Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

có bác nào ở Hải Phòng không? chi cho em chỗ nào bán tiêu sao với ( chuối cũng dc)

rated by 0 users
This post has 25 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
vuavaonghe Posted: 05-07-2011 23:45

em đang tìm mua một cây tiêu bác nào biết địa chỉ thì chỉ dùm em

mà địa chỉ phải rõ ràng để em lùng mua nha biết bao nhiêu kể bấy nhiêu em ở bên thủy nguyên sang HP bằng đường cầu bính nên càng gần càng tốt

thanks nhiều

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Hix.em bảo bác bỏ ra 200k mà mua trên diễn đàn của mình,em cũng ở HP nè,nhưng mà ko tìm đc đâu,phí công ra,,toàn bộ đóng tiêu sáo của em đều mua trên diễn đàn mình mà....

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Monkey:

Hix.em bảo bác bỏ ra 200k mà mua trên diễn đàn của mình,em cũng ở HP nè,nhưng mà ko tìm đc đâu,phí công ra,,toàn bộ đóng tiêu sáo của em đều mua trên diễn đàn mình mà....

up cho bác monkey 100 điểm nên mua trên diễn đàn pác à tìm chi cho mắc công trên đây bán hàng còn chất lựong hơn mấy cái tiệm nhiều 

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Thì cứ lên diễn đàn mà đặt hàng,bắt mấy bác up sản phẩm của mình lên,ưng thì lấy,ko thì thôi,lấy về rồi mà thổi ko đc thì lên diễn đàn mà chửi.thế thôi....chốt hạ 1 câu là...Hải Phòng ko có đâu.....muốn mua thig dợi đến tháng 12 đến hội đền Nguyễn Bỉnh Khiêm mà tìm.hết....

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Monkey:

Thì cứ lên diễn đàn mà đặt hàng,bắt mấy bác up sản phẩm của mình lên,ưng thì lấy,ko thì thôi,lấy về rồi mà thổi ko đc thì lên diễn đàn mà chửi.thế thôi....chốt hạ 1 câu là...Hải Phòng ko có đâu.....muốn mua thig dợi đến tháng 12 đến hội đền Nguyễn Bỉnh Khiêm mà tìm.hết....

Bác coi chừng làm mất cơ hội được mua tiêu sáo của các bác khác đó, dân làm tiêu sáo nghiệp dư hay tự ái lắm đó nha.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Hì,em ko có ý xấu đâu mà,định nói hài hước tý mà.....

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

Chào bạn bạn ở khu nào Thủy Nguyên - Hải Phòng thế?

Mình ở bên Uông Bí - Quảng Ninh . cũng gần. giáp danh với Thủy Nguyên - Hải Phòng.

Nhà mình ngay bên này cầu Đá Bạc thui, cách cầu Đá Bạc Khoảng 1.Km

Bạn Có hay sang quảng ninh không. chăc đã đi yên tử rùi chứ?

Mình làm quen nha.thỉnh thoảng mình cũng hay sang HP lắm!

Giờ nếu bạn ở gần thì tốt quá, mình làm quen trao đổi coi như có bạn cùng đồng hành, chứ trươc tới giờ toang thui thủi tập tành một minh.

Nhìn anh em trên Hà Nội có nhiều ngườ cùng yêu sáo ở gần nhau. cùng tập, cùng trao dổi, như thế vui quá. mà minh ở xa wa nên không có dịp. lại ở gần chẳng có ai cùng đam mê nên chỉ mò mẫm một mình. 

à mà hôn nay  mình nghe nói: Bên đó tại khu nhà hát có điểm bán đủ bộ nhac cụ dân tộc đúng không: Đàn-ca-sáo-nhị...có hết.

lúc trưa mình mới nghe một ông già nói thế. nên mình đang tính khoảng tuần sau mình sang bên đó tìm xem có cây sáo nào ưng không về tập tạm. 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

em ở 171 đường 10 nhưng ma` bận lắm

tại đang ôn tốt nghiệp lơp 12 ma nếu co dip bac đi qua mua hộ em cây tiêu em gửi tiền còn luyện tập thì hok co có bac ạ

hoc hành chểnh mảng bố mẹ phiết ngay hiện tai em có hai cây sáo 1 ngang 1 dọc đầu năm di chùa hương mua dc

sống trên đời phải biết mình là ai mình đang làm gì và kết quả là gì nếu biết thì tốt không biết thì thôi

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

mà quên

xã tân dương bác ạ

em chỉ có ở nhà chiều thứ 4 thứ 5 thứ 7 cả ngày chủ nhật nếu có dịp thi gửi hộ em cái chứ không gặp em ở nhà thi chả ai biết em tên huyện bác a`

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

mà thôi không cần đâu nếu sáo thì trong vườn hoa kim đồng bán đấy em chỉ tìm mua tiêu thôi nghĩ lai rồi mua trên damsan la dc rồi không cần bác gửi đâu

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

bạn bên đó biết chỗ nào bán sáo,có thể mua thì chỉ tôi với. Mấy hôm nưa tôi qua đó tìm mấy cây, và ở đó khoang bao nhiêu k một cây vậy !

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Mình cũng ở Hp,nhưng ở An Dương cơ,ko gần Thủy Nguyên đâu.....Này nhé..nếu cậu tập thì hãy đến đường Cầu Đất mà mua,có 20k một cây sáo,chất lượng cho người mới tập,tiêu thì khoảng dưới 50k thôi,cậu đi từ Thủy Nguyên đến chân cầu Quay,di thẳng rẽ trái,vào trung tâm thành phố,đi đến đường Nguyễn Đức Cảnh đến ngã tư rẽ đến đương cầu Đất,có 1 tiệm bán sáo,đàn ..v.v..lâu rồi tôi kô đến đó,cậu đến đó nếu họ nói mới lấy hàng mới về thì lên diễn đàn nói cho tôi biết nghen...nhưng tôi cũng khuyên thật,thổi khá rồi hì cậu vào topic "mua bán sửa chữa" của diễn đàn mình mà tìm hiểu,có rất nhiều sự lựa chon phù hơp cho bạn....chúc may mắn....

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Thêm,cậu đi qua cầu Quay,rồi đi thăng đến đường to nhất đến chỗ ngã tư bên phải là quán Nokia to tướng thì rẽ vào...đó là đường cầu đất...

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

Mình chiu thôi! khó hiểu quá: nghe có vẻ làng nhằng quá, chỉ cần có đia chỉ cụ thể là tìm đươc thôi mà,chứ đi vậy khó tìm lắm.

bạn biết thì cho mình xin địa chỉ cụ thể đi: tên quận - tên phố - tên đường .

như vậy mình chỉ cần bảo xe ôm đi tới địa chỉ là tới nơi rùi hỏi chỗ bán đàn sáo là ra. như thế có phải dễ hơn không.

mình cũng biết là mua trưc tuyến trên Rum có rất  nhiều hàng bán,cách mua cũng dễ và mình cũng đã có thẻ ATM, Nhưng mình muốn tìm một chỗ mua ở gần để tìm một cây thường thường chơi và tập tạm, và cũng đang dự dịnh chuẩn bị tiền đặt một cây trên diễn đàn đây.

Tế nhé nếu có thể bạn cho mình xin địa chỉ cụ thể nha.!thank bạn.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

đường Cầu Đất quận Ngô Quyền,ông xe ôm nào cũng biết.ok...

Page 1 of 2 (26 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net