Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 10-15-2008 21:26 | Locked
to bác Bran: nếu có trúc thì bác cũng phải để khô 3 tháng mới làm được, chứ bác mới chặt còn xanh lét thì làm sao mà làm, nêu bác cần thì cứ bảo tui, tài khoản Vietcomebank Nha Trang 0061000219385 tui tên Nguyễn Đức khuynh!
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Himylove:

Angel thế thì tốt quá , tình hình chỉ còn chờ giá nữa thui Whisper nhưng hình như tiêu bán đắt lắm thì phải Huh?

mà bác MHM này cho Himylove hỏi ngoài lề cái nha , hiện tại Himylove có 1 cây sáo gỗ 6 lỗ tông C ở cửa hàng Trần Trung dưới chân cầu Thị Nghè rồi , vậy bây h Himylove có nên đặt bác 1 cây sáo 10 lỗ tông C không ? hay vẫn chỉ nên tập 6 lỗ cho chắc rồi mới lên 10 lỗ , tại kĩ thuật bây h của Himylove chưa ổn lắm mới tập được trill,huýt,đánh lưỡi đơn,đang dần lên lưỡi kép ,  còn kĩ thuật chuyền hơi vẫn chẳng làm nổi mém té xỉu vài lần do thiếu khí Snail

Tiêu giá đó là ko đắt đâu bạn ơi, saonhua là 1 cây tiêu có thể mất cả ngày để châm chút cho nó. Làm tiêu phức tạp hơn làm sáo, công sức bỏ ra cũng nhiều hơn nữa.

Bạn ko cần phải đặt thêm cây sáo 10 lỗ, vì sáo 6 lỗ   khoec thêm 4 lỗ phụ thì thành 10 lỗ. Tập 10 lỗ hay 6 lỗ ko liên quan đến mấy kỹ thuật đó nên bạn khỏi lo. Bạn ko cần đặt sáo MHM nữa đâu, mang cây đó đến tiệm Trần Trung rồi nói người ta khoec thêm 4  lỗ phụ nữa là ok.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Himylove replied on 10-16-2008 8:40 | Locked
music_heal_mysoul:

Tiêu giá đó là ko đắt đâu bạn ơi, saonhua là 1 cây tiêu có thể mất cả ngày để châm chút cho nó. Làm tiêu phức tạp hơn làm sáo, công sức bỏ ra cũng nhiều hơn nữa.

Bạn ko cần phải đặt thêm cây sáo 10 lỗ, vì sáo 6 lỗ   khoec thêm 4 lỗ phụ thì thành 10 lỗ. Tập 10 lỗ hay 6 lỗ ko liên quan đến mấy kỹ thuật đó nên bạn khỏi lo. Bạn ko cần đặt sáo MHM nữa đâu, mang cây đó đến tiệm Trần Trung rồi nói người ta khoec thêm 4  lỗ phụ nữa là ok.

hì hì ! bác MHM hiểu lầm ý của Himylove rồi , ý của himylove không phải chê giá thành của 1 cây tiêu đắt mà ý là hiện Himylove đang là sinh viên nên chẳng có thu nhập gì hết , chỉ có tiền phụ cấp của gia đình nên cứ mỗi lần mua gì đều phải trích tiền ăn nên thành thử cũng cần tính toán chứ không thể tiêu pha thả cưa được  Party!!! Hum trước Himylove cũng thử tập tành làm 1 cây sáo nhựa nên cũng nhận thấy công phu để làm 1 cây sáo như thế nào rồi mà .

Còn vụ đặt hàng sáo ở chỗ bác thì vẫn để Himylove đặt 1 cây sáo nha , 1 cây sáo 10 lỗ nha,hiện Himylove vẫn có ý định rủ thêm 1 vài  người nữa tập sáo chung , có càng nhiều  cây sáo đạt chuẩn thì càng tốt  mà ! Hi vọng trong 1 ngày gần đây sẽ được off cùng mọi người để học hỏi thêm 1 chút về sáo !

nice day !

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
le anh thao replied on 10-16-2008 9:38 | Locked
  gủi bác MHM :Bác ở Đà Lạt có nhiều trúc đẹp và chất lượng bác có thể chọn cho em ít trúc được không ?.loại dùng cho sáo si và do .Bác cho em số tk và ngân hàng em gủi tiên vào đó rồi phiền Bác gửi ra cho em với nếu đươc xin Bác nhắn tin cho em theo số 0977877995.mong tin Bác.
'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

le anh thao:
  gủi bác MHM :Bác ở Đà Lạt có nhiều trúc đẹp và chất lượng bác có thể chọn cho em ít trúc được không ?.loại dùng cho sáo si và do .Bác cho em số tk và ngân hàng em gủi tiên vào đó rồi phiền Bác gửi ra cho em với nếu đươc xin Bác nhắn tin cho em theo số 0977877995.mong tin Bác.

Hic hic, MHM ở sg mà bác, nguyên cả thành phố Đà Lạt chắc có khoảng dưới 10 bụi trúc. MHM và Saonhua tìm lòi mắt đc có vài cây và chỉ dùng để khoec chơi chứ ko có khái niệm buôn bán trúc gì. Nghe nói ngoài HN trúc ở Lạng Sơn gì đó rất tốt để làm tiêu sáo, sao bác ko thử tìm xem.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
le anh thao replied on 10-16-2008 22:50 | Locked
 @MHM; trúc ngoài này xấu quá em cũng tìm nổ cả hai con mắt ra rồi tòan là cần câu thôi . Lạng Sơn thì chưa có điều kiện đi lại không quen ai trên đó nên cũng khó.
'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
branchtell replied on 10-17-2008 19:48 | Locked

Cập nhật :

@ Bác Thoong : Em đã gửi tiền ( 50K cây sáo +20K phí vận chuyển mấy ống trúc 11mm) vào tài khoản bác hôm qua :D 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 replied on 10-17-2008 22:45 | Locked

Hôm nay mới đọc được bài của anh MHM , cảm ơn anh rất nhiều nha !

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Not Ranked
tiểu cầm thủ
kohaku replied on 10-19-2008 22:20 | Locked

Anh MHM có thể cho em đặt một cây sáo do 6 lỗ được không ạ? khi nào có nhắn tin cho em 0988260690 để e sent tiền cho a.  Mua sáo ngoài HN chả biết mua ở đâu cho đảm bảo, mua trên này cho dễ. Thanks a MHM

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Thông báo :  thời hạn công bố sáo F3 sẽ chậm đi vài tháng vì có một trục trặc trong khâu xử lý trúc . Nên mọi người thông cảm vì MHM ko thể đáp ứng nhu cầu mua sáo của các bạn đc.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 10-22-2008 6:44 | Locked
MHM chưa cho sáo F3 ra đời , Lee thì không biết đi đâu , vậy là chỉ còn mình bác Thoòng ôm nguyên xô . hí hí

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
chocobo replied on 10-22-2008 7:18 | Locked
 Hic! Vừa hi vọng có dc cây sáo tốt để thổi thì phải dời hi vọng đấy về vài tháng sau! Mong anh MHM nhanh chóng hoàn thành f3
It's easy to love, but it's difficult to accept this love!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 10-22-2008 19:24 | Locked

làm sao mà thoong tui ôm cho nổi, thoong tui chỉ phụ trách các tone sáo trầm, mà cơ bản là Sol trầm, La huế và Si Nam thui he he...

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
viethung1987 replied on 10-23-2008 10:55 | Locked

bác cho em hỏi giúp cái sợi màu đen quấn ở thân sáo có đóng vai trò j ko ạ?

cây sáo 6 lỗ của em chẳng có j hết trơn, trơn tuồn tuột ^^

Ym: viethung1987bk
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 10-23-2008 11:13 | Locked

dây quấn trên thân sáo nhằm giúp tiếng sáo được chắc hơn và có thể chống nứt . Cũng nhằm mục đích trang trí cho cây sáo thêm tính nghệ thuật !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Page 40 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 38 39 40 41 42 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net