Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Em mới học sáo xin tư vấn.

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
DoiCoBanLaBuon Posted: 04-14-2011 9:00 | Locked

Trong quá trình học sáo 1 tuần. em thấy thổi các nốt đô3 rê3( trong bài tiếng hát giữa rừng pacbo) rất khó khăn. lúc được lúc xịt. em muốn hỏi là tại cây sáo hay tại em chưa thổi quen (các nốt khác thổi được hết- trong). nếu tập thêm 1 tháng nữa liệu em có thể thổi được không ? mọi người có bí quyết gì không chỉ em với.( em tự học theo hướng dẫn, và các clip của các anh Dansan).

Khúc hát sông quêStar

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
hehe 1 tuần vẩn còn sớm bạn ak cố gắng tập luyện chăm chỉ là ok mà sáo của bạn là sáo gì vậy mua ở đâu giá bao nhiêu nếu mua ở nhà sách thì ko thể tránh dc sai sót là chuyện đương nhiên vì người ta sản xuất hàng loạt nên ko đảm bảo chất lượng đâu còn nếu là sáo tốt là do hơi của bạn chưa đủ để lên quãng 3 zậy thui chịu khó tập luyện cham chỉ sau 2 tháng bạn sẽ thổi dc các bài nhạc thui 

khép cửa lòng thề nay cô độc

đào mộ chôn kín giấc mộng yêu

dựng bia khắc chữ đừng ai điếu

trọn kiếp xin thề chẳng dám yêu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Cảm ơn anh. sáo trúc em mua của thợ. chắc tại em chưa đủ hơi. 2 tháng cơ à ( đau khổ)

Khúc hát sông quêStar

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hic, 1 tuần mà bác thổi dc tới bài đó thì chắc là dân có kiến thức âm nhạc không thì cũng thuộc dạng khủng hoảng.

Như em 1 tuần đầu em thổi chả ra con ma gì, mãi tuần thứ 2 mới ra giai điệu dc bài nữ nhi tình. Sáo đểu thì lên các nốt cao rất khó, nhưng em cũng đồng ý với bác là chơi 1 tuần thì chưa wen hơi để thổi tới D3 đâu.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
đừng kêu bằng a mình mới có 17t thui bạn ạ 2 tháng là mau rồi đấy ,có njck yahoo thì cho mình rồi nói chuyện về sáo nhé

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

DoiCoBanLaBuon:
Trong quá trình học sáo 1 tuần. em thấy thổi các nốt đô3 rê3( trong bài tiếng hát giữa rừng pacbo) rất khó khăn. lúc được lúc xịt. em muốn hỏi là tại cây sáo hay tại em chưa thổi quen (các nốt khác thổi được hết- trong). nếu tập thêm 1 tháng nữa liệu em có thể thổi được không ? mọi người có bí quyết gì không chỉ em với.( em tự học theo hướng dẫn, và các clip của các anh Dansan).

dùng thế bấm đặc biệt thì chỉ cần hơi mạnh hơn quãng 2 là ra thôi bạn ạ, cái này thì cũng tuỳ cây sáo của bạn ra sao

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
mình thổi một năm rồi mà còn thổi bài này nghe trớt quớt cậu mới tập có 1 tuần mà thổi bài này đã thuộc hàng khủng rồi. chắc sau này cậu sẽ đạt đc nhiều thành tựu.hic
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

DoiCoBanLaBuon:

bác tập tới một tháng nữa đi rồi cho e bít là bác đến đâu rồi 

chứ bác hỏi vậy thì sao a  e bít được

e thấy bác có năng khiếu đó

†hằng ßờm

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

DoiCoBanLaBuon:

cậu này khủng thật

1 tuần mà chơi đc bài tiếng hát giữa rừng bác bó

bái phụcYes Yes Yes Yes Yes Yes Yes

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Thank anh em, Công nhận đi một ngày đàng học một sàng khôn. Đã có thêm niềm tin

-> Cần sự cố gắng <-

Khúc hát sông quêStar

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
em thấy pác nên tập nhửng bài cơ bản đi chứ mới zo nhảy bài này thì pó tay rùi đó

Not Ranked
tiểu cầm thủ

theo tôi thì có hai yếu tố

thứ nhất là hơi của bạn ko đủ (do mới thổi)

thứ 2 là cây sáo của bạn ko đủ đẳng cấp để thổi lên đc những nốt cao

bạn nên luyện tập hơi thường xuyên vào mổi sáng

và nhờ ai biết về sáo xem xem cây sáo của bạn có chuẩn ko

bạn mới học mà thổi bài đó là tẩu hỏa nhập ma đó.thổi ko đc nản là chán ngay

phải đi dần dần từ dễ đến khó,ko đc nóng vội 

đó là nhửng gì tôi biết

chúc bạn thổi sáo thật hay

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

minhcuong94:
đừng kêu bằng a mình mới có 17t thui bạn ạ 2 tháng là mau rồi đấy ,có njck yahoo thì cho mình rồi nói chuyện về sáo nhé

Ok. mình rất mong được trao đổi với cậu qua yahoo. của mình là chomchomsl2003.thank 

Khúc hát sông quêStar

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
phamdinhman:

theo tôi thì có hai yếu tố

thứ nhất là hơi của bạn ko đủ (do mới thổi)

thứ 2 là cây sáo của bạn ko đủ đẳng cấp để thổi lên đc những nốt cao

bạn nên luyện tập hơi thường xuyên vào mổi sáng

và nhờ ai biết về sáo xem xem cây sáo của bạn có chuẩn ko

bạn mới học mà thổi bài đó là tẩu hỏa nhập ma đó.thổi ko đc nản là chán ngay

phải đi dần dần từ dễ đến khó,ko đc nóng vội 

đó là nhửng gì tôi biết

chúc bạn thổi sáo thật hay

kaka. tẩu hỏa nhập ma thì chưa. nhưng bà già bảo. mày "làm gì mà như gà ăn phải ớt thế":))

bài Tiếng hát giữa rừng pacbo có giai điệu rất hay. ngày còn nhỏ, ở quê, hay nghe bài đó trên radio. Hôm nọ tui lang thang trên youtube thấy bác MaoMeo thổi bài đó nghe mà chết lặng, thấy nhớ quê, nhớ bà nội quá. Thế là tìm mua sáo. download tài liệu về xem. tập thổi thẳng bài đó luôn. còn đây là clip mà bac MaoMeo hướng dẫn thổi. cứ thế làm theo. nhưng có lẽ bác nói đúng đó. thổi bài dơn giản trước cho quen ngón quen hơi nhỉ (rút EXP) 

http://damsan.net/forums/thread/65447.aspx

Khúc hát sông quêStar

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Các bạn có ai biết bài "Kiếp phiêu bồng 2" không cho mình xin nốt nhạc bài đó để thổi sáo

Là bài này nè: http://hcm.nhac.vui.vn/kiep-phieu-bong-2-mp3-johnny-dung-m49510c3p1540a2389.html#nghenhac

Nếu bạn nào biết giúp mình với, gửi qua mail cho mình nha ( vi_sao6520@yahoo.com)

cám ơn!

Page 1 of 3 (36 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net