Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Anh MHM ơi, em cũng muốn có 1 cây Sib để thổi mấy bài âm hưởng miền Tây Nam Bộ cho hay (khoản này chắc anh quá rành rồi) .

Nếu được , anh làm cho em cây Sib có nút chặn = mắt trúc.

Đầu sáo cân đối với đuôi sáo một chút nhưng đừng dài quá anh nhé .

Em ở Cần Thơ , anh tính luôn cả tiền phí vận chuyển vào ròi cho em biết giá nhé.

Địa chỉ : Em đang tìm 1 địa chỉ khác nên sẽ sớm pm cho anh sau .

Thanks.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 04-06-2009 0:20 | Locked

Anh MHM gửi sáo cho em khi nào dị?

em chờ hồi thứ 2 tuần trước tới giờ rùi ko thấy sáo đâu .

nếu anh mới gửi thì cảm ơn trước .

còn khi nào nhận sáo em sẽ gửi tiền vào tài khoản cho anh.

Cha nội Tiengsaocodon , chơi dân ca ko he . hôm nào tui làm thêm 2 bài Vắng em vắng mãi câu hò + Nội Tội cho ông nghe thử he 

hay là Đau Xót Lý Con Cua ji đó . Dân ca đặc trưng cho miền TÂY mình mà .

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 04-06-2009 0:48 | Locked
htt:

Anh MHM gửi sáo cho em khi nào dị?

em chờ hồi thứ 2 tuần trước tới giờ rùi ko thấy sáo đâu .

nếu anh mới gửi thì cảm ơn trước .

còn khi nào nhận sáo em sẽ gửi tiền vào tài khoản cho anh.

Cha nội Tiengsaocodon , chơi dân ca ko he . hôm nào tui làm thêm 2 bài Vắng em vắng mãi câu hò + Nội Tội cho ông nghe thử he 

Mấy bài mà pác nói đoá, chả có bài nào đặc trưng cho "miền Tây mình" cả.

Pác đi kiếm mấy bài như Lý Mù U, Lý Qua Cầu, Lý con sáo, Lý con sáo Nam, lý con sáo Bạc Liêu, lý lu là, lý chìu chìu,...mà thổi trước đi, chừng nào nghe ra chất Tây Nam Bộ rồi hãy rớ qua mấy pài kia, khuyên chân thành đó.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
doangia replied on 04-06-2009 1:31 | Locked

Báo cáo : tớ đã email địa chỉ cho bác MHM ...

Tiền đã được chuyển vào tài khoản của bác ngay sau khi tớ lãnh lương :D ( trong tuần này) .

Cảm ơn đời mỗi sáng mai thức dậy Ta có thêm người nữa để yêu thương.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
hoangtube:
htt:

Mấy bài mà pác nói đoá, chả có bài nào đặc trưng cho "miền Tây mình" cả.

Pác đi kiếm mấy bài như Lý Mù U, Lý Qua Cầu, Lý con sáo, Lý con sáo Nam, lý con sáo Bạc Liêu, lý lu là, lý chìu chìu,...mà thổi trước đi, chừng nào nghe ra chất Tây Nam Bộ rồi hãy rớ qua mấy pài kia, khuyên chân thành đó.

Hehe, htt ơi , 2 bài ông nói tui còn chưa nghe bài nào cả :D

Mấy bài anh Hoangtube nói em cũng chỉ làm được cái Lý Chiều Chiều thôi hì hì.

Em mua sáo sib về định luyện lại  Dạ Cổ Hoài Lang với Điệu Buồn Phương Nam mừ .

@ Anh MHM : Em định ra bưu điện đăng ký hộp thư nhưng bất ngờ là tình hình tài chính suy giảm nhanh chóng đến nỗi 65 k lệ phí cũng ko có mà đóng . Thôi thì anh cứ làm cho em trước đi , 1-2 tuần nữa em có tiền rồi em gửi địa chỉ hộp thư cho anh sau  .

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
TiếngSáoCôĐơn:

Anh MHM ơi, em cũng muốn có 1 cây Sib để thổi mấy bài âm hưởng miền Tây Nam Bộ cho hay (khoản này chắc anh quá rành rồi) .

Nếu được , anh làm cho em cây Sib có nút chặn = mắt trúc.

Đầu sáo cân đối với đuôi sáo một chút nhưng đừng dài quá anh nhé .

Em ở Cần Thơ , anh tính luôn cả tiền phí vận chuyển vào ròi cho em biết giá nhé.

Địa chỉ : Em đang tìm 1 địa chỉ khác nên sẽ sớm pm cho anh sau .

Thanks.

MHM ko biết còn trúc có mắt để làm hay không. Nếu có MHM sẽ làm cho bác, bác cứ thong thả đợi vì hết tuần này là MHM thi nên phải cuối tháng 4 mới bắt tay vào làm đợt mới. Gía sáo thì 150k đã bao gồm phí vận chuyển EMS rồi.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 04-06-2009 20:18 | Locked
Em nhận được sáo rồi anh MHM nhé, nhưng anh gửi nhầm loại cho em rồi, em đặt 10 lỗ anh lại gửi 6 lỗ, hơn nữa cây sáo cong quá.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Mình vừa chuyển khoản cho Tuấn rồi, xin lỗi hôm trước nói thứ 2 mà hôm nay thứ 3 mới chuyển cho Tuấn đc.

Kiểm tra lại tài khoản và gửi hàng cho mình nhé :D ;

Nguyễn Anh Tuấn - Phòng 39 KTX Phương Minh

H195A - Tổ 52 - Khu phố 5 - Phường Hiệp Thành

Thị xã Thủ Dầu Một - Tỉnh  Bình Dương

SĐT  : 0907 443 077

Cảm ơn nhiều !

ym: heartfailz
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chapi:
Em nhận được sáo rồi anh MHM nhé, nhưng anh gửi nhầm loại cho em rồi, em đặt 10 lỗ anh lại gửi 6 lỗ, hơn nữa cây sáo cong quá.

MHM nhầm là Chapi đặt sáo 10 lỗ, cứ đinh ninh là 6 lỗ. Nếu Chapi ko quan tâm đến độ cong của cây sáo thì chịu khó gửi lại vào cho MHM để MHM khoét thêm 4 lỗ phụ. Còn sáo thì đợt này thật sự không có cây sáo nào thẳng ( vì ko uốn trúc tránh bị móp lòng trong)  nên tìm cây thẳng ko đc. Cây sáo đó đc chọn rất kỹ từ chất liệu và đc làm cẩn thận nên tiếng sáo tương đối tốt. Nhưng nếu Chapi không hài lòng thì gửi lại MHM và hẹn chapi đợt trúc sau vậy. Và Chapi cho MHM số tài khoản để MHM gửi lại tiền nhé. Phiền Chapi quá.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 04-06-2009 22:44 | Locked

Sáo cong ko vấn đề gì đâu anh, lúc sáng em post bài là lúc vừa nhận được sáo, lúc đấy em đang hơi bất ngờ tí, he he.

Không vấn đề gì đâu anh MHM, nhầm lẫn tí thôi mà. Cây sáo này em thấy thổi thích lắm Big Smile, em mới tập tk chút chút mà thấy đánh tk nhẹ tênh nên em giữ cây này dùng luôn, lên cao nhẹ nhàng, tiếc mỗi 1 điều là 6 lỗ Tongue Tied

Đợt này anh có còn trúc không, nếu còn thì anh cho em đặt 1 cây Đô 10 lỗ nhé, nhưng lần này anh khoét các lỗ bấm nhỏ đi 1 tí cho em, vì tay em bé, dùng sáo lỗ to chơi mấy bài nhanh nhanh hay bị bấm không khít, đồng thời ở đuôi sáo anh khoét thêm cho em 2 lỗ nữa để còn có chỗ buộc dây.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 04-07-2009 9:00 | Locked

Thanks anh nhiều .

em mới nhân sáo  sáng nay . Âm chuẩn và cao .

một vài điều là trúc hơi cong ( nhưng ko sao ) ví lại anh gửi em cây này giống C# hơn là D .

nhưng em thổi lên thử tớ G3 , L3 ..hình như tới C4 ha jì oh. rất điếc tai

Nói túm lại là rất OK rùi . có thể chơi nhạc tàu mấy bài quảng cao rùi .

Mai em sẽ gửi tiền cho anh . Cảm ơn rất nhiều .

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
sáo đó lên đc A3 thôi. MHM dùng máy đo thì nó chuẩn La 445 phù hợp với nhạc bây giờ. Đúng tone D luôn ,htt test lại xem sao.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 04-07-2009 10:01 | Locked

Để mai sáng em test lại he .

Sao em thổi thử Lòng Mẹ ( giọng Am  chuyển thành D) thì thấy ko chuẩn lắm

Bây giờ mà test sáo D hay C# với lại thử A3 là làng xóm giết thịt em lun .

uh hình như ko tới C4 . 

Dù thế nào em cũng cám ơn nhiều , từ trước jờ  mới thổi dc cây sáo trúc chuẩn âm tới vậy .

Em chơi toàn sáo C Inox và tiêu Cu ko ah .

Mai em sẽ gửi tiền vào TK bác .

Bác MHM cho em xin thêm 1 cây A trầm thiệt trầm he .

Càng trầm càng tốt . Bác làm cho em khỏi quấn dây . Chỉ cần sáo chuẩn và dep là dc rùi . Quấn dây thấy màu mè quá 

Khoảng tháng 7 hay 8 em mới mún nhận . Bây giờ đặt trước he .Có dịp thì hè này tháng 8 em lên Biên Hòa chơi rùi lấy lun .

Em dặn trước để bác chừa phần em . Vậy he 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hehe , cây Inox của Htt vốn đã ko chuẩn nên chắc tai sáo của bác cũng trịch theo rồi , ráng luyện lại nghe Smile

Anh góp ý với Htt là mấy cây sáo trầm nó dài , cầm rất mỏi tay , mỏi lắm. Nếu thích trầm thì nên học tiêu thì hơn Cool

----------------------------------------------------------------

anh MHM ơi, địa chỉ của em có rồi , đó là : 

Trần Gia Chi Bảo - hộp thư 475 Bưu Điện Trung Tâm Tp Cần Thơ.

Nếu hết trúc có mắt thì anh làm nút chặn cho em cũng được ạ .

Anh cũng thong thả đi ạ. Chỉ mong chậm lắm tháng 6 anh gửi cho em là được rồi . Anh cứ ...thong thả nhé, anh gửi bây giờ em chưa có tiền hì hì hì.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 04-07-2009 22:01 | Locked

@Htt: C# và D có chênh lệch là do pác thổi nhẹ quá, thổi mạnh hơn 1 chút nó mới đúng.

Chuyển tone thì lưu ý nhé, Am -> Dm chứ ko phải D đâu, lưu ý là Dm có 1 giáng, là Sib, nên tone D trưởng của cây sáo sẽ khó phù hợp. Pác coi lại nhạc lý phần dịch giọng và thăng giáng trong các tone trưởng thứ nha.

Khi test turn-e, nên nhớ xem 6 lỗ trên cây D là thăng giáng hay bình, nhớ kỹ.

Sáo La trầm thì chỉ trầm hơn cây sáo C 2 cung thôi, cũng ko trầm lắm.

Nếu thích C trầm hơn 1 octave thì chơi tiêu đi, tiêu C thì 2-4, tiêu D thì 1-5

Còn cây sáo ngang tone La trầm (thấp hơn cả tiêu C) thì chỉ có 1 cây duy nhất của ChúThoòng làm cho lão Rùa mà thôi, khó bấm lém !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Page 51 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 49 50 51 52 53 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net