Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tìm sáo và thầy dạy

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 2 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
milu20120 Posted: 10-22-2010 2:10
Em mới biết thổi, học đc qua clip của anh saotruc, nhưng song nghe k hay lắm, hay nhầm cao độ, em xài cây 25k, không biết có nên đổi sang cây tốt xài không? Các anh xin cho ý kiến, với nữa là ở TpHCM có ai ở gần khu Q.11 không? Vì nếu lên công viên Tao Đàn thì xa lắm :(, không biết đi được không.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
híc bạn lên liên lạc với anh phúc hay anh lee nghe nói bán sáo  trước tiên có cây sáo chuẩn để tập sáo và cần có người hướng dẫn
vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Chào bạn,

Rất vui khi nghe bạn nói rằng thông quan các clip của tui mà bạn có thể thổi sáo được. Các clip của tui chỉ mang tính chất giới thiệu  để những bạn chưa biết thổi sáo làm quen. Con đường để chinh phục cây sáo không quá khó nhưng củng không phải là con đường không dài. Muốn chinh phục được nó rất cần sự nổ lực cùng với niềm đam mê mãnh liệt. Để chinh phục được một con đường dài trước tiên phải chinh phục được những con đường ngắn. Trong trường hợp này của bạn, bạn cần chinh phục con đường từ quận 1 đến Tao Đàn. Tui nghỉ đây là con đường rất ngắn so với con đường chinh phục cây sáo mà bạn cần chinh phục.

Hẹn gặp lại bạn trên những con đường phía trước.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh Saotruc nói rất đúng con đường của bạn từ quận 11 lên Tao Đàn mà xa gì. Em ở quận 9 gần giáp Bình Dương nè mà vẫn lên bất cứ chủ nhật nào rảnh. Mà con đường em đi cũng chẳng bằng Akiphuong đi từ Biên Hòa lên. Tất cả cũng chỉ vì niềm đam mê mãnh liệt với cây sáo mà thôi. Ngày nào mà em không cầm cây sáo thổi thì thấy bức rứt khó chịu kinh khủng. Nếu kêu em bỏ cây sáo thà em đi chết còn hơn.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
thanks anh saotruc, vậy là cứ mỗi chủ nhật hàng tuần 10g là trên Tao Đàn có người dạy hả anh? trên ấy có người bán sáo luôn k? nếu đc thì tuần sau em đi luôn (tuần này ôn bài tuần sau phải kiểm tra Big Smile) và nữa là em không rành nhạc lí lắm, học sáo hay bất cứ nhạc cụ gì cũng cần biết về nhạc lí, anh có thể nói cho em biết ít nhiều luôn k? cảm ơn anh trước ạ.
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net