn nhiều  , nhiều  thứ để post lên lắm , chi đang viết nửa chừng về phần nhạc lý cơ bản  ,  đả gửi cho cậu Tùng  ( là người póst trên trang web ,về măt kỷ thuật , chi thì viết bài )_ Trang web mới làm khoảng 2 tháng nay thôi , chưa post xong phần trình diễn , bài vờ đề tập thì còn nhiều lắm ,  chị muốn những bài tập phải có cả nhạc đệm  cho phần bài tập , phần đó thì chị viết hòa âm lại cho ỏrchestra ,   và  chịcòn nhờ người bạn là nhạc sĩ cũng học hòa âm hồi nhỏ  phụ với chi viết hòa am thêm , hy vọng trong phần thực tap sao , người học nghe được cả giàn nhạc đệm  , bây giờ sau khi đi làm về tối , hoăc tranh thủ lúc nào rãnh trong giờ làm việc thì mới viết thêm.. Chị cảm ơn em nhắc nhở. Không dám hứa , nhưng tuần sau có thêm ngày  nghĩ lể chi scan sách rồi nhờ Tùng post lên nhé.   Chị chưa xem lại sách thiếu và ai phần nào , chỉ biết mây năm trước ba chi than phièn nhà xuất bản in sai và thiếu

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Nghe chị Doan Trang nói mà lòng cảm thấy vui khấp khởi,chị à,em có dám nhắc nhở gì chị đâu.Qua lời chị nói,em thấy được tương lai Nguyendinhnghia.net sẽ là một điểm tựa vững vàng cho những người yêu sáo,phát huy tinh thần của "Sáo Thần" Nguyễn Đình Nghĩa.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

finaltoheaven:
Nghe chị Doan Trang nói mà lòng cảm thấy vui khấp khởi,chị à,em có dám nhắc nhở gì chị đâu.Qua lời chị nói,em thấy được tương lai Nguyendinhnghia.net sẽ là một điểm tựa vững vàng cho những người yêu sáo,phát huy tinh thần của "Sáo Thần" Nguyễn Đình Nghĩa.

.

.

không đâu em , chỉ góp thêm chút ít thôi , chứ chị thấy trên Dam San , các em làm được việc lắm , trong phần thu viện , quay phim , Demo cho chỉ từng cách vuốt , luyến , láy , tiềp hơi , Sáo Truc , Mhm, Lee , những người mới tập thổi và nhửng người đã tập , cũng học được . công các em làm trang Ds , pretty good lắm .

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Đúng đấy chị ạ,Damsan quả thực đã và đang là điểm tựa cho những người mới tập như em đây.Mình gởi lời cảm ơn đến các bác đã xây dựng nên một Damsan như vậy,cảm ơn bác admin,bác rùa,bac Lee,anh MHM(đã tặng sáo cho em),sao nhua,....
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

@ chị Đoan Trang: Em đã vô được phần tải các file audio và video rồi.

Chắc tại lần trước em vô nhằm lúc trang web đang update thì phải.

Dụng lực đả lực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

tiện đây em muốn xin phép chi đoan trang cho phép em in lậu mấy album của bác nghĩa để tặng anh em đam san được ko ạ?

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
 thì chị đã đem ra trên trang web ,  lấy  album về đi , cho mấy anh em nghe và tâp
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

vang em cam on chi nhieu! anh em nao co nhu cau hon thi lien lac minh nhe(ha noi la tot nhat minh gui cho no de~)

sdt minh la 0936078737

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Chào chị Trang chúc chị sức khỏe và hạnh phúc!

Em là dân miền trung, đã theo gia đình vào Nam sinh sống nhiều năm. Nhưng tiếng sáo nơi của chú mục đồng trên lưng trâu thuở quê nhà cứ đeo đẳng em suốt nhiều năm. Do có một tình yêu tha thiết vơi quê hương, tiếng sáo trúc đã trở thành một đặc trưng, một điểm nhấn và cũng là một phương tiện để có thể gìn giữ tình yêu với quê hương đất đất tổ. Đã bao nhiêu lần rồi trong suốt những năm sinh sống ở đất Sài Gòn em mong muốn được tư tay mình cầm ống sáo và thổi lên bài nhạc. Nhưng tiếc là khiếu âm nhạc của em dở quá, nên tự mò mẫm mầy năm trời, hư hết mấy ống sáo mà cũng chỉ mới thổi được eo eo. Tìm lớp học thổi sáo thì khó quá, vì ít người dạy thật. Hôm rồi may gặp cô bạn ở ngoài đường thấy cầm ống sáo mới hỏi thăm và tìm đến lớp học sáo ở cung văn hóa lao động tphcm. Và cũng nhờ vậy mà biết đến trang web damsan.net và được tiếp xúc vơi Nguyendinhnghia.net. Có thể nói em vui như bắt đươc vàng, vì từ nay em đã có thể tự học thổi sáo được rồi!

Vâng vô cùng cảm ơn chị đã lưu dữ và chia sẽ các album, sách về dạy sáo của thầy Nghĩa.  Đây sẽ là một trong những nơi lưu trữ tư liệu văn hóa độc đáo của người Việt Nam ta. Em quan niệm rằng dù là website nào, dù là ai đang sở hữu không quan trọng, chỉ cần chịu chia sẽ, chịu học hỏi cùng nhau thì văn hóa âm nhạc Việt Nam sẽ trở thành vô biên giới!

Chúc chị và các anh em một ngày nhiều sức khỏe và hạnh phúc!

Mai Văn Phú

09 04 509 204

maivanphu2004@yahoo.com

maivanphu@rausach.com.vn

www.rausach.com.vn (web về rau sạch của người Việt Nam)

Khi ta dừng chân người đời vẫn tiến bước! http://rausach.com.vn (Diễn Đàn Rau Sạch)
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
maivanphu:

Chào chị Trang chúc chị sức khỏe và hạnh phúc!

Em là dân miền trung, đã theo gia đình vào Nam sinh sống nhiều năm. Nhưng tiếng sáo nơi của chú mục đồng trên lưng trâu thuở quê nhà cứ đeo đẳng em suốt nhiều năm. Do có một tình yêu tha thiết vơi quê hương, tiếng sáo trúc đã trở thành một đặc trưng, một điểm nhấn và cũng là một phương tiện để có thể gìn giữ tình yêu với quê hương đất đất tổ. Đã bao nhiêu lần rồi trong suốt những năm sinh sống ở đất Sài Gòn em mong muốn được tư tay mình cầm ống sáo và thổi lên bài nhạc. Nhưng tiếc là khiếu âm nhạc của em dở quá, nên tự mò mẫm mầy năm trời, hư hết mấy ống sáo mà cũng chỉ mới thổi được eo eo. Tìm lớp học thổi sáo thì khó quá, vì ít người dạy thật. Hôm rồi may gặp cô bạn ở ngoài đường thấy cầm ống sáo mới hỏi thăm và tìm đến lớp học sáo ở cung văn hóa lao động tphcm. Và cũng nhờ vậy mà biết đến trang web damsan.net và được tiếp xúc vơi Nguyendinhnghia.net. Có thể nói em vui như bắt đươc vàng, vì từ nay em đã có thể tự học thổi sáo được rồi!

Vâng vô cùng cảm ơn chị đã lưu dữ và chia sẽ các album, sách về dạy sáo của thầy Nghĩa.  Đây sẽ là một trong những nơi lưu trữ tư liệu văn hóa độc đáo của người Việt Nam ta. Em quan niệm rằng dù là website nào, dù là ai đang sở hữu không quan trọng, chỉ cần chịu chia sẽ, chịu học hỏi cùng nhau thì văn hóa âm nhạc Việt Nam sẽ trở thành vô biên giới!

Chúc chị và các anh em một ngày nhiều sức khỏe và hạnh phúc!

Mai Văn Phú

09 04 509 204

maivanphu2004@yahoo.com

maivanphu@rausach.com.vn

www.rausach.com.vn (web về rau sạch của người Việt Nam)

Cam ơn em nhiều

Em đã tự học sáo , thì ĐS có nhiều anh chi em hướng dẫn thêm cũng như co nhiều bạn trẻ thổi hay và có nhiều kỷ thuật cao như Sáo Trúc , MHM , Lee, Ninja....có người hứong dẫn lúc bắt đầu học sáo rất quan trong . Chị thành thật cảm ơn lời chúc em đến với gia đình chi

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

em mới down cuốn sách về rùi.! cám un chị nhìu heng.chúc chị năm mới hạnh phúc và thành đạt.sorry chị vì lấy trước xin sau!

hihi chúc chi 1 ngày vui vẻ 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
sách hay wa !có tìm chắc gì đã thấy mua !cám un chi Đoan Trang nhìu
Page 2 of 3 (38 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net