Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nghe để thêm yêu nhạc Việt

rated by 0 users
This post has 25 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc Posted: 04-24-2011 21:35

Bài qua cầu gió bay - Quan Họ Bắc Ninh

Not Ranked
tiểu cầm thủ

hehehehe hay wa trời lun

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Hay thật, một bài dan ca bình thuờng của ng Việt mình mà lại có thể nâng lên như vậy.

Giữa đêm ngân tiếng Tiêu sầu, Chuyện xưa nhớ lại, tháng ngày đã qua, Cuộc đời lang bạt tha phương, Tìm đâu một chốn yên bình dừng chân !?!.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

công nhận bài này người hoa hát hay thật.

Yes

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Hix.Lại đạo nhạc,kái bọn tàu khựa,dân ca của người ta còn đi mà nhái.nản,nhưng công nhận giỏi,hay thật.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Kái bọn Tàu khựa.Dân ca người ta mà cũng đạo nhạc đc.nản.nhưng công nhận,hay thật

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

saotruc:

Bài qua cầu gió bay - Quan Họ Bắc Ninh

Cảm ơn cụ Rùa nhiều nhờ cụ mà sau khi nghe làn điệu dân ca Việt Nam này em cảm thấy yêu mến chất giọng người Trung Hoa hơn, em cuồng nhiệt với hòa âm phối khí của nhạc Hoa hơn, nhờ người Trung Quốc mà em hiểu được là nên vận dụng tiếng tiêu vào dân ca xứ ta như thế nào . Ngày hôm nay nghe được bản nhạc này em hạnh phúc quá, chợt mở điện thoại của mình ra kiểm tra thử cái list thì 129 bản nhạc đã có tới 73 bản nhạc Hoa, phần còn lại là các Concerto, sonata cổ điển, nhạc Việt : 0 bài.

Nhờ cụ Rùa giới thiệu bài Hoa Họ Bắc Kinh mà đêm nay em tình cờ phát hiện ra mình nghe bài gốc này chẳng còn hay nữa:

Nói như kiểu chuyenKts thì kiến trúc thượng tầng sáng tạo ra cái Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam bị tâm bệnh hết rồi, Hoa bệnh mất rồi,mà thằng bị bênh tâm thần nặng nhất chính là Leehonso, ha ha ha................

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

kha kha theo em thấy thì vài năm nữa anh không còn đủ sức để thổi, mất luôn mấy cái răng nữa thì khi đó cái nhạc cổ điển của anh sẽ biến thành dân ca thôi ha ha

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

công nhận dân ca hay thật. Không hay thì chẳng cần các chú Tàu khựa nổi danh mà phải nhái lại thế này đâu, anh em bỏ hết tất cả những gì đã học, khăn gói học dân ca đi.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

bac atinh nói rất hay

mà khi nào mở công ty nhớ để em ít cổ phần đó nha

Cool

Cool

Cool

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Người Việt đạo nhạc người Hoa rất nhiều, bây giờ người Hoa lại đạo nhạc người Việt mình, ko hiểu nổi thời thế này nữa. Nhưng mình cũng đồng ý là bài này khá hay...!

Tiếng sáo cô đơn...

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Cái vấn đề này rất là nhạy cảm và tế nhị.Mình đứng giửa và phân tích vấn đề,biết đâu người ta mua bản quyền thì sao,bạn có nắm thông tin chính xác chưa hay chỉ là nói 1 chiều.Mà giả sử họ ăn cắp của mình đi,mà làm cho nó hay lên thì mình phải học hỏi họ,âm nhạc là của cả nhân loại mà.

Ví dụ thêm nhé :bây giờ bạn biễu diễn văn nghệ 1 chổ nào đó,bạn thổi sáo bài "nử nhi tình" thì có gọi là đạo nhạc hok ???

Vài lời tâm sự mong bác Ken hiễu,đừng giận.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

trong âm nhạc cái gì hay thì chúng ta nên học

quá đúng luôn

em tán đồng vs quan điểm của bác long

Yes

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Họ hòa âm nghe lạ .giọng hát thì mượt mà . Diễn đàn này toàn những người có tâm hồn đẹp nhỉ.

Khúc hát sông quêStar

Page 1 of 2 (26 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net