Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

nhac phim "than thoai"

rated by 0 users
This post has 46 Replies | 8 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
bachdieu999 Posted: 11-03-2007 1:09
Pac nao co not bai nhac phim "than thoai thi post len dum em voi.
aaa
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Phim thần thọai là phim gì vậy bác??? chưa nghe lần nào.  hay phải post hết tất cả nhạc của thể lọai phim thần thọai vậy ???
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ẹ, phim thần thoại mah bác quy chưa nge lần nào hử, phim mah thành long diễn cặp với kimheesoon thì phải, em ko nhở rõ, nhưng nhạc phim ấy thì hay phải biết
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Mới đọc lướt qua cứ tưởng bác bảo Thành Long diễn cặp với Leehonso, giật mình thon thót Stick out tongue.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui không rành lắm về nghệ thuật thứ 7 này. Tựa để phim nhớ đuợc đã là hay, từ xưa giờ không bao giờ nhớ tên diễn viên, hơn nữa tòan là tên nước ngòai, nào là kimhonso rồi kim siêu quần... Ngay cả trong damsan có cái ông leehonso đã làm tui mệt lắm rồi.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Phim này tựa tiếng Anh là "The myth", tựa tiếng Việt là "Thần thoại".

Bài nhạc trong phim là "Endless love", giai điệu trữ tình khá hay.

Để tui thử mò nốt coi được hông rồi sẽ báo cho bạn sau.

Mò nốt thì dễ thôi nhưng ký âm lại được mới là cực khó (đôi khi là cực hình nữa).

Dụng lực đả lực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
thanks.khi nao xong thi post len cho em nha.bai nay em co nhac nhung ko bit post len man rang nen ko post len cho anh em duoc.cac pac chi em cach post voi.
aaa
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Đã cảm âm ra, nhưng mà xong rồi mới ngộ ra 2 điều:

- Bài này giai điệu khá đơn giản lập lại nhiều, hay là nhờ phần nhạc đệm hòa âm phối khí (bài hát viết cho diễn viên Thành Long và Kim Hee Sun hát chứ có phải ca sĩ chuyên nghiệp hát đâu), nên khi thổi sáo lên (không có nhạc đệm) giai điệu lặp lại nghe rất nhàm.

- Bắt tay vào soạn với Encore mới thấy là cực khó, còn hơn là cực hình nữa (viết nhịp theo đúng bài). Mặc dù rất muốn soạn cho bạn nhưng đành bó tay, tìm trên mạng thì chỉ có sheet cho piano.

Nên mong bạn thông cảm, bạn rảnh thì lên cung VHLĐ vào các sáng chủ nhật hoặc khi offline tui sẽ chỉ cho bạn nốt rồi bạn về nhà nghe nhạc thổi theo vậy là đúng nhịp nữa là xong. ( Tui theo trường phái na ná TQ: nhạc số nhưng không ghi trường độ !!! hehe )

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
to bachdieu999 : xin lỗi bác về hôm chủ nhật nhiều lắm, nếu được bác cho tui 1 cái hẹn khác nha, tui sẽ hướng dẫn bác tập bài "thần thoại" này, mà tmd14 không chỉ bác sao ?
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
bac lee con phai dan em di an nua do.dom wa  em va ttmd14 da doi mua den tham bac ma bac ko chieu co.hix,tui than wa.bua nao phai an that nhieu de tra thu moi duoc.thu nay ko bao dau phai la dai truong phu dung ko cac pac trong dam san.Super Angry
aaa
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Alee nghe chưa ? ai biểu đòi nợ ớt cay bây giờ có người đòi nợ lại kìa, vui quá có người đồng cảnh ngộ với mình

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ok, nhất trí là vậy rồi, Bachdieu cho 1 cai hẹn nha
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Gì mà trả nợ nhanh dữ vậy Alee, ớt cay tui đã nợ ai thì kéo hoài dai dẳng lắm.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
to otcay : mày học ngân hàng nên thích nợ dây dưa là phải gòi, còn chầu hủ tíu gõ nữa đó, mày mà ngâm lâu quá, lãi mẹ đẻ lãi con, từ hủ tíu gõ ------> phở 24 àh nghen
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
ot cay yen tam di.lan nay phai cho lao lee bit tay.co gi minh mang theo bich xop dem phan ve cho ban nua.kekeke
aaa
Page 1 of 4 (47 items) 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net