Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Em mới học sáo xin tư vấn.

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 3 Followers

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

cái bài này là bài tình xưa nghĩa cũ mà

khác cái lời thui còn cái nhạc giống mà..

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

cậu lên mạng tìm sheet bài tình xưa nghĩa cũ 2 ý.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

DoiCoBanLaBuon:
Trong quá trình học sáo 1 tuần. em thấy thổi các nốt đô3 rê3( trong bài tiếng hát giữa rừng pacbo) rất khó khăn. lúc được lúc xịt. em muốn hỏi là tại cây sáo hay tại em chưa thổi quen (các nốt khác thổi được hết- trong). nếu tập thêm 1 tháng nữa liệu em có thể thổi được không ? mọi người có bí quyết gì không chỉ em với.( em tự học theo hướng dẫn, và các clip của các anh Dansan).

Hic. sao có người giỏi thế, một tuần học sáo mà đã thổi được như vậy, chẳng bù cho mình học mãi vẫn thế! Chắc mình không có năng khiếu quá !Phải cố gắng nữa thôi...!

Tiếng sáo cô đơn...

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

dạo này vắng vẻ quá

Khúc hát sông quêStar

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

DoiCoBanLaBuon:

dạo này vắng vẻ quá

lâu rùi mới thấy bác đấy

sao ko lên yahoo nhỉ e ep njck mà chả thấy bác lên ji` hết ,chừng nào onl lên để trao đổi về sáo nào

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

minhcuong94:

DoiCoBanLaBuon:

dạo này vắng vẻ quá

lâu rùi mới thấy bác đấy

sao ko lên yahoo nhỉ e ep njck mà chả thấy bác lên ji` hết ,chừng nào onl lên để trao đổi về sáo nào

Mấy hôm công việc nhiều(đã đi làm)  với diễn đàn nâng cấp khó vào quá.

buổi tối cậu mở yahoo ra nhá. dạo này có thể online tối, với cũng đang có điều muốn trao đổi với cậu. buzz

Khúc hát sông quêStar

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Chả hiểu bác có thêm tí gió vào đây hay khôngIndifferent chứ 1 tuần mà thổi được tới do3 re3 thì bác là siêu nhân rồi đó

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

superman:

Chả hiểu bác có thêm tí gió vào đây hay khôngIndifferent chứ 1 tuần mà thổi được tới do3 re3 thì bác là siêu nhân rồi đó

hajzzzzz có gì khó đâu dùng thế bấm đặc biệt là ra tuốt

to: doicobanlabuon tối nào e củng onl từ khoảng 9zo30 đến 11 zo bác ạ

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Hihi mình tìm được rồi

tks bạn nha!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

superman:

Thì lúc đó mình chưa thổi được mà, mới hỏi vì sao.

thực sự mà nói thì học sáo 1 tuần mà thổi được 14 not cũng bình thường. quan trọng là trong 1 tuần bạn dành ra bao nhiêu thời gian để tập sáo. Nếu bạn bỏ ra 2 tiếng mỗi ngày thì 1 tuần của bạn là 14 tiếng bằng người khác tập trong 2 tuần nếu họ tập mỗi ngày 1 tiếng. Mình cần 1 tuần thổi ngon được 14 not và 1 tuần sau chỉ để thổi được 2 not do3 re3 (phải có sự tư vấn của a e damsan). Mình cũng bình thường chứ ko khủng hoảng hay thêm gió bão gì như các bác đã nói.(hic bị oan).

Từ lúc mở tp đến giờ mình đã biết nguyên nhân, mua cây sáo khác nhờ ổng bán sáo thổi nghe thử rồi về tập, quả thật chỉ cần thổi mạnh hơn là được, hồi mới thổi thì phì cả mưa ra sáo ý.

bạn xem thật kỹ clip này của bác Maomeo,((http://www.youtube.com/watch?v=0kwq0F4sazA ))bác sẽ hiểu, hướng dẫn tỉ mỉ như vậy mà ko thổi được thì nghỉ cho khoẻ kể cả mới tập.

tạm rừng rồi làm theo, cứ thế vài ngày là làm được. Bài này thổi hay mới khó chứ thổi đúng theo hướng dẫn thì không khó.

Cảm ơn bạn đã trao đổi !

Khúc hát sông quêStar

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

DoiCoBanLaBuon:
Trong quá trình học sáo 1 tuần. em thấy thổi các nốt đô3 rê3( trong bài tiếng hát giữa rừng pacbo) rất khó khăn. lúc được lúc xịt. em muốn hỏi là tại cây sáo hay tại em chưa thổi quen (các nốt khác thổi được hết- trong). nếu tập thêm 1 tháng nữa liệu em có thể thổi được không ? mọi người có bí quyết gì không chỉ em với.( em tự học theo hướng dẫn, và các clip của các anh Dansan).

sao khủng vậy bạn! Híc. Mình tập gần 1 năm nay mà thổi bát độ 2 đang còn chật vật....

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ôi bác tập gần 1 năm rùi à thế có rành cái lưỡi kép ko chỉ e zới

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Cho mình hỏi trước đây bạn đã từng thổi sáo hay chưa? Chứ mới tập trong 1 tuần mà thổi được như vậy thì đúng là cao thủ đó :-& người bình thường phải mất khoảng 1 tháng để được như vậy ( tập thổi ra tiếng, cầm sáo, thổi các nốt,....) nghe cách bạn nói chắc là trước đây cũng có tập rồi còn nếu chưa thì xin phục sát đất

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

minhcuong94:

superman:

hajzzzzz có gì khó đâu dùng thế bấm đặc biệt là ra tuốt

to: doicobanlabuon tối nào e củng onl từ khoảng 9zo30 đến 11 zo bác ạ

Xin hỏi bạn ở trình độ của 1 người không biết gì về sáo mới học sáo được 1 tuần thì thổi được nốt đồ đã khó khăn chứ chưa nói thổi các nốt bát độ 2, bạn học thổi sáo bao lâu rồi mà thổi do3,re3 mượt được chưa? Dùng thế bấm đặc biệt thì cũng phải tập cho nhuyễn để kết hợp chứ, chưa kể tới làn hơi của bạn nữa, còn thổi lúc được lúc không thì không tính nhá

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Hic,đính thân cụ ngoại em dạy mà em mất 1 tuần mới thổi đc bập bẹ bài tây lương nữ quốc ko ra câu cú gi`,3 tuần sau mới thổi đc si2,3 tháng sau mới thổi đc đô 3 (cây sáo đầu tiên chỉ đc đến si2)...vậy mà bác ý kêu 1 tuần thổi đc đô3 rê3,chưa tính đến phải có 1 cây sáo tốt.hix.hix...bác này chắc tán gái tốt....

Page 2 of 3 (36 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net