Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

mua máy đo tuner cầm tay

rated by 0 users
This post has 16 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tritue9056 Posted: 04-02-2011 7:11
tình hình thế này!Em đã sắm bộ đồ làm sáo và dùng phần mềm tuner .Nhưng em vẫn muốn cái tuner cầm tay cho tiện vì nếu mất điện thì vẫn hành nghề được như thường.Bác nào biết đâu bán cái đấy tầm 250k thì bảo em để em gửi tiền mua hộ em .Hết bao nhiêu phí vận chuyển bảo em để em gửi cả cho.Hay ai đã rời bỏ nghề làm sáo (vì lí do gì đấy...)  mà có cái tuner vẫn dùng được tốt thì bán lại cho em.Cảm ơn các bác!!!

tritue9056@yahoo.com.vn 01266 469 845 đam mê +quyết tâm=?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

tritue9056:
tình hình thế này!Em đã sắm bộ đồ làm sáo và dùng phần mềm tuner .Nhưng em vẫn muốn cái tuner cầm tay cho tiện vì nếu mất điện thì vẫn hành nghề được như thường.Bác nào biết đâu bán cái đấy tầm 250k thì bảo em để em gửi tiền mua hộ em .Hết bao nhiêu phí vận chuyển bảo em để em gửi cả cho.Hay ai đã rời bỏ nghề làm sáo (vì lí do gì đấy...)  mà có cái tuner vẫn dùng được tốt thì bán lại cho em.Cảm ơn các bác!!!

Hehe, mình thừa 1 cái máy tuner, nếu bạn mua thì pm lại cho mình theo địa chỉ shinichi_1901, vì mình mua 1 máy tuner Korg giá 800k rồi nên mới chuyển nhương lại

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Đề nghị Shin cho cái giá để anh em bắt đầu tiến hành đấu giá. Mà Shin mua ở đâu vậy ? chỉ cho anh em với, chứ có 1 cái thì ai mua ai đừng ? Người mua được thì không sao, người không mua được lại cay cú. Stick out tongue 
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

PiKaChu:
Đề nghị Shin cho cái giá để anh em bắt đầu tiến hành đấu giá. Mà Shin mua ở đâu vậy ? chỉ cho anh em với, chứ có 1 cái thì ai mua ai đừng ? Người mua được thì không sao, người không mua được lại cay cú. Stick out tongue 

cậu ở sài gòn đúng không. cậu lên đường Nguyễn Thiện Thuật đến tiệm Đức Vinh An đấy chỗ đó bán rẻ nhất con đường này. khoảng 300k cho một cái cậu ạ. (nói chung là có rất nhiều loại, chọn cái nào vừa túi tiền là được). chúc cậu may mắn nhé

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

PiKaChu:

ở HN thì có thể ra Hàng Mành, mình đợt đấy kiếm được cái máy cũng tương đối ngon giá 300k, mang đến thầy Sơn thầy bảo bắt cũng ổn lắm nhưng tất nhiên là không nhạy bằng hàng xịn, vì làm sáo và đem test sáo cho các bạn nên chuyển sang dùng hàng KORG, máy này là chiếc cuối cùng thầy Sơn còn sau lần đi Mỹ, hehe

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Hôm trước xuống nhà thầy Sơn thấy thầy có cái máy hàng Korg nhạy lắm. Chỉ có tiếng xe máy đi qua là đã ko đo được rồi. Cái đấy thầy bảo mua ở bên Mỹ. Biết bao giờ với được sang Mỹ để mua cái máy đây ? Stick out tongue . Đùa vậy thôi, mình muốn hỏi Shin là mua 1 cái máy ngon, hàng xin thì mua ở đâu ? Cái mà Shin đang dùng hàng Korg đấy. Vì đã mất tiền mua thì nên mua cái tốt tốt chút, mua đồ lởm về 1 thời gian chán lại bỏ đi => Mất tiền oan Tongue Tied 
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

PiKaChu:
Hôm trước xuống nhà thầy Sơn thấy thầy có cái máy hàng Korg nhạy lắm. Chỉ có tiếng xe máy đi qua là đã ko đo được rồi. Cái đấy thầy bảo mua ở bên Mỹ. Biết bao giờ với được sang Mỹ để mua cái máy đây ? Stick out tongue . Đùa vậy thôi, mình muốn hỏi Shin là mua 1 cái máy ngon, hàng xin thì mua ở đâu ? Cái mà Shin đang dùng hàng Korg đấy. Vì đã mất tiền mua thì nên mua cái tốt tốt chút, mua đồ lởm về 1 thời gian chán lại bỏ đi => Mất tiền oan Tongue Tied 

Cái này mình mua ở chỗ thầy Sơn bạn ạ, đợt thầy đi Mỹ về mang được mấy cái thì mấy ông hát văn đên đã mua mất 5 cái rồi, còn duy nhất 1 cái mình bảo thầy để lại cho, bình thường thầy bán là 1tr 1 cái nhưng chỗ thầy trò nên thầy để lại giá 800k, hehe. Ở HN thì không có chỗ nào có hàng KORG  này đâu bạn, toàn hàng Made in " Hồ Cẩm Đào " thôi, nhưng nếu mua chỉ để làm vài cây thì cái máy tầm 300k đã ổn rồi, mấy anh em làm sáo ở HN cũng làm gì có mấy người mua được hàng KORG này đâu vì giá nó đắt mà cơ bản khó mua, anh em làm sáo chủ yếu dân nghiệp dư và là sinh viên là phần lớn nên máy tầm 300k là ổn lắm rồi ( nhưng cũng nên chú ý mấy bác là mua máy tầm này thì phải mang cả sáo cả điện thoại đi để đo cẩn thận nhé, cái máy của mình là máy chọn được cái ngon trong tổng mấy cái ở của hàng, nhiều cái máy ở của hàng nó mình thử thì thấy khả năng bắt âm không được tốt nên nhiều khi sai, hôm đi chọn máy mình phải mang sáo và điện thoại đi để thử máy )

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
Male
đại cầm thủ

Shinichi:

PiKaChu:

Cái này mình mua ở chỗ thầy Sơn bạn ạ, đợt thầy đi Mỹ về mang được mấy cái thì mấy ông hát văn đên đã mua mất 5 cái rồi, còn duy nhất 1 cái mình bảo thầy để lại cho, bình thường thầy bán là 1tr 1 cái nhưng chỗ thầy trò nên thầy để lại giá 800k, hehe. Ở HN thì không có chỗ nào có hàng KORG  này đâu bạn, toàn hàng Made in " Hồ Cẩm Đào " thôi, nhưng nếu mua chỉ để làm vài cây thì cái máy tầm 300k đã ổn rồi, mấy anh em làm sáo ở HN cũng làm gì có mấy người mua được hàng KORG này đâu vì giá nó đắt mà cơ bản khó mua, anh em làm sáo chủ yếu dân nghiệp dư và là sinh viên là phần lớn nên máy tầm 300k là ổn lắm rồi ( nhưng cũng nên chú ý mấy bác là mua máy tầm này thì phải mang cả sáo cả điện thoại đi để đo cẩn thận nhé, cái máy của mình là máy chọn được cái ngon trong tổng mấy cái ở của hàng, nhiều cái máy ở của hàng nó mình thử thì thấy khả năng bắt âm không được tốt nên nhiều khi sai, hôm đi chọn máy mình phải mang sáo và điện thoại đi để thử máy )

Bác Shinichi nói chuẩn đấy. Tháng trước mình cũng định mua một cái để tập tành làm sáo. Mình nhờ thằng bạn kiếm cái korg (là cái này nè http://www.amazon.com/Korg-CA-40-Large-Display-Chromatic/dp/B000EE8YPK/ref=pd_cp_MI_1), nó báo có người bán nhưng giá 1tr1 lận. Hết tiền hơn nữa đang tập tành không dám chơi sang đành ngậm ngùi xài soft trên máy tính :|, cũng chả thèm hỏi ai bán luôn :D. Nhưng mắc tội cái đi lựa sáo thì chịu ôm máy tính đi cồng kềnh lắm. Mua trên shop của mấy đại ca trong damsan cho chắc ăn.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

levinhha:

Nhưng mắc tội cái đi lựa sáo thì chịu ôm máy tính đi cồng kềnh lắm. Mua trên shop của mấy đại ca trong damsan cho chắc ăn.

Hix, bác giống em quá, mỗi lần em đi lựa sáo, vác con laptop bật tuner_e lên đo làm thiên hạ bị sốc, ngại thiệt luôn đó

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

levinhha:

Mình nhờ thằng bạn kiếm cái korg (là cái này nè http://www.amazon.com/Korg-CA-40-Large-Display-Chromatic/dp/B000EE8YPK/ref=pd_cp_MI_1), nó báo có người bán nhưng giá 1tr1 lận. Hết tiền hơn nữa đang tập tành không dám chơi sang đành ngậm ngùi xài soft trên máy tính :|, cũng chả thèm hỏi ai bán luôn :D. Nhưng mắc tội cái đi lựa sáo thì chịu ôm máy tính đi cồng kềnh lắm. Mua trên shop của mấy đại ca trong damsan cho chắc ăn.

Công nhận cái máy đó y chang tui mua cho MHM , nhưng giá chỉ bằng 1/3 giá đó . MHM rao bán 4 cái đó kiếm lời được đó MHM ơiiiiii

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 150 Contributor
Male
đại cầm thủ

Bamboo-flute:

Công nhận cái máy đó y chang tui mua cho MHM , nhưng giá chỉ bằng 1/3 giá đó . MHM rao bán 4 cái đó kiếm lời được đó MHM ơiiiiii

Đó, đó cũng là cái em thắc mắc. Tại sao trên amazone có hơn 10$ mà về VN tới 1tr1 ghê vậy. Nó nói là tại người ta mua đợt chưa giảm giá, 35$ lận. Tiền ship rồi thuế lằng nhằng nên ra thế. Em nghe vậy thôi cũng chả hỏi nữa. 

p/s: Bác MHM ơi, nhượng lại cho em 1 cái đê Big Smile

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hihi.anh em cứ tin tưởng ở hàng của Hồ Cẩm Đào đi.250k 1 cái.số 4 Hào Nam,HN.mua ở Hàng Mành đắt. Nói chung máy dùng cũng đc.đo khớp với phần mềm tuner-e trên pc.tốc độ thì miễn bàn vì nhanh chậm chẳng liên quan gì đến độ chính xác.mình có cái tuner mua 250k dùng được 1,5 năm rồi vẫn còn ngon lành và mới mất 4 đôi pin tiểu :))

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 150 Contributor
Male
đại cầm thủ

md54kt3:
hihi.anh em cứ tin tưởng ở hàng của Hồ Cẩm Đào đi.250k 1 cái.số 4 Hào Nam,HN.mua ở Hàng Mành đắt. Nói chung máy dùng cũng đc.đo khớp với phần mềm tuner-e trên pc.tốc độ thì miễn bàn vì nhanh chậm chẳng liên quan gì đến độ chính xác.mình có cái tuner mua 250k dùng được 1,5 năm rồi vẫn còn ngon lành và mới mất 4 đôi pin tiểu :))

Em cũng đang tính là 1 cái của Hồ Cẩm Đào nè. Em thấy trên trang http://guitar.vn/showthread.php?t=46137 có bán một số cái tunner mà chủ yếu dành cho guitar, nhưng em hỏi thì các máy có chế độ Chromatic có thể dùng cho được bộ hơi. Không biết có ổn không nhỉ? Tại người bán nói chỉ rành guitar thôi còn mấy cái khác cũng cùi cùi :| (còn em thì cái nào cũng cùi). Bác nào biết tư vấn em cái. :D

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

md54kt3:

Hàng này mua phải biết cách chọn MD ạ, mình thử mấy cái ở Hàng Mành bằng cái chế độ soạn nhạc trong điện thoại thì chỉ có mỗi 1 cái cho âm chuẩn đứng kim thôi, còn mấy cái kia đều non hoặc cao quá, mua hàng này thì cũng tuỳ vận may, nếu may mắn được cái ngon thì ko nói, còn ko may mắn thì mua được cái đểu mà chết lúc nào ko biết. MD chắc biết cái máy của mình màu đen đợt trước chứ, cái đấy bắt thì ko nhay bằng hàng KORG nhưng bắt âm cũng rất chuẩn, giờ mình dùng cái hàng KORG thấy bắt âm rất sướng, đàn t'rung âm nhỏ xíu mà nó còn bắt được

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Máy đo Tune-e cầm tay, hãng KORG bán ở Mỹ hiện nay, thực ra là chế tạo tại nước mình đó. Made in Vietnam, sản xuất trong khu chế xuất, rồi xuất cả lô qua Mỹ. Tự hào nhé.

Page 1 of 2 (17 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net