Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

giúp sức"Onggiamesao" off Tết ở trướng Nguyễn Đình Chiểu

rated by 0 users
This post has 26 Replies | 4 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
ttmd14 Posted: 12-28-2010 0:16

HI all.

Lớp sáo trúc "phi lợi nhuận , vô tổ chức" ở Trường phổ thông đặc biệt Nguyễn Đình Chiểu  http://damsan.net/forums/thread/35309.aspx

đã kéo dài được gân 2 năm  .Từ số lượng" 2 thầy 10 trò" còn "1 thầy 2 trò" nhưng vân duy trì hàng tuần, điều này làm mình hết sức khâm phục Onggiamesao.

Nhân dịp Tết, Tụi mình dự định tổ chức 1 buổi OFF , thời gian trước 20 âm lịch. Mong được ủng hộ.

-Mình dự định sẽ tặng áo DamSan cho "2 học viên còn lại duy nhất " , và đã có 1 cái của mình-DO MẶC KO VỪA NỮA, VÀ MỚI CHỈ MẶC 1 LẦN.Mong được ủng hộ 1 cái nữa.

-Và thêm một số thènh viên làm buổi OFF thêm khí thế.

THANKS.

phuoc.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Cho Lee em 1 vé nha, em sẽ mang tới buổi off 1 vài cây sáo của bác Bôn và Frankduc, có thể coi như đây là offline tất niên của em luôn !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cho e tham gia với, e xin góp cuốn sheet nhạc tặng bạn ấy :D
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
ok.Onggiamesao sẽ chuyển đổi.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

thax Phước ^_^.

Mời các bác nào rãnh, đến buổi off cuối năm ghé trường NĐC góp vui nhé ( bác saotruc, bác lee, các bác trên công viên Tao Đàn )

. Chắc cũng như mọi năm Big Smile ,

^_^ hi, nhờ thêm anh Duy hoặc anh Lee nếu có thời gian, có thể dành 2-3 buổi chỉ kĩ thuật lưỡi kép cho Phú, Phúc được không a !!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác cho ngày giờ đi. Dạo này buổi tối tui hay bận, hy vọng hom đó đi được.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
T_Jolly này giởn chơi hoài. Trường mù NĐChiểu thì em tặng cuốn sheet nhạc chi vậy? Làm khó nhau quá!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em cũng chưa định ngày. Các bác thấy buổi nào thì hợp lý.

Cái này em mới thu hôm nay, post lên đóng góp ^_^

Phú, Phúc mới tập bài Mưa trên phố Huế và Hành trình trên đất phù sa được khoảng 1 tuần để tổng kết cuối năm Big Smile

Bài Bác cùng chúng cháu hành quân thì cũng lâu lâu rồi đấy ak 0_0

------------------------------------------

Mưa trên phố Huế

[YouTube:JC0JW3T4PyA]

Hành trình trên đất phù sa

[YouTube:fDOm1Ggsq0w]

Bác vẫn cùng chúng cháu hành quân

( ^_^ có 1 số nốt sai )

[YouTube:8j9GTApaEB8]
--------

Thời gian bắt đầu sinh hoạt ở trong trường em cũng không nhớ rõ, tính từ cái bài đầu bác Phước lập chắc khoảng 16/9/2009

tới nay ^_^ cũng được hơn 1 năm .

Em nghĩ chắc tới là buổi off cuối trong trường, sang năm em sẽ nghỉ, không vào trường nữa,

he, cũng có 1 vài lí do, mà lí do cơ bản nhất, chắc tại khả năng có hạn, sợ chỉ lung tung thì chết ^_^

-------------

Ủng hộ các bác đóng góp tiêu, sáo cho lớp Big Smile

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

@music_heal_mysoul: chưa thấy nên k biết, thế thôi. k biết k có tội. Chẳng có ý làm khó gì ở đây. dù sao thì cũng cám ơn vì h biết rồi.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

@Anh:clip hay đấy , lâu ngày không gặp thấy tiến bộ thật.Năm sau dừng dạy ở NDC mình thấy cũng hợp lý, nhưng lý do là sợ chỉ lung tung thì theo mình là chưa chính xác lắm.Mục tiêu ở đây là dựng phong trào là chinh mà.

@...:các bạn ủng hộ 1  thêm cái áo DS nũa nhé!

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

vê ngày giờ, mình có vài ý:

-về giờ:mình nghĩ khoảng từ 17h30 là tiện, giống như mọi lần.

-về ngày:cái này 33 sắp xếp rồi báo cho mọi người trước 10 ngày nhé.Chắc là trước lúc trường nghỉ tết vài bữa , và nếu được cuối tuần thì hay.

+Bạn Htt ở dưới CàMau cũng có ý lên tham gia, nhưng phải sau 21 âm lịch.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Em ở cần thơ bác ơi hehe .

các bác cứ sắp xếp , em cũng ráng tranh thủ, nếu dc em sẽ lên chơi cho vui , 

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Các chú các anh cho con em hỏi, dịp off này có phải thay cho off cuối năm nay ko ạ, con em hè trước phải thi đại học nên ko đi được, cố gắng chờ đợi tới đợt off cuối năm này, nhưng tời giờ con em vẫn chưa nghe tin tức gì, nay tiện topic này nên hỏi lun các chú các anh mod cho con em được bik tin chính thức lun ạ.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Không phải bạn ơi, ^_^ nhưng nếu thích bạn có thể đến tham dự,

Mình cũng chưa thấy thông tin gì về offline miền Nam, chỉ nghe mấy bác bảo khoảng 15/1 gì đó, không biết chắc chắn không ^_^

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Mình cũng muốn đi nữa. Có gì về thời gian và địa điểm nhắn tin sớm sớm trên đễn đàn để thu xếp công việc ghé chơi cho vui. Cuối năm hơi nhiều việc quá!

Photobucket

Page 1 of 2 (27 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net