Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Anh em Hải Phòng vào báo danh.....!!!

rated by 0 users
This post has 519 Replies | 13 Followers

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

uhm....trước kia mình mua sáo ở đó thì còn khoảng 4 cây tiêu..chắc giờ hết rùi....cậu chuẩn bị khoảng 300k lên Hà Nội là mua đc 1 cây sáo tàu với tone tùy ý (chưa tính tàu xe,ăn uống),mà lên Hà Nội làm gì hay chỉ lên mua sáo...

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

thi DH ma sao nhung 300 nghe noi co 160 ma`

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

nghe cac bac ay noi Hao Nam gan nhac vien em len tim`

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Hix...đến 1 cây sáo tone C Việt còn có giá tầm đó (bình thường),huống chi 1 cây sáo Tàu mà có 160k thì tôi ko dám chắc chât lượng của nó,cách đây 2 tháng tôi lên đó,vào tiệm nhạc cụ Tôn Đức Thắng đã là 300k (kèm theo màng và hộp) rồi,ở phố hàng Mành HN loại hàng xì ke cũng đã 150k...nhưng cậu cứ lên...nếu mua đc thì test thử và up ảnh lên cho anh e tham khảo....

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Cám ơn bác Monkey đã nhiệt tình với anh em Hải Phòng, mà đã là Hải Phòng thì phải "máu".

Ở bên topic này thấy Monkey đang lo lắng về vấn đề tồn tại của nhóm http://damsan.net/forums/t/7959.aspx?PageIndex=1 , mình nghĩ là không cần lo lắng, mình lúc đầu cũng chỉ là thổi sáo chơi trong trường sư phạm(còn nhỏ hơn thành phố Hải Phòng nhiều), vậy mà sau 1 năm lớp của mình đã có hơn 30 người và mình vẫn duy trì được đến bây giờ. Trước khi về Hải Phòng, mình rất mong là Monkey đã kêu gọi được rất nhiều anh em yêu sáo ở Hải Phòng rồi.

Còn vấn đề bác phieudu1988 lo là có ai biết thổi sáo không, thì mình cũng khoác loác chút cho anh em Hải Phòng có chút "nhiệt" : Trừ các anh em ở chuyên ngành ra, mình cần tìm 1 đối thủ ở Hải Phòng . ( xin lỗi các bác, em nói thế để các bác ở Hải Phòng tham gia nhiệt tình thôi, các bác đừng chém em tội "tinh tướng" nhé, em vẫn còn gà).

$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Hì em biết trình độ của anh Minh ồi...nhai đc anh quả thật ko dễ đâu,ngay cái sáo ngang 10 lỗ và sáo mèo thì mấy anh em ở Hp hình như chư ai thổi đc...hi vọng 1 ngày nào đó sớm gặp bác để học hỏi kinh nghiệm chứ thú thực so tài thổi te te em may ra có sức bật chứ đọ tài thổi sáo thì quả thật em xin thua...

Còn về anh em Hp thì hầu hết là sinh viên,người thì đang thi,mem khác thì về quê nghỉ hè nên hơi khó,bởi vậy tạm thời a e "xịt" 1 thời gian...đợi hè rồi chiêu mộ....rất mong anh caominhtri_hp tham gia để chia sẻ anh em cách thổi sáo mèo và ...bán cho ít sáo giá sv cho anh em HP....thanks all....

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Tấm lòng của bác Caotriminh thật đáng trân trọng quá. Âu cũng là ngưòi HP, lại có sự nhiệt tình với clb sáo trúc HP thế thì bác thương ae trong clb điều kiện hiện tại còn khó khăn, bác có lòng thì ủng hộ ae vài cây sáo ngon tí để tập luyện cho có hứng nhỉ. Sad.

Hiện tại trong clb thì có mỗi bác Monkey là sài toàn hàng khủng thui, ae còn lại thì toàn sáo cùi or ko có. Mong bác ủng hộ! Ae trong clb HP sẽ hậu tạ bác chu đáo (trà đá bác uống mệt nghỉ lun). Big Smile

(¯`·.º-:¦:- ¶-¶eøKøñ -:¦:-º.·´¯)

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Anh em yên tâm đi...đọc topic bán sáo của anh ý thì "hàng" của anh thuộc loại khủng vì lên tận sol3 cơ...chỉ còn đợi tấm lòng của anh ấy thôi..nhưng mình kết nhất là khoản sáo mèo của anh ấy...hi vọng bon chen đc tý sáo mèo thì thật là tuyệt...

Tóm lại là anh em Hp cứ yên tâm,chắc chắn anh ấy nhiệt tình giúp thôi....

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

may bac tu  tap o dau vay thinh thoang cho xem sang hoc tap kinh nghiem voi con ga ma tu thuy nguyen sang cung ngai tap chung gan thanh pho de

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Vấn đề sáo trúc thì chắc mình có thể giúp anh em với giá thoải mái(thậm chí hứng lên thì còn thoải mái hơn nữa), còn sáo Mèo thì mình chịu, mình chưa biết làm(cũng có thể vài tháng nữa lại biết làm, lúc ấy thì lại nói sau),từ trước đến giờ thì mình toàn mua sáo Mèo của thầy dạy mình thôi(NS Lê Thái Sơn ấy).

$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

@:vuavaonghe: hầu hết mem ở Hp hiện tại đều là sv trường DH Hải Phòng và trọ ở đấy,nếu đi lên nội thành thì rất khó vì ko có phương tiện đi lại nên địa điểm bờ hồ Hạnh Phúc KAn là tối ưu...mà bên Thủy Nguyên có cậu Trung Hiếu đã lên Kiến An để off mà...nếu quả thật có đam mê thì cậu hãy lên KAn...anh em rất chào đón nhưng lên trung tâm thành phố thì....hơi khó chút...

@:caotriminh_hp: anh đã nói vậy thì tốt quá rồi...à mà ý e là muốn anh dạy sáo mèo cho em Hp còn nếu anh làm đc sáo mèo thì e sẽ mua luôn....ok....mong sớm gặp a....

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

@Caotriminh: Giá thoải mái là thế nào ấy bác nhỉ? Bác có thể nói rõ hơn đc ko nhỉ? Hay là 20k/3cây ak? Hehe. Nói thế chứ hôm nào đặt bác làm cho e cây sol trầm nha, bây giờ thì e chưa có điều kiện ak, giá thoải mái tí bác nha? :D

(¯`·.º-:¦:- ¶-¶eøKøñ -:¦:-º.·´¯)

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Nếu mà bác TríMinh thoải mái thì em đặt muôn mấy tone còn thiếu....nhưng mà hình như anh ấy chuyên tone C thì phải...ko biết anh ấy có làm tone A.Sol trầm ko???...

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bác caotriminh bao giờ về HP vậy mà bác ở đâu cho em đặt mua 1 cây không biết giá cả thế nào em đang là hs không co nhiều bác cứ nói trước em chuẩn bị có lẽ không mua sáo tàu nữa tại không có tiền :D sang kiến an thì bới em hơi khó khi nào có dịp chác chắn sẽ học hỏi các bác

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

@vuavaonghe: Nếu mua sáo trên diễn đàn thì rất là đảm bảo rùi....tiền mua 1 cây Tàu có thể mua đc vài tone sáo Việt trên diễn đàn.....anh em rất chào mừng sự góp mặt của cậu...

Page 2 of 35 (520 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net