Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

các bác chỉ giáo cho em với!

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vodanh Posted: 12-03-2007 8:56

trước tiên các bác vào đây nghe đã!

http://www.youtube.com/watch?v=BxKiaB3GNPA&feature=related

xong rồi thì bác nào biết về bài này và người này chỉ giáo cho em với. nếu có bản nhạc thì cho em xin để lúc nào đủ khả năng thì em tập. nghe tiếng sáo tuyệt diệu thật. giai điệu cũng mượt mà đằm thắm. ước gì mình được như anh ấy ( mơ ước hão huyền!!!Sad )

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
he, em vào link bác mah sao nó lại hiện ra diễn đàn đam san nhỉ, nào là ai cái j, ở đâu, luyện tập, sửa chữa,linh tinh.... sao thía nhỉCool. ah còn cái vụ sáo TQ của thầy Sơn đến đâu rùi bác, hàng họ ra sao, em cũng thèm 1 cây
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Copy lại giúp bác vodanh này:

http://www.youtube.com/watch?v=BxKiaB3GNPA 

[youtube:BxKiaB3GNPA]

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

nói tới sáo tq bác sơn lại đau lòng. mấy buổi em hỏi bác đều nói la chưa làm! tới giờ thì tiền em tiêu  hết rồi nên cũng chả hỏi nữa nên không biết giá là bao nhiêu.mà hình như là bác chỉ làm chơi thôi hay sao ấy. nhờ bác làm cho  cây mà cả tháng bác không làm!Sad

bác nào biết về người này và bài này chỉ giáo giùm em cái! ai có bàn nhạc thì cho em xin luôn với!Smile  em cám ơn trước

thanks bác kirinhn về cái link! 

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
oạch! bài này thì em biết là ngày xưa bác tdbs có up lên rồi nhưng hồi ấy em trình độ lùn chỉ xem qua 1 bìa rồi thấy trăng sao đầy trời nên không dám xem nữa. bây giờ thì cái link ấy nó bị chết rồi.Sad nghe bác sáo trúc nói bác có tập bài này. vậy chắc bác có nhạc phổ. bác cho em xin vớiSmile! em cám ơn!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác nên tập mấy bài Việt Nam trước rồi hãy tập bài này. Ví dụ như bài tiếng đàn ta lư, trên đường chiến thắng, cùng hành quân giữa mùa xuân, anh vẫn hành quân, nhớ về nam, mùa xuân biên phòng, tiếng sáo trên nương, quê mới, tiếng gọi mùa  xuân, trăng sáng quê tôi, bình minh trên quê hương, gọi bạn, cách chim tự do, tiếng sáo người lính trẻ,... như thế vừa phát huy tính dân tộc rồi mới học của người thứ 2 là cũng để khẳng khả năng của mình trước khi tập một bài khó, nếu không thì tập ngay bài khó làm mình  nản chí và thất bại thì uổng phí công lao bao lâu. Đây hình như là một trong những bài tốt nghiệp nhạc viện Bắc Kinh thì phải. Hiện tui đang dịch một số bài của TQ, khi nào làm xong tui sẽ đưa lên, còn hiện giờ thì chưa vì tui muốn hoàn thiện hơn nữa.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

cám ơn bác về lời chỉ dạy!

em cũng định tập cho được bài tiếng sáo trên nương và một vài bài ( chắc cũng mất tới một năm mấtSad) rồi mới tập tới bài đó.nhưng vì thấy hay quá nên tiện đây em cứ xin luôn để giành. giống như là trẻ con thấy đồ chơi đẹp thì thích và muốn có cho kì được ấy màSmile

còn mấy bài việt nam mà bác kể thì em thổi trên đường chiến thắng rồi! chỉ có điều bài đó em nghe cái bản ông Đinh Thìn thổi thì tiếng nhạc đệm nó át cả tiếng sáo, nghe mãi mà vẫn không thể nào nắm được mạch cảm xúc nên chơi mãi mà nó vẫn không có hồn. còn những bài khác mà đem so với cái bài mục dân tân ca thì em thích bài mục dân... hơn vì nó hay quá!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

saotruc:
Bác nên tập mấy bài Việt Nam trước rồi hãy tập bài này. Ví dụ như bài tiếng đàn ta lư, trên đường chiến thắng, cùng hành quân giữa mùa xuân, anh vẫn hành quân, nhớ về nam, mùa xuân biên phòng, tiếng sáo trên nương, quê mới, tiếng gọi mùa  xuân, trăng sáng quê tôi, bình minh trên quê hương, gọi bạn, cách chim tự do, tiếng sáo người lính trẻ,... như thế vừa phát huy tính dân tộc rồi mới học của người thứ 2 là cũng để khẳng khả năng của mình trước khi tập một bài khó, nếu không thì tập ngay bài khó làm mình  nản chí và thất bại thì uổng phí công lao bao lâu.

Các bác có bản nhạc mà bác saotruc kể trên thì cho em xin với. Nghe bác ninja thổi bài "Trên đường chiến thắng" hay quá nên em cũng muốn tập. Các bác có thể sắp xếp theo trình tự từ dễ đến khó để em tập dần được không, em sợ ngay đầu đã đụng bài khó quá làm em lại nản.   

Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net