Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mới thu "Giọt mưa thu"- Mọi người cho ý kiến

rated by 0 users
This post has 11 Replies | 2 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
quanghungls Posted: 05-03-2011 23:01

Mình vừa thu bài này,cũng ko biết up lên nên mọi người xem qua youtube giúp mình nha, vì mình thổi theo cảm âm nên nhiều chỗ còn thiếu sót mọi người cho ý kiến nhé :)
http://www.youtube.com/watch?v=XxANEgXO0Tg

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

up dùm cho bạn mình nghe thấy có vài chỗ hình như bạn chơi sai thì phải.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

hê hê hê, thổi dzậy ghê mà, nhoc_style chắc bữa nay hơi khó ở.

có sheet thổi chuẩn lại rồi ghép beat dzô là kinh hoàng đó bác.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

bài thổi sáo thì hok có gì phàn nàn.Có cái góp ý nhỏ là : nhửng lần thu âm sau bạn chịu khó ăn mặc chỉnh chu 1 chút,tư thế cho ngon lành chút.Mình thấy hơi phản cảm xíu về mặt hình thức.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Anh hưng kiếm thêm cái gậy cái nón

ngồi công viên thổi bài thì thôi rồi....Yes

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Bác nhok_style nói đúng đó,còn vài chỗ hơi lệch và hình như hụt hơi 1 chút,khiêm tốn ngân,rung hơi,ngón thì tuyệt ồy....Mọi người tham khảo

www.youtube.com/watch?v=noUcd6YsjRE

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Uh,cảm ơn mọi người nhiều nhé.
Mình cũng có chút ý kiến là nếu như so với video trên (www.youtube.com/watch?v=noUcd6YsjRE) thì cũng có hơi sai một chút,còn nếu so với bản nhạc thì còn sai nhiều nữa.Nhưng mình thích thổi như vậy hơn,vì mình thấy cũng ko sai với bài hát là mấy,theo như mình biết thì a kirinh ở video trên cũng thổi bài này theo cảm âm,mình cũng nghe chính bài này rất nhiều lần mà cảm âm theo. Nhưng biến lái đi một chút theo cách của mih,nên mọi người hãy coi nó là một cái riêng của mih chứ ko phải là thổi sai hay lệch nhé :) ^^

Nói thật bài này mình vẫn đang luyện, để mà thổi hay,truyền cảm thì còn phải tập nhiều nữa.Vì điều hơi còn chưa chuẩn,rung bụng cũng chưa được tốt.M up lên để hỏi ý kiến mọi người thôi.:) Thanks

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Hì,em cũng chỉ đưa ra ý kiến khách quan thôi mà,bản thân em cũng đâu thổi hay đc như trong các clip,mp3 trên mạng,nhưng nói chung bác thổi như thế là rất hay rồi,chủ yếu là cái cảm xúc và cái hồn khi mình thổi những bài sáo...

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ơ ơ thổi nhắm thịt mắt thế kia thì......dễ lộn cổ cầu thang lắm bạn ơi!

:D thổi sáo thì mắt phải luôn luôn mở to, nhìn xung quanh để lỡ ai có quăng dép hay gạch bai còn biết đường mà chạy sớm chứ!

:D thổi ngân thêm chút những đoạn cuối thì sẽ hay hơn !

chúc bác thổi ngày càng hoành tráng hơn !!

Tiểu Anh
Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Đúng ồy,vừa thổi phải vừa đánh mắt đưa tình nữa chứ,mà cũng chả hiểu tại sao mình thổi sáo,ánh mắt đưa tình liên tuc mà chả có cô gái nào thèm theo mình cả,hix.e có điều bất hạnh là...từ bé đến giờ ko có 1 đứa con gái nào thèm thích em,mặc dùn X Sờ Men 100%...Con gái họ mù hết rồi thì phải...

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Uh,thanks các bác,nhầm kinh nghiệm =))

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

nói như chúng bay vừa thỏi vừa mở mắt tao háo thằng nào tưởng đạo nhác , nó đánh cho vỡ đầu, nhắm mắt lại cho cảm xúc nó dẽ tuôn trào

Page 1 of 1 (12 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net