Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Xin ý kiến: thổi bài nhạc Tàu gì trong buổi văn nghệ?

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
RedwinD Posted: 05-14-2011 9:37

Tình hình là sắp tới câu lạc bộ tiếng Trung Quốc trường ĐH Ngoại Thương có chương trình Sắc Màu Trung Hoa, em cũng là một sinh viên chuyên ngành tiếng Trung Quốc (trường ĐH Thăng Long) muốn tham gia biểu diễn 1 bài cho nó có tí không khí, tiện thể giao lưu với các bạn trường bên.

Vậy các bác cho em xin ý kiến, nên thổi bài gì? Em nghĩ thổi nhạc Tàu thì hợp với chương trình hơn. Em đang nhắm bài Táng Hoa Ngâm, nhưng chưa biết thổi bản cho Tiêu hay Sáo, sợ Tiêu trầm quá chĩa vào míc nó không lên tiếng thì mệt... Còn sáo tiếng cao sợ không thể hiện được cái thần của bài hát đó.

Các bác nghĩ sao? Có bài Tiêu hay Sáo nào của bọn Tàu mà nghe hay hay không? Thổi tham gia cho vui thôi, chứ trình độ em thì chắc chả giật được giải gì (giải nhất 3tr đó nha).

Cám ơn các bác chỉ bảo nhé. Khi nào chọn được bài rồi thì sẽ dành 1,2 buổi sáng Chủ Nhật ra vườn hoa Hà Đông nhờ anh Mão chỉ dạy, he he!

Đời em có mấy cái mơ ước, 1 là thành thạo 6 ngoại ngữ, 2 là có 1 cái tivi 100 inch, 3 là biết chơi tất cả các nhạc cụ bộ khí.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Nếu tàu thì cậu có rất nhiều sự lựa chọn,nhạc tàu phong phú lắm,cậu có thể thổi bài phổ biến như:tình hồng như mơ ,chàng là gió,thiếp là hạt cát(nhạc phim hoàn châu cách cách),ánh trăng nói hộ lòng tôi,nhớ em nhiều hơn (ca sỹ Việt Nam đạo nhạc thành bài lệ tình),hay đơn giản bài nữ nhi tình nhạc phim tây du kí ai cũng biết,khi biểu diễn truớc đám đông,thổi bài hay mà nhiều người ko biết bài gì,cho dù cậu thổi hay đến đâu thì cậu vẫn thất bại,hãy thổi bài mà hầu hết ai cũng biết,dù ko hay đi chăng nữa,cậu  vẫn đc những cổ vũ nhiệt tình....chúc cậu dành đc cảm tình của mấy em Tàu khựa..

Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Tớ chọn bài Táng Hoa Ngâm cậu ạ, bài này trong phim Hồng Lâu Mộng nó đậm chất tàu lắm. Tớ cũng chả biết buổi văn nghệ này có bọn tàu khựa không nữa, chắc toàn sinh viên tiếng trung, mà mấy đứa học tiếng trung toàn gái, nó nghe nhạc như vịt nghe sấm ấy mà :D

Đời em có mấy cái mơ ước, 1 là thành thạo 6 ngoại ngữ, 2 là có 1 cái tivi 100 inch, 3 là biết chơi tất cả các nhạc cụ bộ khí.

Page 1 of 1 (3 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net