Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Dùng dd/keo gì để dán đồng dính chặt vào trúc ???

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 0 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
thoaingocpn Posted: 05-21-2011 7:48

Chuyện là em xin anh trai em tiện cho 1 cái khớp để nối sáo . Giờ khớp thì có rồi , ráp vào sáo cũng khớp nhưng mà em chưa biết dùng cái gì để dán nó dính chặt vào . Dùng 502 em sợ nó  chưa tiếp hết khớp thì đã cứng đờ lại .

Mong mọi người giúp em !

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

em dùng keo A B ( hỗn hợp ) để dán là ok .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

topic này hay đấy, con tàu nhà mình lúc tháo khớp ra thì bị trúc đi đằng trúc mà đồng đi đằng đồng, nhưng ráp vào âm thanh vẫn ko hề xuy xuyển  :))

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Keo A B là loại gì vậy anh ? Có thể mua trên thị trường ở những đâu ? Keo này khi mình dán từ từ nó dính hay vừa đưa vào là nó ăn liền vô trúc + Cu luôn vậy anh ?

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Vậy cây Tàu của bác thuộc hàng dữ rồi còn gì :))

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

em ra chỗ bán keo 502 hỏi keo hỗn hợp ( gồm có 2 chai đi chung ) là người ta biết . 1 chai là chất keo , 1 chai là chất đông . tuỳ theo em muốn cứng  thì em cho nhiều lượng đông cứng . EM lấy que trộn 2 thứ lại cho đều rồi bôi vào , sau đó gắn khớp vào ( keo khô trong vòng 4 p , và đông cứng trong mấy giờ ) tuỳ theo em sử dụng , tuỳ theo chất lượng chỗ em bán . Cho nên không sợ dính như 502

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

cu Hò có biết tiệm giầy dép nào không? ra đó xin nó tí keo, cái keo đó dán hay lắm đấy. có tính đàn hồi, không sợ nước, không sợ nứt, nóng lạnh nó co giãn theo, thử xem thế nào nhé. hoặc dùng keo DOG cũng được.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net