Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thảo luận về cách đọc sheet nhạc.

rated by 0 users
This post has 18 Replies | 4 Followers

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

cảm ơn bác aotuong

kinh nghiệm của bác có vẻ hay đó,rất hiệu quả

em sẽ chăm chỉ luyện tập

thank bác nha

à quên bác cho em xin cái sheet bich hải triều sinh khúc được không

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Trong chỗ thành viên biểu diễn anh Lee có dẫn đường link của sheet đó mà. Bạn xem lại nha.

Photobucket

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Em cung ko biết đọc sheet nhạc là kái gì,có 1 loai sheet duy nhất là kiểu đánh số lên sheet của anh ninja và 1 thành viên trong damsan ý,em chỉ nhìn nốt đầu để thổi làm mốc rồi tự mò ra những nốt sau thôi.Cám ơn những chia sẻ của mọi người....

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

aotuong:
xuantung:

chào tất cả cac bạn

mình mới học thổi sáo cách đây khoảng 2 tháng . mới học sáo nên cũng học kiểu cảm âm..( trường phái njnja )

sau 1 thời gian tập luyện mình cảm thấy học saó  theo trương phái njnja thì dễ hoc.

nhưng học theo kiểu này sẽ rất khó có thể nên trình độ( vì học kiểu này hay bị thiếu các dấu luyến láy....)

hôm nay mình mở topic này .

Thứ nhất là mong các anh em có kinh nghiệm về việc đọc sheet nhạc có thể chia sẻ kinh nghiệm của mình cho em cũng như các thành viên mới.

Thứ hai là có thể trao đổi ,thảo luận với nhau để tìm ra 1 cách đọc sheet dễ dàng ma đạt được nhạc hiệu quả

Thứ ba là cổ vũ anh em làm theo tiêu chí của diễn đàn là đam mê và san sẻ.

Wink

Không biết bạn biết đô rê mi hay số ninja chưa? Nếu biết rồi thì mình khuyên bạn cứ ngồi dịch sheet nhạc ra đô rê mi. Dịch khoảng vài chục sheet thì bạn đã quen thì không cần dịch nữa. Và thổi rất nhanh.

Mình luyện như vậy, thấy nhanh hơn những bạn ngồi xem 1 sheet rồi tập thổi từg note mà ko cần dịch.

Tùy bạn nhưng cách mình hơi cực ban đầu nhưng đọc sheet nhạc trôi chảy và chỉ cực khoảng 1 tháng đầu thôi, sang tháng sau là thổi sheet nhạc vèo vèo. Chứ thông thường mất khoảng 1 năm mới nhìn sheet nhạc thổi trôi chảy được.

Chúc bạn thành công! Stick out tongue

Cách của aotuong hay đấy, mình chưa biết đọc sheet, mình sẽ thử xem thế nào, thanks!

Page 2 of 2 (19 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net